โปรแกรมกีฬา 04/08/13
โปรแกรมกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556
แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
- 22:00 น. ดาร์บี้ Vs แบล็คเบิร์น
เดเอฟเบ โพคาล
- 19:30 น. ซาร์บรู้คเค่น Vs เบรเมน
- 19:30 น. พีเฟดเดอร์เชม Vs กรอยเธอร์ เฟือร์ธ
- 19:30 น. ดาร์มสตัด Vs มึนเช่นกลัดบัค
- 19:30 น. บีเลเฟลด์ Vs บราวน์ชไวน์
- 19:30 น. วิคตอเรีย Vs ฮันโนเวอร์
- 21:00 น. นัวมุนสเตอร์ Vs แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
- 21:00 น. ไวเดนบรู๊ค Vs ดุสเซลดอล์ฟ
- 21:00 น. ออปติค ราเธนอฟ Vs เอฟเอสเฟา แฟร้งค์เฟิร์ต
- 21:00 น. เบอร์ลิเนอร์ Vs สตุ๊ตการ์ท
- 21:00 น. สกอตต์ เจน่า Vs ฮัมบูร์ก
- 23:30 น. มุนสเตอร์ Vs ซังต์.เพาลี
- 23:30 น. อิลเลอร์ทิสเซ่น Vs แฟร้งค์เฟิร์ต
- 01:30 น. ซานด์เฮาเซ่น Vs เอฟซี รูเรมเบิร์ก
ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
- 01:45 น. ล็องส์ Vs บาสเตีย
กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เรโน-ทาโฮ โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- แอลพีจีเอ ทัวร์ ริโคห์ วีเมนส์ บริติช โอเพ่น ที่ประเทศสกอตแลนด์
เทนนิส
- เทนนิสเอทีพีทัวร์คัพ คิทซ์บูเฮิ่ล ที่คิทซ์บูเฮิ่ล ประเทศออสเตรีย
- เทนนิสเอทีพีทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โอเพ่น ซิตี้ โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เซาธ์เทิร์น แคลิฟอร์เนีย โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
วอลเลย์บอล เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2013 สนามแรก ที่ประเทศตุรกี
- 18.00 น. ไทย - แอลจีเรีย
ไทยพรีเมียร์ลีก
- 18:00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด Vs พัทยา ยูไนเต็ด ทรูวิชั่นส์ 10
- 18:00 น. สมุทรสงคราม เอฟซี Vs สุพรรณบุรี เอฟซี สทท.11
- 18:00 น. โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี Vs ทีโอที เอสซี ทรูวิชั่นส์115
- 18:30 น. ชลบุรี เอฟซี Vs ราชบุรี มิตรผล เอฟซี ทรูสปอร์ต 2
- ลีลาศนานาชาติ ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครั้งที่ 4 ที่อินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก เวลา 09.00 น.
- วอลเลย์บอลอาชีพโปร ชาลเลนจ์ (ดิวิชั่น 2) ที่ศูนย์เยาวชนประชานิเวศน์ เวลา 11.00 น.
ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล เวลา 12.00 น.
- (คู่เอก) บุญมาก น.วันชัย พบ เพชรเทวดา ศิษย์ดนัย
- เพชรมหาชน ศิษย์แสนเก่ง พบ อานัส ช.จันมณี
- ยอดนักรบ ส.เอกอรุณ พบ เพชรรุ่งเรือง ส.ทับทิมทอง
ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี เวลา 13.45 น.
- (คู่เอก) ยอดบัวงาม เอส.บี.พี.คาร์เน็ตเวิร์ค พบ กรังด์ปรีซ์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง
- กิมซอง ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ พบ เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์
- โบวี่ ส.ก.สุไหงยิม พบ ก้องสุวรรณ ท.พราน 49
- เพชรกะรัต จิตรเมืองนนท์ พบ ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง
ศึกวันกิ่งทอง เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ฟ้าสั่ง ส.โสพิศ พบ ขุนศึก ศิษย์ดาบรัน
- เพชรดำ ศิษย์เจ๊รภาการเกษตร พบ ก้องศึก เกียรติกองพล
- ฟ้าใหม่ ศิษย์ดาบรัน พบ ซุปเปอร์เอ็กซ์ ส.กรรณิการ์
- นำพล ลูกหมู่ 4 พบ ลูกรัก ส.ต.กำพล
- โทร่า เอ็กซินดีคอนยิม พบ เดชสิงห์ ส.โสพิศ
- อิชิ ว.วันชัย พบ เพชรโพธิ์ทอง ลูกหมู่ 4
- ทีมสยาม ส.สุวารี พบ แอนโทนี่ ศิษย์มนต์ชัย