หน้าหลัก > ฟุตบอล > วิดีโอ > โปรแกรมกีฬา 4/09/13

โปรแกรมกีฬา 4/09/13

  • เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 56 02.07 น.
  • สนับสนุนเนื้อหา Sanook.com

โปรแกรมกีฬา 4/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พุธที่ 4 กันยายน พ.ศ. 2556

 

 

 

ฟุตบอล

โกปา เดล เรย์ สเปน รอบแรก

ซาริเนญ่า 1 - 0 ปูเอร์ต้า โบนิต้า
ซานต์ อันเดรอู 2 - 1 เปญ่า เดปอร์ติน่า
ลัวดิโอ 3 - 1 เรอัล ยูนิโอน
โอลอต 3 - 2 อูรากัน บาเลนเซีย
โตรเปซอน 0 - 1 ตุยญ่า
เลกาเนส 3 - 0 แอต.กรานาดิลญ่า
บาราคาลโด้ 1 - 0 อมอเรเบยต้า
กัวดาล 1 - 0 ราซิ่ง แฟร์โรล
การ์ตาเกเน่า 2 - 1 กัวดาลาฮาร่า
โตเลโด้  0 - 1 อ้วยส์ก้า

 

 

 

เทนนิส

เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันอังคารที่ 3 กันยายน ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว
 รอบ 4
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ มาร์เซล กราโนเยร์ส (สเปน) 3-0 เซต 6-3, 6-0, 6-0
มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย, มือ 21) ชนะ เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) 3-2 เซต 6-3, 3-6, 6-7 (3-7), 6-4, 7-5
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 9) ชนะ โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 5) 3-1 เซต 3-6, 6-1, 7-6 (8-6), 6-2
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 3) ชนะ เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) 3-1 เซต 6-7 (5-7), 6-1, 6-4, 6-4
 ประเภทหญิงเดี่ยว
 รอบก่อนรองชนะเลิศ
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 18) 2-0 เซต 6-0, 6-0
หลี่ นา (จีน, มือ 5) ชนะ เอคาเตริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย, มือ 24) 2-1 เซต 6-4, 6-7 (5-7), 6-2
 รอบ 4
วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 2) ชนะ อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 13) 2-1 เซต 4-6, 6-3, 6-4



เทนนิสอาชีพชาย เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ โร้ด ทู เดอะ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ 2013 ที่เซี่ยงไฮ้ สาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
สนฉัตร รติวัฒน์ / สรรค์ชัย รติวัฒน์  ชนะ หวู ได๋ / หยาง ซุง หัว (จีน/ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-3,6-4
 


แบดมินตัน โยเน็กซ์ โอเพ่น ไชนิส ไทเป กรังด์ปรีซ์โกล์ท 2013 ที่กรุงไทเป ไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบเมนดรอว์รอบแรก
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ ชนะ  อาเดรียนติ ฟิดาซารี (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 21-16, 1-12
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข ชนะ  เชง เสี่ยวหวน(ไทเป)  2-1เกม 21-17, 15-21, 21-17
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย ชนะ ลัด ทานวี (อินเดีย)  2-0 เกม 21-18, 21-18
รวินดา ประจงใจ แพ้  แพ้ เฉิน ชิหย่า (อินเดีย) 0-2 เกม 13-21, 17-21
วิศรา มรรคศศิธร  แพ้ ชาง ไบเว่น (อเมริกา) 0-2 เกม 18-21, 10-21
ณัชชา แสงโชติ แพ้ เชง เจียหยวน (สิงคโปร์) 0-2 เกม 14-21, 15 -21
ประเภทชายเดี่ยว รอบเมนดรอว์รอบแรก
โฆษิต เพชรประดับ ชนะ โมฮัมเม็ด อับดุล ลาทีฟ(มาเลเซีย) 2-0 เกม 21-17, 21-16
สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ ชนะ ปาร์ค ซุนมิน (เกาหลี)  2-0 เกม 21-17, 21-15
ปัณณวิชญ์ ทองน่วม ชนะ ซุคามา อีเวิร์ท (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 21-14, 21-19
สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ แพ้ ยานูส อลามยาส (อินโดนีเซีย)  1-2 เกม 15-21, 21-14, 18-21
ปริญญาวัฒน์ ทองน่วม  แพ้ ซื่อ หานยี่ (ไทเป) 0-2 เกม 19-21, 17-21
ประเภทชายคู่ รอบแรก
ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม / วรรณวัฒน์   อำพันสุวรรณ ชนะ เกา เต็กฉี / ออง ซุนฮอก (มาเลเซีย)  2-1 เกม 17-21, 21-17, 21-9
ร.ต.ต.สุดเขต ประภากมล / ภควัฒน์ วิไลลักษณ์ ชนะ ชาง โกฉี / เหลียว ชีหุน (ไทเป) 2-0 เกม 21-14, 21-16
เดชาพล พัววรานุเราะห์ / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน แพ้  ลี ยองแด / โค ซุนฮุน (เกาหลี) 0-2 เกม 17-21, 12-21

ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม / ผไทมาส เหมือนวงศ์ ชนะ เชียง ไค่ซิน / ไถ้ เพ่ยหลิง(ไทเป) 2-0 เกม 21-16, 21-16
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย / พุธิตา สุภจิรกุล ชนะ ชอง ฮุนอิล / ปาร์ค โซยอน (เกาหลี) 2-0 เกม 21-14, 16-21, 21-9
จงกลพรรณ กิติธรากุล / รจนา จุฑาบัณฑิตกุล แพ้ ลี โซฮี / ชิน ซองชาน (เกาหลี) 0-2 เกม 11-21, 20-22
ร.อ.หญิง สราลีย์ ทุ่งทองคำ / เฉา เพ่ยหลิง (ไทเป) แพ้ หว่อง เพ่ยรอง / เหวิน เกายู่ (ไทเป) 1-2 เกม 21-19, 11-21, 15-21
ประเภทคู่ผสม รอบแรก
เดชาพล พัววรานุเราะห์ / พุธิตา สุภจิรกุล  ชนะ หวัง เชี๊ยะมิน / ซื่อ เพ่ยเชง (ไทเป) 2-0 เกม 21-18, 21-15


 

 


ฟุตบอล



ฟุตบอลเอไอเอส ลีกภูมิภาค
โซนภาคกลางและตะวันตก
เกร็กคู ลูกทัพฟ้า ปทุมธานี เอฟซี ชนะ สิงห์บุรี เอฟซี 3-2
โซนภาคใต้
นรา ยูไนเต็ด ชนะ นครศรี เฮอริเทจ  5-1


ฟุตซอล เนชั่นแมน สพฐ. ฟุตซอลลีก รุ่นอายุ 17 ปี ณ โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย 2
ร.ร.เทพศิรินทร์ ชนะ ร.ร.วัดสุทธิวราราม 2-1
ร.ร.ราชวินิตบางเขน ชนะ ร.ร.สมุทรสาครวุฒิชัย 9-0
สุรศักดิ์มนตรี ชนะ อิสลามวิทยาลัยฯ 8-1
อุบลรัตน์ราชกัญญาฯ แพ้ ลานสักวิทยา 3-9
ปทุมคงคา สมุทรปราการ แพ้ บางพลีราษฎร์บำรุง 2-4
มัธยมวัดเบญจมบพิตร ชนะ ราชวินิตบางแก้ว 3-0
ราชวินิตบางแคปานขำ แพ้ ทวีธาภิเศก 1-5
พระปฐมวิทยาลัย 2 ชนะ ปทุมคงคา 2-1

 



มวยไทย



ศึกมวยไทยเพชรวิเศษที่เวทีมวยราชดำเนิน
พลังพล ป.ไทยรุ่งเรืองค้าไม้ แพ้คะแนน วันชัย แรมโบ้อีสาน
กังวาลเล็ก เพชรยินดีแพ้คะแนน ฉัตรชัยน้อยส.จ.ต้อยแปดริ้ว
ไข่มุกขาวป.ไทยรุ่งเรืองค้าไม้ชนะคะแนนศักดิ์สุริยาไก่ย่างห้าดาวยิม
เพชรพนมรุ้งเกียรติหมู่9ชนะคะแนนเพชรมรกตว.สังข์ประไพ
สิงห์ดำ เกียรติหมู่9ชนะคะแนนฉมวกทอง ส.ยุพินดา
สามเอไก่ย่างห้าดาวชนะคะแนนซุปเปอร์เล็ก ว.สังข์ประไพ
(คู่เอก)แสนชัยพี.เค.เเสนชัยมวยไทยยิมชนะคะแนนก้องศักดิ์ศิษย์บุญมี

ติดตามข่าวกีฬา วิเคราะห์บอล ผลบอล ฟุตบอล รอบโลก ได้ที่นี่