โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 11 มิถุนายน 2552
กีฬาต่างประเทศ
โปรแกรมกีฬา
-
กัลโช่ เซเรีย บี เพลย์ออฟ เลื่อนชั้น-ตกชั้น
- 00.00 น. ลิวอร์โน่ - กรอสเซโต้
- 02.00 น. เบรสชา - เอ็มโปลี
- 00.00 น. ยอนโคปิ้ง - มาลบี้
- พีจีเอ ทัวร์ สแตนฟอร์ด เซนต์ จู๊ด คลาสสิก ที่เทนเนสซี ประเทศสหรัฐอเมริกา
- แอลพีจีเอ ทัวร์ แม็คโดนัลด์ แอลพีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ที่แมรี่แลนด์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
- เจแปน ทัวร์ เจแปน พีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ที่ฮอกไกโด ประเทศญี่ปุ่น
- เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 10) พบ มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐอเมริกา,มือ 8)
- เจมส์ เบล๊ค (สหรัฐฯ,มือ 6) พบ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ)
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สกอตแลนด์,มือ 1) พบ กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน,ทิอ 16)
- ฆวน คาร์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน) พบ ซาวิเย่ร์ มาลิส (เบลเยียม)
- เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย,มือ 15) พบ แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 2)
- นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส) พบ อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย)
- มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 14) พบ จิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 3)
- ลูคัส แลคโก้ (สโลวะเกีย) พบ อันเดรียส เบ๊ค (เยอรมัน)
- โอลิเวอร์ โรชุส (เบลเยียม) พบ ฟิลิปป์ เพ็ตซ์ชเนอร์ (เยอรมัน)
- ฟลอร็องต์ แซร์ร่า (ฝรั่งเศสป พบ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2)
- เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 7) พบ นิโคลัส คีเฟอร์ (เยอรมัน)
- เอเลน่า บัลตาช่า (สหราชอาณาจักร) พบ อนาสตาเซีย ปาล์ฟยูเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 5)
- ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 7) พบ มาริย่า คอร์เย็ตเซว่า (ยูเครน)
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) พบ ลิเลีย ออสเตอร์ลูห์ (สหรัฐฯ)
- ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) พบ มิเชลล่า คราจ์เช็ก (เนเธอร์แลนด์)
- จาร์มิล่า โกรท (สโลวะเกีย) พบ หลี่ นา (จีน,มือ 14)
- เจี๋ย เจิ้ง (จีน,มือ 1) พบ เมลานี่ เซาธ์ (สหราชอาณาจักร)
สวีเดน ซูเปอร์เรตเทน
กอล์ฟ
เทนนิส เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เออีจีโอเอ็น แชมเปี้ยนชิพส์ ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ ประจำวันพฤหัสบดีที่ 11 มิ.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 18.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เจอร์รี่ เวเบอร์ โอเพ่น ที่ฮัลเล่ ประเทศเยอรมัน ประจำวันพฤหัสบดีที่ 11 มิ.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอกอน คลาสสิก ที่เมืองเบอร์มิ่งแฮม ประเทศอังกฤษ ประจำวันพฤหัสบดีที่ 11 มิ.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
กีฬาในประเทศ
โปรแกรมกีฬา
-
ตะกร้อชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 31 ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ เวลา 09.00 น.
- 18.30 น. ศึกยอดวันเผด็จ เวทีราชดำเนิน
เทนนิสหญิงนานาชาติ ไอทีเอฟ วูเมนส์ เซอร์กิต 1 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 09.00 น.
วอลเลย์บอลรอบคัดเลือก ชิงแชมป์โลก ชาย รอบ 2 กลุ่ม เอเชีย E ที่จ.นครปฐม เวลา 10.00 น.
สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 3 "นครสวรรค์ คัพ" ที่โรงแรมพิมาน จ.นครสวรรค์ เวลา 11.00 น.
บาสเกตบอลชิงชนะเลิศแห่งประเทศ ถ้วย ก ที่อาคารกีฬาเวสน์ 1 เวลา 13.00 น.
แบดมินตัน เอสซีจี จูเนียร์ ชิงชนะเลิศเยาวชนแห่งประเทศไทย ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน เวลา 13.00 น.
แบดมินตันกีฬากองทัพไทย ที่สนามทบ.11 เวลา 09.00 น.
มวยไทย