โปรแกรมวันอาทิตย์ที่ 21 มิถุนายน 2552

โปรแกรมวันอาทิตย์ที่ 21 มิถุนายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนแอฟริกาใต้
  • 00.00 น. กินี - มาลาวี
  • 02.00 น. มาลี - เบนิน

  • ฟุตบอลคอนเฟดเดอเรชั่นส์ คัพ 2009 ที่ประเทศแอฟริกาใต้
    กลุ่มบี
  • 01.30 น. อิตาลี - บราซิล
  • 01.30 น. อิยิปต์ - สหรัฐฯ

  • ฟุตบอลอลิกันเด้ เซกุนด้า
  • 23.00 น. อวยส์ก้า - คิโรน่า
  • 01.30 น. เตเนริเฟ่ - คาสเตลล่อน

  • ฟุตบอลนอร์เวย์ ทิปเปลิเก้น
  • 23.00 น. โมลด์ - เฟรดริกสตัด
  • 23.00 น. โบโด กลิมท์ - ลีลล์สตรอม
  • 23.00 น. สตรอมก็อดเซต - ทรอมโซ่
  • 23.00 น. ลิน - อ็อดด์ เกรนลันด์
  • 23.00 น. สตาบีค - สตาร์ท
  • 01.00 น. ไวกิ้ง - บรานน์

  • ฟุตบอลอาร์เจนตินา เคลาซูร่า ลีก
  • 01.00 น. โกดอย ครูซ - ริเวอร์ เพลท
  • 01.00 น. ฮูรากัน - อาร์เซน่อล ซารานดี้
  • 03.10 น. ลานุส - เบเลซ ซาร์สฟิลด์
  • 03.10 น. เอสตูเดียนเตส - โคล่อน
  • 05.30 น. โบคา จูเนียร์ส - กิมนาเซีย ลา พลาต้า

  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟเมเจอร์ ยูเอส โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ ที่นิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา

  • เทนนิส
  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ออร์ดิน่า โอเพ่น ที่เฮอร์โตเกนบอช ประเทศเนเธอร์แลนด์
  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอกอน อินเตอร์เนชั่นแนล ที่อีสต์บอร์น ประเทศอังกฤษ

  • รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน ซานตานเดร์ บริติช กรังด์ปรีซ์ แชมเปี้ยนชิพ 2009 ที่นอร์ธแฮมป์ตันเชียร์ ประเทศอังกฤษ

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2009
    - ที่สนามจุฬาลงกรณมหาวิทยาลัย
  • 16.00 น. จุฬา ยูไนเต็ด - พัทยา ยูไนเต็ด
  • - ที่สนามม.กรุงเทพ รังสิต
  • 16.30 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - สมุทรสงคราม เอฟซี
  • - ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ คลอง 6
  • 17.30 น. บางกอกกล๊าส เอฟซี - นครปฐม เอฟซี
  • - ที่สนามกาญจนบุรี
  • 18.00 น. ทีโอที เอฟซี - ทีทีเอ็ม-สมุทรสาคร

  • ฟุตบอลลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2009
    - ที่สนามว.พ.ชลบุรี
  • 16.00 น. ปตท. - การบินไทย-บ้านบึง
  • - ที่สนามโรงเรียนกีฬา จ.สุพรรณบุรี
  • 16.00 น. สุพรรณบุรี - สุราษฏร์ธานี
  • - ที่สนามม.รัตนบัณฑิต
  • 16.00 น. รัตนบัณฑิต - ทหารอากาศ
  • - ที่สนามกีฬากลาง จ.ขอนแก่น
  • 17.00 น. ขอนแก่น - เทศบาลเมืองปราจีนบุรี

  • ฟุตซอลไทยแลนด์ ฟุตซอลลีก 2009 ที่ม.รัตนบัณฑิต
  • 10.00 น. ม.ศรีปทุม - ชลบุรี บลูเวฟ
  • 11.45 น. นนทบุรี - ราชนาวี
  • 13.30 น. กรุงเทพมหานคร - ทีโอที
  • 15.15 น. บางกอกกล๊าส - แคท เทเลคอม
  • 17.00 น. ไอแอมสปอร์ต - สุราษฎร์ธานี
  • 18.45 น. การท่าเรือฯ - ม.รัตนบัณฑิต

  • มวยไทย
  • 11.00 น. ศึกสุวรรณภูมิ เวทีมวยอัศวินดำ
  • 12.30 น. ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ
  • 13.50 น. ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
  • 17.00 น. ศึกราชดำเนินชูเจริญ+ทรูวิชั่นส์ เวทีราชดำเนิน
  • 20.30 น. ศึกส.สมหมาย เวทีราชดำเนิน
  • 20.30 น. ศึกฝนจาง+พุ่มพันธุ์ม่วง เวทีฝนจาง จังหวัดชลบุรี
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์