โปรแกรมกีฬา 09/11/13

โปรแกรมกีฬา 09/11/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน เสาร์ที่ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556


 

 ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

 

22:00 น.       แอสตัน วิลล่า Vs คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้              CTH STADIUM 5
22:00 น.       เซาธ์แฮมป์ตัน Vs ฮัลล์ ซิตี้                   CTH STADIUM 4
22:00 น.       เชลซี Vs เวสต์บรอมวิช                       CTH STADIUM 2
22:00 น.       คริสตัล พาเลซ Vs เอฟเวอร์ตัน               CTH STADIUM 3
22:00 น.       ลิเวอร์พูล Vs ฟูแล่ม                            CTH STADIUM 1
00:30 น.       นอริช ซิตี้ Vs เวสต์แฮม                        CTH STADIUM 1

 

 

 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

 

22:00 น.       เรอัล มาดริด Vs เรอัล โซเซียดาด            ทรูสปอร์ต เอชดี 2
00:00 น.       เกตาเฟ่ Vs เอลเช่                              ทรูสปอร์ต เอชดี 2
02:00 น.       แอธ.บิลเบา Vs เลบานเต้                      ทรูสปอร์ต เอชดี 2
04:00 น.       เซลต้า บีโก้ Vs ราโย บาเยกาโน่             ทรูสปอร์ต เอชดี 2  

 

 

 

 ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

 


00:00 น.       คาตาเนีย Vs อูดิเนเซ่                    ทรูสปอร์ต 1
02:45 น.       อินเตอร์ มิลาน Vs ลิวอร์โน่              ทรูสปอร์ต 1

 

 

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

 

21:30 น.       ชาลเก้ 04 Vs เบรเมน             
21:30 น.       เลเวอร์คูเซ่น Vs ฮัมบูร์ก             
21:30 น.       บาเยิร์น มิวนิค Vs เอาก์สบวร์ก              GMM ฟุตบอล แม็กซ์
21:30 น.       โวล์ฟสบวร์ก Vs ดอร์ทมุนด์                  GMM สปอร์ต วัน
21:30 น.       ฮอฟเฟ่นไฮม์ Vs แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
00:30 น.       มึนเช่นกลัดบัค Vs เนิร์นแบร์ก              GMM ฟุตบอล แม็กซ์     

 

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

 

23:00 น.       เปแอสเช Vs นีซ                         GMM คลับ แชนแนล
02:00 น.       บาสเตีย Vs แรนส์          
02:00 น.       ตูลูส Vs อฌักซิโอ้                        GMM คลับ แชนแนล
02:00 น.       แก็งก็อง Vs ลีลล์            
02:00 น.       ลอริยองต์ Vs แร็งส์            
02:00 น.       วาล็องเซียนส์ Vs มงต์เปลลิเย่ร์            

 

 

 

 ฟุตบอลเดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ


19:15 น.       เร้ดดิ้ง Vs ควีนส์ปาร์ค             GMM ฟุตบอล แม็กซ์
22:00 น.       เลสเตอร์ Vs ฟอเรสต์              GMM สปอร์ต เอ็กซ์ตร้า
22:00 น.       มิดเดิ้ลสโบรช์ Vs วัตฟอร์ด              
22:00 น.       ดาร์บี้ Vs เชฟฯ เว้นส์เดย์            
22:00 น.       แบล็คพูล Vs อิปสวิช             
22:00 น.       ฮัดเดอร์สฟิลด์ Vs เบอร์มิงแฮม             
22:00 น.       ไบร์ทตัน Vs แบล็คเบิร์น              
22:00 น.       ชาร์ลตัน Vs ลีดส์ ยูไนเต็ด             
22:00 น.       เบิร์นลี่ย์ Vs บอร์นมัธ            
22:00 น.       บาร์นสลี่ย์ Vs ดอนคาสเตอร์         
22:00 น.       โบลตัน Vs มิลล์วอลล์             
 

 

 

 

 กอล์ฟ



- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ แม็คเกลเดรย์ คลาสสิก ที่สหรัฐอเมริกา

- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เตอร์กิช แอร์ไลน์ส โอเพ่น ที่ประเทศตุรกี

- แอลพีจีเอ ทัวร์ มิซูโน่ คลาสสิก ที่ประเทศญี่ปุ่น

- เอเชียน ทัวร์ เดอะ ฮีโร่ อินเดียน โอเพ่น ที่ประเทศอินเดีย

 

 เทนนิส

- เทนนิสเอทีพี ทัวร์บาร์เคลย์ส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟน่อล ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ

- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โออีซี ไทเป ดับเบิ้ลยูทีเอ เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ไต้หวัน

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง ที่สนามยูไนเต็ด สเตเดี้ยม

17.00 น. ทีมชาติไทย ชุดเอเชียน คัพ พบ เชียงราย ยูไนเต็ด

 

 

- เทเบิลเทนนิสชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ เวลา 09.00 น.

- สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง โอเพ่น รอบชิงชนะเลิศ ที่จ.อุบลราชธานี เวลา 10.00 น.

 

 มวย


ศึกจ้าวมวยไทย เวทีสยามอ้อมน้อย เวลา12.15 น.
(คู่เอก) ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต พบ เจนรบ พุ่มพันธุ์ม่วงวินดี้สปอร์ต
กำแพงเพชร ป.สินไพรยิม พบ จิ้งหรีดทอง ศิษย์เจ๊กานต์
พลเอก ม.ภูวนา พบ ขวัญเอก ส.สุภาพ
ก้องนภา ศรีมงคล พบ ศักยภาพ ศิษย์สองพี่น้อง
 
ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีอิมพีเรียล เวลา 14.00 น.
(คู่เอก) เทพนิมิต ศิษย์มนต์ชัย พบ ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง
เพชรเสรี ศักดิ์วิเชียร พบ เพชรหนองคล้า ม.ธรรมชาติ
แสงตะวัน ส.ตะกรุดทอง พบ เพชรเลิศชัย เพชรบัญชา  
มรกตดำ ศิษย์ ส.ท.เล็ก พบ แสงเพชร ธนสุรนคร

ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีลุมพีนี เวลา 16.00 น.
(คู่เอก) แนวหน้า ช.พัชรพล พบ ป่าหวาย เกียรตวินัย
บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ พบ ก้องเชียงดาว ส.ป.เป็ด
โชคอำนวย จ่ายุทธกองสืบ พบ ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร
เพชรไทยแลนด์ เหลียวห้วยขุนราม พบ ขาวผ่อง ส.พ.ล.ชุมพร

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพีนี เวลา 20.30 น.
(คู่เอก) เพชรสีหมอก เพชรบัญชา พบ มังกรทอง ส.เจ๊พนม
เพชรสยาม แอ๋วตามสั่ง พบ ซุปเปอร์อ๊อด จ.นพรัตน์
ป้อมเพชร ส.คณิตศร พบ ศรเพชร จ.นพรัตน์
ศักดิ์ชัยน้อย ศิษย์ ส.ท.เล็ก พบ แซมซั่น โนนแดงยิมส์
อินทรีย์ทอง ศิษย์ดาบหวาน พบ ดอนเลี่ยน ศิษย์มนต์ชัย
น้องวิว ร.ร.กีฬานครศรี พบ มนัสชัย ลูกมะขามหวาน
เพชรสังข์ทอง ศิษย์ อ. พบ เพชรศิลา ศิษย์พนัญเชิง
เรจิ คอมมานโดยิม พบ ออรี่ ศ.วีระพล
เพชรชูเมือง ช.ชูเมือง พบ โรจน์ชนะ ชัยโรจน์เซอร์วิส

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์