โปรแกรมวันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน 2552

โปรแกรมวันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบสุดท้าย
    กลุ่ม บี
  • 01.45 น. เยอรมัน - อังกฤษ
  • 01.45 น. ฟินแลนด์ - สเปน

  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟเมเจอร์ ยูเอส โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ ที่นิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา

  • เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน 2009 ประเภทชายเดี่ยวและหญิงเดี่ยว รอบแรก ที่ออล อิงแลนด์ คลับ ในกรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ ประจำวันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน เฉพาะคู่และคอร์ตที่น่าสนใจ
    เซนเตอร์ คอร์ต (คู่แรก เริ่มเวลา 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย)
  • หลู่ เหยิ่น ซุน (ไต้หวัน) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 2)
  • นัวร์ซ่า ซิลวา (โปรตุเกส) พบ เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 2)
  • ฌูเลียง เบนเนอโต (ฝรั่งเศส) พบ โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 4)

  • คอร์ต 1 (คู่แรก เริ่มเวลา 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย)
  • มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย, มือ 24) พบ วิคตอรีย่า คูตูโซว่า (ยูเครน)
  • โรบิน โซเดอร์ลิง (สวีเดน, มือ 13) พบ ชิลล์ส มุลแลร์ (ลักเซมเบิร์ก)
  • เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 7) พบ เจมส์ วอร์ด (สหราชอาณาจักร)

  • คอร์ต 2 (คู่แรก เริ่มเวลา 18.00 น. ตามเวลาประเทศไทย)
  • ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) พบ ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร)
  • อังเดร โกลูเบฟ (คาซัคสถาน) พบ โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 9)
  • อัลล่า คูดรียาฟต์เซว่า (รัสเซีย) พบ เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย, มือ 4)
  • มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) พบ โจชัว กูดอลล์ (สหราชอาณาจักร)

  • คอร์ต 5 (คู่แรก เริ่มเวลา 18.00 น. ตามเวลาประเทศไทย)
  • อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 31) พบ เปตร้า เซตคอฟสก้า (เช็ก)
  • ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล) พบ ซานติอาโก้ กอนซาเลซ (เม็กซิโก)
  • เยฟเกนี่ โคโรเลฟ (รัสเซีย) พบ อิกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย, มือ 29)
  • แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) พบ อรันต์ซ่า ปาร์ร่า ซานตอนยา (สเปน)

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    สนุกเกอร์ 6 แดง ชิงแชมป์ประเทศไทย ที่สโมสร ที.บี.ซี. เวลา 10.00 น.

    เทเบิลเทนนิสเยาวชนชิงแชมป์อาเซียน ที่เดอะมอลล์ บางแค เวลา 10.00 น.

    เทนนิสเทนนิสหญิงนานาชาติ ไอทีเอฟ วูเมนส์ เซอร์กิต 3 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 09.00 น.

    วอลเลย์บอลยุวชน นครนนท์ ทัวร์นาเมนต์ ที่ศูนย์เยาวชนเฉลิมพระเกียรติ นนทบุรี เวลา 09.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์