โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 16 เมษายน 2552

โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 16 เมษายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ผลฟุตบอล ยูฟ่า คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ
  • ดินาโม เคียฟ (ยูเครน) ชนะ ปารีส แซงต์ แชร์กแมง (ฝรั่งเศส) 3-0
    (รวมสองนัด เคียฟ เข้ารอบด้วยประตูรวม 3-0)
  • มาร์กเซย (ฝรั่งเศส) แพ้ ชัคเตอร์ โดเน็คส์ (ยูเครน) 1-2
    (รวมสองนัด ชัคเตอร์ โดเน็คส์ เข้ารอบด้วยประตูรวม 4-1)
  • แมนฯ ซิตี้ (อังกฤษ) ชนะ ฮัมบูร์ก (เยอรมัน) 2-1
    (รวมสองนัด ฮัมบูร์ก เข้ารอบด้วยประตูรวม 4-3)
  • อูดิเนเซ่ (อิตาลี) เสมอ แวร์เดอร์ เบรเมน (เยอรมัน) 3-3
    (รวมสองนัด เบรเมน เข้ารอบด้วยประตูรวม 6-4)
  • บาสเกตบอล เอ็นบีเอ ฤดูกาล 2008-09 ประจำวันพุธที่ 15 เมษายน 2552
  • ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส ชนะ คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส 111-110 คะแนน (ต่อเวลาพิเศษ)
  • มิลวอคกี้ บักส์ แพ้ อินเดียน่า เพเซอร์ส 108-115 คะแนน
  • ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคทส์ แพ้ ออร์แลนโด้ แมจิก 73-98 คะแนน
  • วอชิงตัน วิซาร์ดส์ แพ้ บอสตัน เซลติกส์ 107-115 คะแนน
  • ดีทรอยต์ พิสตันส์ แพ้ ไมอามี่ ฮีต 96-102 คะแนน (ต่อเวลาพิเศษ)
  • นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ แพ้ นิวยอร์ก นิกส์ 73-102คะแนน
  • ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์ แพ้ ดัลลัส แมฟเวอริกส์ 84-95 คะแนน
  • แอตแลนต้า ฮอว์กส์ แพ้ เมมฟิส กริซลี่ย์ส 90-98 คะแนน
  • ซาคราเมนโต้ คิงส์ ชนะ มินนิโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ 97-90 คะแนน
  • โตรอนโต้ แร็พเตอร์ส ชนะ ชิคาโก้ บูลล์ส 109-98 คะแนน
  • นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์ แพ้ ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส 98-105 คะแนน (ต่อเวลาพิเศษ)
  • โอกลาโฮม่า ธันเดอร์ ชนะ ลอส แอนเจลิส คลิปเพอร์ส 126-85 คะแนน
  • โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส แพ้ ฟีนิกซ์ ซันส์ 113-117 คะแนน
  • เดนเวอร์ นักเก็ตส์ แพ้ พอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส 76-104 คะแนน

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    โบว์ลิ่งไทยแลนด์โอเพ่น ครั้งที่ 35 ที่ เอส.เอฟ. ไสตร์ค โบว์ล งามวงศ์วาน
    ประเภทโอเพ่นชาย
  • อันดับ 1 สุรศักดิ์ มานุวงศ์ 2,088 คะแนน
  • อันดับ 2 บดินทร์ เลิศพิริยะสกุลกิจ 2,030 คะแนน
  • อันดับ 3 พศุตม์ พันแสนทวีกุล 2,015 คะแนน
  • อันดับ 4 สมเจตน์ กุศลพิทักษ์ 2,005 คะแนน
  • อันดับ 5 ญาณพล ลาภอาภารัตน์ 1,999 คะแนน
  • ประเภทโอเพ่นชายต่างประเทศ
  • อันดับ 1 โมฮัมเม็ด คาลิฟา (สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์) 2,038 คะแนน
  • อันดับ 2 ยาคอฟ อัล ซัลติ (คูเวต) 2,025 คะแนน
  • อันดับ 3 ซาอีด โอเบลด (สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์) 2,001 คะแนน
  • อันดับ 4 ทิม แม็ค (อเมริกา) 1,982 คะแนน
  • อันดับ 5 รอคกี้ ฮุย (ฮ่องกง) 1,978 คะแนน
  • ประเภทโอเพ่นหญิง
  • อันดับ 1 กรรณลดา อารีย์ แผลงฤทธิ์ 1,851 คะแนน
  • อันดับ 2 เบญจวรรณ พวงทอง 1,781 คะแนน
  • อันดับ 3 นันมนัส ฉัตรไชยศิริ 1,743 คะแนน
  • อันดับ 4 เสาวภา คุณอักษร 1,742 คะแนน
  • อันดับ 5 ญาณี แซ่เบ้ 1,735 คะแนน
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์