โปรแกรมกีฬา 5/10/13

โปรแกรมกีฬา 5/10/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน เสาร์ที่ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556


 

ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

18:45 น.       แมนฯ ซิตี้ Vs เอฟเวอร์ตัน       เอติฮัด สเตเดี้ยม       CTH STADIUM 1
21:00 น.       ฟูแล่ม Vs สโต๊ค ซิตี้       คราเวน ค็อทเทจ       CTH STADIUM 3
21:00 น.       ลิเวอร์พูล Vs คริสตัล พาเลซ       แอนฟิลด์       CTH STADIUM 1
21:00 น.       คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้ Vs นิวคาสเซิ่ล       คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้ สเตเดี้ยม       CTH STADIUM 5
21:00 น.       ฮัลล์ ซิตี้ Vs แอสตัน วิลล่า       เคซี สเตเดี้ยม       CTH STADIUM 2
23:30 น.       ซันเดอร์แลนด์ Vs แมนฯ ยูไนเต็ด       สเตเดี้ยม ออฟ ไลท์       CTH STADIUM 1

 

ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

01:00 น.       เลบานเต้ Vs เรอัล มาดริด              ทรูสปอร์ต เอชดี 2
03:00 น.       บาร์เซโลน่า Vs เรอัล บายาโดลิด              ทรูสปอร์ต เอชดี 2
21:00 น.       เอลเช่ Vs เอสปันญ่อล              ทรูสปอร์ต เอชดี 2
23:00 น.       ราโย บาเยกาโน่ Vs เรอัล โซเซียดาด       ทรูสปอร์ต เอชดี 2

 

 

ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

01:45 น.       อินเตอร์ มิลาน Vs โรม่า       ทรูสปอร์ต 1
23:00 น.       คิเอโว Vs อตาลันต้า              ทรูสปอร์ต 1

 

ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

20:30 น.       มึนเช่นกลัดบัค Vs ดอร์ทมุนด์              GMM ฟุตบอล แม็กซ์
20:30 น.       สตุ๊ตการ์ท Vs เบรเมน             
20:30 น.       โวล์ฟสบวร์ก Vs บราวน์ชไวน์             
20:30 น.       ชาลเก้ 04 Vs เอาก์สบวร์ก              GMM สปอร์ต วัน
20:30 น.       ไมนซ์ Vs ฮอฟเฟ่นไฮม์             
23:30 น.       เลเวอร์คูเซ่น Vs บาเยิร์น มิวนิค              GMM ฟุตบอล แม็กซ์

 

 

ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

01:00 น.       น็องต์ Vs เอวิยอง       สต๊าด เดอ ลา โบชัวร์      
01:00 น.       วาล็องเซียนส์ Vs แร็งส์       สต๊าด ดู เอโน่ต์      
01:00 น.       แก็งก็อง Vs แรนส์       สต๊าด มูนิซิปาล ดู รูดูรู      
01:00 น.       ตูลูส Vs นีซ       สตาเดี้ยม มูนิซิปาล      
01:00 น.       ลีลล์ Vs อฌักซิโอ้       สต๊าด ปิแอร์ โมรัว       GMM คลับ แชนแนล
22:00 น.       โมนาโก Vs แซงต์ เอเตียน       สต๊าด หลุยส์ II       GMM คลับ แชนแนล

 


ฟุตบอลเดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ


18:15 น.       เบอร์มิงแฮม Vs โบลตัน       เซนต์ แอนดรูว์ส       GMM ฟุตบอล แม็กซ์
21:00 น.       ควีนส์ปาร์ค Vs บาร์นสลี่ย์       ลอฟตัส โร้ด       
21:00 น.       เบิร์นลี่ย์ Vs เร้ดดิ้ง       เทิร์ฟมัวร์       
21:00 น.       ฮัดเดอร์สฟิลด์ Vs วัตฟอร์ด       จอห์น สมิธส์ สเตเดี้ยม       
21:00 น.       ดอนคาสเตอร์ Vs เลสเตอร์       คีพโมต สเตเดี้ยม       GMM สปอร์ต เอ็กซ์ตร้า
21:00 น.       ดาร์บี้ Vs ลีดส์ ยูไนเต็ด       ไพรด์ พาร์ค       
21:00 น.       ชาร์ลตัน Vs แบล็คพูล       เดอะ วัลลี่ย์       
21:00 น.       บอร์นมัธ Vs มิลล์วอลล์       ฮุชพาร์ค สเตเดี้ยม       
21:00 น.       มิดเดิ้ลสโบรช์ Vs โยวิล       ริเวอร์ไซด์ สเตเดี้ยม       
21:00 น.       เชฟฯ เว้นส์เดย์ Vs อิปสวิช       ฮิลล์สโบโร่       
23:30 น.       ไบร์ทตัน Vs ฟอเรสต์       ดิ เอเม็กซ์ สเตเดี้ยม       

ลีกวัน อังกฤษ

21:00 น.       เบรนท์ฟอร์ด Vs ร็อตเธอร์แฮม              
21:00 น.       โคลเชสเตอร์ Vs วูล์ฟแฮมป์ตัน              
21:00 น.       จิลลิ่งแฮม Vs มิลตัน คีนส์              
21:00 น.       โอลด์แฮม Vs เลย์ตัน โอเรียนท์              
21:00 น.       พอร์ท เวล Vs บริสตอล ซิตี้              
21:00 น.       วอลซอลล์ Vs แบร็ดฟอร์ด              
21:00 น.       น็อตต์ส เคาน์ตี้ Vs ครูว์ อเล็กซานดร้า              
21:00 น.       ปีเตอร์โบโร่ Vs เปรสตัน              
21:00 น.       ชรูว์สบิวรี่ Vs คาร์ไลส์              
21:00 น.       สตีฟเนจ Vs โคเวนทรี              
21:00 น.       สวินดอน Vs ทรานเมียร์              

ลีกทู อังกฤษ

21:00 น.       บริสตอล โรเวอร์ส Vs ฟลีตวู้ด ทาวน์              
21:00 น.       เอ็กเซเตอร์ Vs พลีมัธ              
21:00 น.       ทอร์คีย์ Vs ยอร์ค ซิตี้              
21:00 น.       เอเอฟซี วิมเบิลดัน Vs นอร์ธแฮมป์ตัน              
21:00 น.       แมนส์ฟิลด์ Vs ฮาร์ทลี่พูล              
21:00 น.       บิวรี่ Vs นิวพอร์ท              
21:00 น.       วีคอมบ์ Vs เบอร์ตัน              
21:00 น.       สคันธอร์ป Vs เชลท์แน่ม              
21:00 น.       มอร์แคมบ์ Vs เชสเตอร์ฟิลด์              
21:00 น.       พอร์ทสมัธ Vs รอชเดล              
21:00 น.       อ็อกซ์ฟอร์ด Vs เซาธ์เอนด์              

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์

00:45 น.       โรด้า เจซี Vs ซโวลล์              
00:45 น.       โก อเฮด อีเกิ้ลส์ Vs ไนจ์เมเก้น              
01:45 น.       เบรด้า Vs เฮราเคิ่ลส์              
23:45 น.       เดน ฮาก Vs ฮีเรนวีน

ไทยพรีเมียร์ลีก

18:00 น.       สุพรรณบุรี เอฟซี Vs บางกอกกล๊าส เอฟซี       กีฬากลางจ.สุพรรณบุรี       ทรูสปอร์ต2
18:00 น.       โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี Vs SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด       อบจ.สระบุรี       สยามสปอร์ต ฟุตบอลทรูวิชั่นส์96
18:00 น.       ทีโอที เอสซี Vs ชัยนาท เอฟซี       ทีโอที สเตเดี้ยม       สทท.11

ยามาฮ่าลีกวัน

17:00 น.       บางกอก เอฟซี Vs สิงห์ ท่าเรือ       เฉลิมพระเกียรติ บางมด       สยามสปอร์ต ไลฟ์ทรูวิชั่นส์97
18:00 น.       ตราด เอฟซี Vs ระยอง ยูไนเต็ด       กีฬากลาง จ.ตราด      
18:00 น.       อยุธยา เอฟซี Vs บีบีซียู เอฟซี       กีฬากลาง จ.พระนครศรีอยุธยา      
18:00 น.       ปตท.ระยอง Vs กระบี่ เอฟซี       พีทีที สเตเดี้ยม      

เอไอเอส ลีกภูมิภาค

กลุ่ม A
16:00 น.       ม.เกษตรศาสตร์ Vs ลูกอีสาน-การบินไทย       อินทรีจันทรสถิตย์      
16:30 น.       นรา ยูไนเต็ด Vs ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด       เทศบาลเมืองนราธิวาส
17:30 น.       ประจวบ เอฟซี Vs พิษณุโลก ทีเอสวาย เอฟซี       สามอ่าว สเตเดี้ยม      

กอล์ฟ

- เดอะ เพรสซิเดนต์ คัพ 2013 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- แอลพีจีเอ ทัวร์ เรจน์วู้ด แอลพีจีเอ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- เอเชียน ทัวร์ เมอร์คิวรีส์ ไต้หวัน มาสเตอร์ส ที่ประเทศไต้หวัน


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไชน่า โอเพ่น ที่ปักกิ่ง ประเทศจีน

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ รากุเต็น เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

กีฬาอื่นๆ

สูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน โคเรียน กรังด์ปรีซ์ รอบจัดอันดับ เริ่ม 11.50 น.

แบดมินตัน บีดับเบิลยูเอฟ ลอนดอน กรังด์ปรีซ์ รอบรองชนะเลิศ เริ่ม 17.50 น.

 

ว่ายน้ำ

ว่ายน้ำทรูวิชั่นส์-ซันโว สวิมมิ่ง ไทยแลนด์ ที่ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต เวลา 09.00 น.

จักกรยาน

จักรยานประเภทลู่ เอซีซีแทร็ก เอเชีย คัพ ที่จ.สุพรรณบุรี เวลา 09.00 น.

เทนนิส

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ อายุไม่เกิน 14 ปี เซอร์กิต 2 ที่รร.รามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์

สนุกเกอร์ 6 แดง แสงโสม โอเพ่น รายการที่ 14 ที่จ.อุดรธานี เวลา 10.00 น.

มวยไทย

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีสยามอ้อมน้อย เวลา12.15 น.
- (คู่เอก) เจนรบ พุ่มพันธุ์ม่วง พบ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์
- รักษ์ชัย ท.ธนัญชัย พบ ที่หนึ่ง ก.อัญชลี
- หาญนที เกียรติเจริญชัย พบ ดาวตรัง ศักดิ์นิรันรัตน์
- ทอง ส.จิตรพัฒนา พบ บ้านดอนเล็ก ว.เพชรพูล
 
ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีอิมพีเรียล เวลา 14.00 น.
- (คู่เอก) ซุปเปอร์บอน ตี๋เมืองเลย พบ เมืองเพชร บ่อปลาบุญชู
- เพชรแวววาว ม.บึงชัยภูมิ พบ พันธ์สิงห์ อ.ขำอินทร์
- ก้องนภา ศรีมงคล พบ คนกรุงเทพ พ.พวงแก้ว
- สมรักษ์น้อย พรนางรอง พบ มหาราชเล็ก ศิษย์เจริญทรัพย์

ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีลุมพีนี เวลา 16.00 น.
- (คู่เอก) เวียงชัย ส.จ.วิชิตแปดริ้ว พบ โอโม่ ว.แสงเทพ
- ไวไฟ มีนะโยธิน พบ ซีต้า ศักดิ์คงกำไร
- แมวป่า ลูกมะขามหวาน พบ โอเล่ย์เล็ก ป๊อกเขาใหญ่
- ฉัตรเพชร ศักดิ์รังสิต พบ มังกรหยก ศิษย์เพชรดำ

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพีนี เวลา 20.30 น.
- (คู่เอก) จักรชัย เพชรโพธิ์ทอง พบ ภูมิพยัคฆ์ ช.พิณราช
- สั่งรบ ช.วสันต์ พบ ซุปเปอร์แมน เพชรโพธิ์ทอง
- เข็มเพชร เกียรติ ว.ไพรอนันต์ พบ เพชรมณี ส.เทียนโพธิ์
- ฟาอีส ลูกสวน พบ เพชรเชียงยืน ลูก ค.ป.
- กาเซ็มน้อย ส.แก่นใจ พบ แป๊ปซี่ ว.แสงเทพ
- เพชรนที ศักดิ์สมพร พบ เทพวาฤทธิ์ ราไวย์มวยไทย
- เอเดรียน ทีมเควสไทยแลนด์ พบ เวตาล ศิษย์สองพี่น้อง
- พลอยแดง ลูกสวน พบ วังหน้า ราไวย์มวยไทย
- ยอดเพชร ศิษย์เจ๊เพ็ญ พบ เพชรเสน่ห์ ศ.เกรียงไกร

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์