โปรแกรมกีฬา 16/10/13

โปรแกรมกีฬา 16/10/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พุธที่ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556


 

 

ฟุตบอล โกปา เดล เรย์ สเปน รอบสาม

ตูเดลาโน่  1-4 การ์ตาเคน่า
เรอัล ฆาเอน 2-0 เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า
เลาดิโอ 2-2 โอลิมปิก ชาติบา
อาโร เดปอร์ติโบ 1-1 อัลเกซิราส
เคเรซ 1-3 เยด้า เอสปอร์ติอู
บูร์กอส 0-1 คิมนาสติก ตอร์ราโกน่า
เอร์กูเลส 1-1 ราซิ่ง ซานตานเดร์
คิโรน่า 0-0 เดปอติโว่ อลาเวส
เรเครติโบ อูเอลบา 1-0 ลูโก้


 

 

 

กอล์ฟ พีจีเอ แกรนด์ สแลม ออฟ กอล์ฟ ที่เมืองเซาธ์แฮมป์ตัน เกาะเบอร์มิวด้า
หลังจบรอบสุดท้าย
1. (-8) 134 - อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย)
2. (-6) 136 - จัสติน โรส (อังกฤษ)
3. (-3) 139 - เจสัน ดัฟเนอร์ (สหรัฐฯ)
4. (+3) 145 - เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์)

 

 เทนนิส


เทนนิส เอทีพี และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เครมลิน คัพ บาย แบงก์ ออฟ มอสโก ที่กรุงมอสโก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน, มือ 5) ชนะ อันเดรย์ คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย) 2-1 / 6-0, 2-6, 6-1
เตย์มูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) ชนะ อาดริย็อง ม็องนาริโน่ (ฝรั่งเศส, มือ 8) 2-1 / 3-6, 6-4, 6-4
อีโว คาร์โลวิช (โครเอเชีย) ชนะ เดนิส คุดล่า (สหรัฐฯ) 2-0 / 6-2, 6-3

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
อันเดรียส เซ็ปปี้ (อิตาลี, มือ 2) ชนะ เปาโล ลอเรนซี่ (อิตาลี) 2-0 / 6-3, 6-2
คาเรน คาชานอฟ (รัสเซีย) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 3) 2-0 / 6-4, 6-4
อันเดรย์ โกลูเบฟ (คาซัคสถาน) ชนะ โอราซิโอ เซบัลลอส (อาร์เจนติน่า, มือ 6) 2-0 / 6-3, 6-4
เอดูอาร์ โรเช่ร์-วาสเซอแล็ง (ฝรั่งเศส) ชนะ เซอร์เกย์ สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) 2-0 / 7-5, 7-5

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 7) ชนะ ไคอา คาเนพี (เอสโตเนีย) 2-0 / 6-3, 6-1

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 2) ชนะ เยเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) 2-1 / 2-6, 6-1, 6-4
อนาสตาเซีย ปาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย) ชนะ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย, มือ 3) 2-0 / 6-3, 6-3
อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 6) 2-0 / 7-6 (7-2), 6-4
สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย, มือ 8) ชนะ โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) 2-0 / 6-2, 7-5



เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ อิฟ สต๊อคโฮล์ม โอเพ่น ที่กรุงสต๊อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน) ชนะ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย, มือ 8) 2-1 / 6-7 (2-7), 6-1, 6-4
ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน) 2-1 / 6-3, 3-6, 7-6 (7-3)
เคนนี่ เดอ เชปเปอร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ มาร์คุส อีริคส์สัน (สวีเดน) 2-1 / 6-4, 5-7, 7-5

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
เจอร์ซี่ ยาโนวิคซ์ (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ กีเย์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) 2-0 / 6-2, 6-1
เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส, มือ 6) ชนะ ปาโบล การ์เรนโญ่ บุสต้า (สเปน) 2-0 / 6-4, 6-4



เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ แอร์สเต้ แบงก์ โอเพ่น ที่กรุงเวียนนา ประเทศออสเตรีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ยาโรสลาฟ โพสพิชิล (เช็ก) ชนะ กาแอล มงฟิส (ฝรั่งเศส, มือ 6) 2-0 / 7-6 (7-0), 7-5
ลูคัสซ์ คูบ็อต (โปแลนด์) ชนะ ฟลอเรียน มายเออร์ (เยอรมัน) 2-0 / 7-6 (7-1), 6-4

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
ราเด็ค สเตปาเน็ค (เช็ก, มือ 5) ชนะ ลูคัส แล็คโก้ (สโลวาเกีย) 2-1 / 7-6 (7-4), 5-7, 7-6 (7-5)
ลูคัส โรโซล (เช็ก, มือ 8) ชนะ มีร์ซ่า บาซิช (บอสเนีย) 2-0 / 6-3, 7-5



เทนนิส ดับเบิ้ลยูเอที ทัวร์ รายการ บีจีแอล บีเอ็นพี พาริบาส ลักเซมเบิร์ก โอเพ่น ที่ประเทศลักเซมเบิร์ก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน) ชนะ ยูเชนี่ บูชาร์ (แคนาดา, มือ 7) 2-1 / 2-6, 7-5, 6-1
เทเรซ่า สมิตโคว่า (เช็ก) ชนะ คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส) 2-0 / 7-5, 6-1

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
แอนนิก้า เบ๊ค (เยอรมัน) ชนะ ลูเซีย ซาฟาโรว่า (เช็ก, มือ 5) 2-1 / 6-2, 4-6, 6-4
โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย, มือ 8) ชนะ เซี๊ยะ ซู-เหว่ย (ไต้หวัน) 2-0 / 6-1, 6-4
คาตาร์ซีน่า พีเตอร์ (โปแลนด์) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) 2-1 / 3-6, 6-1, 6-4


 
เทนนิส ไอทีเอฟ วีเม่นส์ เซอร์กิต รายการ โกเซน คัพ สวิงบีช อินเตอร์เนชั่นแนล เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
ซาริน่า ดิยาส (คาซัคสถาน, มือ 1) ชนะ เพียงธาร ผลิพืช 2-0 / 6-3, 6-2
ณัฐนิดา หลวงแนม (มือ 8) ชนะ ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย 2-1 / 6-3, 3-6, 6-2
 
ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย / เพียงธาร ผลิพืช (มือ 3) ชนะผ่าน ซาริน่า ดิยาส (คาซัคสถาน) / จาง หลิง (ฮ่องกง) Walkover



แบดมินตัน ซูเปอร์ซีรี่ส์ พรีเมียร์ รายการ โยเน็กซ์ เดนมาร์ก โอเพ่น ที่เมืองโอเดนเซ่ ประเทศเดนมาร์ก
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
อาเจย์ จายารัม (อินเดีย) ชนะ บุญศักดิ์ พลสนะ (มือ 8) 2-0 / 21-11, 21-14
ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข ชนะ แฮนส์-คริสเตียน วิตติ้งฮุส (เดนมาร์ก) 2-1 / 17-21, 21-16, 21-18


ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
รัชนก อินทนนท์ (มือ 2) ชนะ มิเชล ชาน กี (นิวซีแลนด์) 2-0 / 21-9, 21-11
หวัง ซิ่น (จีน) ชนะ พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข 2-1 / 21-10, 13-21, 21-17

ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
ดวงอนงค์ อรุณเกสร / กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (มือ 7) ชนะ คามิลล่า มาร์เท่นส์ / มีอา เซเยอร์ นีลเซ่น (เดนมาร์ก) 2-0 / 21-17, 21-13
สาวิตรี อมิตรพ่าย / ณริฎษาพัชร แลม ชนะ เบิร์กสไตน์ ไอเบน / ดัม ลาร์เซ่น เซเนีย (เดนมาร์ก) 2-0 / 21-6, 21-6


 

 

 

 

 มวย


มวยไทย ศึกวันมิตรชัย ที่ สนามมวย เวทีราชดำเนิน
คู่ที่ 1 แสนศักดิ์ ศิษย์วารุณี ชนะคะแนน กายสิทธิ์ เกียรติตะวันชัย
คู่ที่ 2 เทวฤทธิ์ เกียรติตะวันชัย ชนะน็อก วรานันท์ ว.แสงเทพ ยก 4
คู่ที่ 3 ยอดชาญยุทธ พ.ทองบุราณ ชนะน็อก แสนชัย ศิษย์สองพี่น้อง ยก 4
คู่ที่ 4 ธนเดช ท.พราน49 ชนะคะแนน ใจเพชร ศิษย์จ่าต้อย
คู่ค้ำ เด่นลานนา ศ.วีระพล ชนะน็อก เพชรลือชา ส.ยุพินดา ยก 3
รองคู่เอก สะเก็ดทอง ต่อมีนบุรี แพ้คะแนน พันธ์พยัคฆ์ โคกชะงาย
คู่เอก ชาญเดช วีระพลยิม แพ้คะแนน น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์