โปรแกรมวันเสาร์ที่ 25 กรกฎาคม 2552

โปรแกรมวันเสาร์ที่ 25 กรกฎาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลพีซ คัพ 2009 รอบแรก
    กลุ่ม ซี
  • 03.30 น. มาลาก้า (สเปน) - แอสตัน วิลล่า (อังกฤษ)
  • กลุ่ม ดี
  • 01.30 น. เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี) - ลียง (ฝรั่งเศส)

  • ฟุตบอลโยฮัน ครัฟฟ์ โทรฟี่ 2009
  • 23.00 น. อาแซ่ด อัลค์มาร์ - ฮีเรนวีน

  • ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
  • 17.00 น. ล็องส์ (ฝรั่งเศส) - นีซ (ฝรั่งเศส)
  • 20.00 น. มักเดบวร์ก (เยอรมัน) - รอสต๊อค (เยอรมัน)
  • 20.00 น. อาห์เล่น (เยอรมัน) - บาเบลสแบร์ก (เยอรมัน)
  • 20.30 น. ยูเนี่ยน เบอร์ลิน (เยอรมัน) - ชาลเก้ (เยอรมัน)
  • 21.00 น. มึนเช่นกลัดบัค (เยอรมัน) - โบลตัน (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ (อังกฤษ) - ฮัลล์ ซิตี้ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เอเอฟซี วิมเบิลดัน (อังกฤษ) - เอฟซี ยูไนเต็ด ออฟ แมนเชสเตอร์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. อัลทริงแคม (อังกฤษ) - โบลตัน XI (อังกฤษ)
  • 21.00 น. บาห์ลินเกอร์ (เยอรมัน) - เลเวอร์คูเซ่น (เยอรมัน)
  • 21.00 น. แบร็ดฟอร์ด (อังกฤษ) - บาร์นสลี่ย์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. บาร์เน็ต (อังกฤษ) - ชาร์ลตัน (อังกฤษ)
  • 21.00 น. บาซิ่งสโต๊ค (อังกฤษ) - พอร์ทสมัธ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. แบล็คพูล (อังกฤษ) - รอชเดช (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เฮเรฟอร์ด (อังกฤษ) - วูล์ฟแฮมป์ตัน (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เบอร์ตัน (อังกฤษ) - เบอร์มิงแฮม (อังกฤษ)
  • 21.00 น. บิวรี่ (อังกฤษ) - เชฟฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)
  • 21.00 น. คาร์ไลส์ (อังกฤษ) - มิดเดิ้ลสโบรช์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. ดาเกนแน่ม (อังกฤษ) - เซาธ์เอนด์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เอ็กเซเตอร์ (อังกฤษ) - ดาร์บี้ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. ดันดี (สกอตแลนด์) - อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์)
  • 21.00 น. เกล็นโตัน (ไอร์แลนด์เหนือ) - ฮิเบอร์เนี่ยน (สกอตแลนด์)
  • 21.00 น. ฮันโนเวอร์ (เยอรมัน) - วีแกน (อังกฤษ)
  • 21.00 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ (อังกฤษ) - โคเวนทรี (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เคนดาล ทาวน์ (อังกฤษ) - เปรสตัน แอธเลติก (อังกฤษ)
  • 21.00 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) - แบล็คเบิร์น (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เลย์ตัน โอเรียนท์ (อังกฤษ) - นิวคาสเซิ่ล (อังกฤษ)
  • 21.00 น. ลูตัน ทาวน์ (อังกฤษ) - ปีเตอร์โบโร่ XI (อังกฤษ)
  • 21.00 น. แม็คเคิ่ลสฟิลด์ (อังกฤษ) - ทรานเมียร์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. น็อตต์ส เคาน์ตี้ (อังกฤษ) - ฟอเรสต์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. โอลด์แฮม (อังกฤษ) - ซันเดอร์แลนด์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. ปีเตอร์โบโร่ (อังกฤษ) - ฟูแล่ม (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เปรสตัน (อังกฤษ) - สโต๊ค (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เรทฟอร์ด ยูไนเต็ด (อังกฤษ) - สคันธอร์ป (อังกฤษ)
  • 21.00 น. รอชเดช (อังกฤษ) - แบล็คพูล (อังกฤษ)
  • 21.00 น. ร็อตเธอร์แฮม (อังกฤษ) - ดอนคาสเตอร์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. รัชเดน (อังกฤษ) - ลันโบโร่ ไดนาโม (อังกฤษ)
  • 21.00 น. เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ (อังกฤษ) - ฮัลล์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. ชรูว์สบิวรี่ (อังกฤษ) - เลสเตอร์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. สปาลดิ้ง ยูไนเต็ด (อังกฤษ) - ลูตัน XI (อังกฤษ)
  • 21.00 น. สแต๊ฟฟอร์ด เรนเจอร์ส (อังกฤษ) - พอร์ทเวล (อังกฤษ)
  • 21.00 น. สตีฟเนจ (อังกฤษ) - มิลล์วอลล์ (อังกฤษ)
  • 21.00 น. ซัตตัน ยูไนเต็ด (อังกฤษ) - คริสตัล พาเลซ XI (อังกฤษ)
  • 21.00 น. วาร์ริงตัน ทาวน์ (อังกฤษ) - บิวรี่ XI (อังกฤษ)
  • 22.00 น. แซร์ก บรูช (เบลเยียม) - พานิโอนิออส (กรีซ)
  • 22.00 น. เวสเตอร์โล (เบลเยียม) - เทิร์นเฮาท์ (เบลเยียม)
  • 22.00 น. โลเคอเรน (เบลเยียม) - เม็ตซ์ (ฝรั่งเศส)
  • 23.00 น. เมเชเลน (เบลเยียม) - ไนจ์เมเก้น (เนเธอร์แลนด์)
  • 23.00 น. เฮลมอนด์ สปอร์ต (เนเธอร์แลนด์) - วีวีวี เวนโล่ (เนเธอร์แลนด์)
  • 23.00 น. โมล เวเซ่ล (เบลเยียม) - เอซี ไอนด์โฮเฟ่น (เนเธอร์แลนด์)
  • 23.00 น. โบคุ่ม (เยอรมัน) - แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี)
  • 23.00 น. เซอด็อง (ฝรั่งเศส) - น็องซี่ (ฝรั่งเศส)
  • 23.30 น. เกรอน็อบ (ฝรั่งเศส) - อิสทร์ (ฝรั่งเศส)
  • 00.00 น. ไอน์ทรัค เทรียร์ (เยอรมัน) - ไมนซ์ (เยอรมัน)
  • 00.00 น. 1860 มิวนิค (เยอรมัน) - เรอัล มายอร์ก้า (สเปน)
  • 00.00 น. มาร์กเซย (ฝรั่งเศส) - ตูลูส (ฝรั่งเศส)
  • 00.00 น. เอฟซี บรัสเซลส์ (เบลเยียม) - แซงต์ ทรุยด็อง (เบลเยียม)
  • 00.00 น. วาสแลนด์ (เบลเยียม) - เบเวอเรน (เบลเยียม)
  • 00.00 น. รอนเซ่ (เบลเยียม) - เดียนเซ่ (เบลเยียม)
  • 00.00 น. เซียน่า (อิตาลี) - อาริส (กรีซ)
  • 00.00 น. สตองดาร์ เว็ตเทอเรน (เบลเยียม) - ฮามเม่ (เบลเยียม)
  • 00.00 น. โมนาโก (ฝรั่งเศส) - ลอริยองต์ (ฝรั่งเศส)
  • 00.00 น. แรนส์ (ฝรั่งเศส) - แซงต์ เอเตียน (ฝรั่งเศส)
  • 01.30 น. ลียง (ฝรั่งเศส) - เบซิคตัส (ตุรกี)
  • 03.00 น. กิล วิเซนต์ (โปรตุเกส) - บราก้า (โปรตุเกส)
  • 08.30 น. ริเวอร์ เพลท (อาร์เจนตินา) - เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ) (เช้าวันอาทิตย์)

  • ฟุตบอลเฟร้นช์ ซูเปอร์ คัพ 2009
  • 02.00 น. บอร์กโดซ์ - แก็งก็อง

  • ฟุตบอลเบลเยียม ซูเปอร์ คัพ 2009
  • 01.30 น. สตองดาร์ ลีแอช - เกงค์

  • ฟุตบอลฟินแลนด์ ไวเคาส์ลีกา
  • 20.00 น. จาโร - อินเตอร์ ตูร์คู

  • ฟุตบอลฟินแลนด์ ยัคโคเน่น
  • 20.00 น. เคมี่ - เอซี อูลู
  • 20.00 น. ทีพีวี - คีสโต้
  • 20.00 น. แอตแลนติส - เคพีวี

  • ฟุตบอลนอร์เวย์ ทิปเปลิเก้น
  • 00.45 น. สตาร์ต - สตาบีค

  • ฟุตบอลสวีเดน ออลสเวนส์คาน
  • 21.00 น. บรอมมาปอจคาร์น่า - คัลมาร์

  • ฟุตบอลสวีเดน ซูเปอร์เรตเทน
  • 21.00 น. แองเกิลโฮล์มส์ - แลนด์สโกรน่า

  • ฟุตบอลเดนิช ซูเปอร์ลีก
  • 20.00 น. โคเปนเฮเก้น - โคเก้
  • 22.00 น. โอเดนเซ่ - ซอนเดอร์ยีสเค่

  • ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก รัสเซีย
  • 17.00 น. เอฟซี รอสตอฟ - ทอมส์ก
  • 18.00 น. ครีเลีย โซเวียตอฟ - แซทเทิร์น
  • 20.15 น. โลโคโมทีฟ มอสโก - ดินาโม มอสโก
  • 22.30 น. เซนิต - รูบิน คาซาน

  • ฟุตบอลเมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์ สหรัฐฯ
  • 02.00 น. ซีแอตเทิล ซาวน์เดอร์ส - ชิคาโก ไฟร์
  • 06.30 น. โคลัมบัส ครูว์ - โตรอนโต (เช้าวันอาทิตย์)
  • 07.30 น. แคนซัส ซิตี้ - แอลเอ แกแล็กซี่ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 07.30 น. ฮุสตัน ไดนาโม - นิวอิงแลนด์ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 08.30 น. โคโลราโด ราปิดส์ - เร้ด บูลล์ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 09.30 น. ซาน โฮเซ่ - ดีซี ยูไนเต็ด (เช้าวันอาทิตย์)

  • ฟุตบอลบราซิล ซีรีส์ เอ
  • 04.30 น. โบตาโฟโก - อินเตอร์นาซิอองนาล
  • 04.30 น. อัต.พาราเนนเซ่ - อาไว
  • 04.30 น. เกรมิโอ - ซานโต อังเดร

  • กอล์ฟ
  • พีจีเอ ทัวร์ อาร์บีซี แคนาเดี้ยน โอเพ่น ที่ประเทศแคนาดา
  • ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เอสเอเอส มาสเตอร์ส ที่ประเทศสวีเดน
  • แอลพีจีเอ ทัวร์ เอเวียง มาสเตอร์ส ที่ประเทศฝรั่งเศส
  • เอเชียน ทัวร์ เปอร์ตามิน่า อินโดนีเซีย ที่ประเทศอินโดนีเซีย
  • เจแปน ทัวร์ อินวิเตชั่นแนล เซกะ ซัมมี่ คัพ ที่ฮอกไกโด ประเทศญี่ปุ่น

  • เทนนิส
  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เยอรมัน ฮัมบูร์ก โอเพ่น ที่ฮัมบูร์ก ประเทศเยอรมัน
  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ อินเดียนาโปลิส เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ที่อินเดียนาโปลิส ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แบงก้า โคเปอร์ สโลวีเนีย โอเพ่น ที่ปอร์โตรอซ ประเทศสโลวีเนีย
  • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ กาสเตียน เลดี้ส์ ที่ประเทศออสเตรีย

  • จักรยานทางไกลตูร์ เดอ ฟร้องซ์ 2009 ระยะทาง 3,500 กิโลเมตร แบ่งการแข่งเป็น 21 สเตท ที่ประเทศฝรั่งเศส

    รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน ฮังกาเรียน กรังด์ปรีซ์ รอบควอลิฟาย ที่กรุงบูดาเปสต์ ประเทศฮังการี

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2009 เลกสอง
    - ที่สนามจุฬาลงกรณมหาวิทยาลัย
  • 16.00 น. จุฬา ยูไนเต็ด - สมุทรสงคราม เอฟซี
  • - ที่สถาบันพลศึกษาสมุทรสาคร
  • 17.30 น. ทีทีเอ็ม-สมุทรสาคร - ราชนาวี ระยอง

  • แบดมินตันเอสซีจี ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อาคารนิมิบุตร เวลา 14.00 น.

    กีฬาอาเซียนสคูลเกมส์ ครั้งที่ 1 ที่จังหวัดสุพรรณบุรี

    มวยไทย
  • 12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
  • 15.00 น. ศึกวันทรงชัย เวทีอ้อมน้อย
  • 17.00 น. ศึกพุ่มพันธุ์ม่วง เวทีลุมพินี
  • 20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์