โปรแกรมวันพุธที่ 29 กรกฎาคม 2552

โปรแกรมวันพุธที่ 29 กรกฎาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลพีซ คัพ 2009 รอบแรก
    กลุ่ม ซี
  • 01.30 น. แอสตัน วิลล่า (อังกฤษ) -แอตแลนเต้ (เม็กซิโก)
  • กลุ่ม ดี
  • 03.30 น. เบซิคตัส (ตุรกี) - เอฟซี ปอร์โต้

  • ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบคัดเลือก รอบสอง นัดแรก
  • 22.00 น. เวนท์สปิลส์ (ลัตเวีย) - บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส)
  • 23.00 น. เลวาเดีย (เอสโตเนีย) - เดเบรเซน (ฮังการี)
  • 00.00 น. เชริฟฟ์ ติราสปอล (มอลโดวา) - สลาเวีย ปราก (เช็ก)
  • 00.00 น. ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน) - เออีเค ติมิซัวร่า (โรมาเนีย)
  • 00.00 น. อาโปเอล นิโคเซีย (ไซปรัส) - เอฟเค ปาร์ติซาน (เซอร์เบีย)
  • 01.00 น. สโลวาน (สโลวาเกีย) - โอลิมเปียกอส (กรีซ)
  • 01.15 น. เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) - สตาบีค (นอร์เวย์)
  • 01.15 น. เอฟซี ซูริค (สวิส) - เอ็นเค มาริบอร์ (สโลวีเนีย)
  • 01.30 น. ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย) - ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย)
  • 01.45 น. กลาสโกว์ เซลติก (สกอตแลนด์) - ดินาโม มอสโก (รัสเซีย)
  • 02.45 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส) - ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์)

  • ฟุตบอลออดี้ คัพ 2009
  • 23.30 น. แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) - โบคา จูเนียร์ส (อาร์เจนตินา)
  • 01.45 น. บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน) - เอซี มิลาน (อิตาลี)

  • ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก เอเซีย โทรฟี่
  • 17.00 น. เวสต์แฮม (อังกฤษ) - สเปอร์ส (อังกฤษ)
  • 19.30 น. ฮัลล์ ซิตี้ (อังกฤษ) - ปักกิ่ง กั๋วอัน (จีน)

  • ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
  • 17.00 น. ล็องส์ (ฝรั่งเศส) - พานตรากิกอส (กรีซ)
  • 17.00 น. ชาร์เลอรัว (เบลเยียม) - เวอร์ตัน (เบลเยียม)
  • 22.00 น. โบโลญญ่า (อิตาลี) - ซาสซูโอโล่ (อิตาลี)
  • 23.00 น. ปาร์ม่า (อิตาลี) - อิราคลิส (กรีซ)
  • 23.00 น. โอแซร์ (ฝรั่งเศส) - ดิฌง (ฝรั่งเศส)
  • 23.00 น. ออสเตรีย คาร์นเตน (ออสเตรีย) - ปาแลร์โม่ (อิตาลี)
  • 00.00 น. ลอมเมล (เบลเยียม) - ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์)
  • 00.00 น. นิคลาสส์ (เบลเยียม) - เบเวอเรน (เบลเยียม)
  • 00.00 น. ฮันโนเวอร์ (เยอรมัน) -อาร์เซน่อล (อังกฤษ)
  • 00.00 น. แรนส์ (ฝรั่งเศส) - น็องต์ (ฝรั่งเศส)
  • 00.30 น. ตีเน่น (เบลเยียม) - โบชอลท์ (เยอรมัน)
  • 01.00 น. มาร์กเซย (ฝรั่งเศส) - แซงต์-เอเตียน (ฝรั่งเศส)
  • 01.00 น. ฟิออเรนติน่า (อิตาลี) - เปแอสเช (ฝรั่งเศส)
  • 01.00 น. บริกก์ ทาวน์ (อังกฤษ) - ลินคอล์น (อังกฤษ)
  • 01.30 น. บาร์นสลี่ย์ (อังกฤษ) - วีแกน (อังกฤษ)
  • 01.30 น. ดาร์ลิงตัน (อังกฤษ) - มิดเดิ้ลสโบรช์ (อังกฤษ)
  • 01.30 น. อีสต์ ไฟฟ์ (สกอตแลนด์) - ฮิเบอร์เนี่ยน XI (สกอตแลนด์)
  • 01.30 น. ดันเฟิร์มลิน (สกอตแลนด์) - โคเวนทรี (อังกฤษ)
  • 01.30 น. เกทส์เฮด (อังกฤษ) - ฮาร์ทลี่พูล (อังกฤษ)
  • 01.30 น. พอร์ท เวล (อังกฤษ) - เวสต์บรอมวิช (อังกฤษ)
  • 01.30 น. ยอร์ค (อังกฤษ) - ร็อตเธอร์แฮม (อังกฤษ)
  • 01.30 น. แอชตัน (อังกฤษ) - โอลด์แฮม XI (อังกฤษ)
  • 01.30 น. แรมส์บ็อตทอม (อังกฤษ) - แอคคริงตัน (อังกฤษ)
  • 01.30 น. คิมนาสติก (สเปน) - สปอร์ติ้ง คิฆอน (สเปน)
  • 01.45 น. เวสตัน-เอส-มาเร่ (อังกฤษ) - บริสตอล โรเวอร์ XI
  • 01.45 น. แด็กแอนด์เร้ด (อังกฤษ) - เบอร์มิงแฮม (อังกฤษ)
  • 01.45 น. แบร็ดฟอร์ด (อังกฤษ) - โอลด์แฮม (อังกฤษ)
  • 01.45 น. แบ็กซ์ตัน (อังกฤษ) - เชสเตอร์ฟิลด์ (อังกฤษ)
  • 01.45 น. ครูว์ (อังกฤษ) - วูล์ฟแฮมป์ตัน (อังกฤษ)
  • 01.45 น. ฟอเรสต์ กรีน (อังกฤษ) - ลีดส์ XI (อังกฤษ)
  • 01.45 น. ฟริกเลย์ (อังกฤษ) - เชฟฯ เว้นส์เดย์ XI (อังกฤษ)
  • 01.45 น. นิวคาสเซิ่ล (อังกฤษ) - ลีดส์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)
  • 01.45 น. ฟอร์เรสต์ (อังกฤษ) - สโต๊ค (อังกฤษ)
  • 01.45 น. แบร็ดฟอร์ด พาร์ค เอเวอร์นิว (อังกฤษ) - โอลด์แฮม
  • 01.45 น. เซนต์ อัลบานส์ (อังกฤษ) - วัตฟอร์ด (อังกฤษ)
  • 08.30 น. เอ็มแอลเอส ออลสตาร์ - เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ) (เช้าวันพฤหัสบดี)

  • ฟุตบอลฟินแลนด์ ยัคโคเน่น
  • 22.30 น. แอตแลนติส - พีเค-35

  • บราซิล ซีรีส์ เอ
  • 05.30 น. เนาติโก้ - ซานโตส
  • 05.30 น. โคริติบา - โบตาโฟโก
  • 07.00 น. อินเตอร์นาซิอองนาล - บารูเอรี่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
  • 07.00 น. โกยาส - อัต.พาราเนนเซ่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
  • 07.50 น. ครูเซโร่ - สปอร์ตคลับ เรซิเฟ่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
  • 07.50 น. พัลเมรัส - ฟลูมิเนนเซ่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
  • 07.50 น. ซานโต อังเดร - โครินเธียนส์ (เช้าวันพฤหัสฯ)

  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ลอส แองเจลีส โอเพ่น ที่ลอส แองเจลีส ประเทศสหรัฐอเมริกา

    เทนนิสเอทีพี ทัวร์ อลิอันซ์ ซุสเซ่ โอเพ่น กัสตาด ที่กัสตาด ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ ประจำวันพุธที่ 29 ก.ค. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 15.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
  • เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) พบ วิคเตอร์ คริวอย (โรมาเนีย)
  • กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) พบ อันเดรียส เบ๊ค (เยอรมัน)
  • อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย,มือ 3) พบ แยน เฮอริชห์ (สาธารณรัฐเช็ก)
  • มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย) พบ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส,มือ 5)

  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เอทีพี สตูเดน่า โครเอเชีย โอเพ่น อูแม็ก ที่อูแม็ก ประเทศโครเอเชียประจำวันพุธที่ 29 ก.ค. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
  • มาร์เกล กราโนลเลอร์ส (สเปน) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 6)
  • นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 1) พบ ดาเนียล กิเมโน่-ทราเวอร์ (สเปน)
  • เม็กซิโม่ กอนซาเลซ (อาร์เจนตินา) พบ วิคเตอร์ ทรอคกี้ (เซอร์เบีย,มือ 3)
  • เซอร์กี้ สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) พบ ออสการ์ เฮร์นานเดซ (สเปน)
  • อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย) พบ ฟิลิปโป้ โวลันดรี้ (อิตาลี)
  • ดาเนียล โคลเลอร์เรอร์ (ออสเตรีย) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 2)

  • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แบงก์ ออฟ เดอะ เวสต์ คลาสลิก สแตนฟอร์ด ที่แคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

    เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อิสตัลบูล คัพ ที่อิสตันบูล ประเทศตุรกี ประจำวันพุธที่ 29 ก.ค. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
  • โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส,มือ 7) พบ แองเจลิก เคอร์เบอร์ (เยอรมัน)
  • มาเรีย เอเลน่า คาเมริน (อิตาลี) พบ เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย,มือ 5)
  • มาริย่า คอร์เย็ตต์เซว่า (ยูเครน) พบ ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์)
  • มาร์ต้า โดมาชอฟสก้า (โปแลนด์) พบ อราวาน เรอซาอิ (ฝรั่งเศส,มือ 4)

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลลีกดิวิชั่น 1 ที่สนามกีฬากลาง จ.ขอนแก่น
  • 16.30 น. ขอนแก่น - สงขลา

  • ฟุตบอลมูลนิธิไทยคมเอฟเอ คัพ 2009 รอบสาม
    - ที่สนามกีฬากลาง จังหวัดสมุทรสงคราม
  • 15.30 น. ทีทีเอ็ม-สมุทรสาคร - ปตท.
  • - ที่สนามม.เกษตรศาสตร์ กำแพงแสน
  • 17.00 น. นครปฐม เอฟซี - ศรีราชา เอฟซี
  • - ที่สนามกีฬากลาง จังหวัดระยอง
  • 17.30 น. ราชนาวี-ระยอง - การท่าเรือฯ
  • - ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา
  • 18.00 น. นครราชสีมา - ศุลกากร

  • กอล์ฟซีเนียร์ อาเซียน ที่สนามกอล์ฟเลควิว หัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์

    กอล์ฟไทยพีจีเอ ทัวร์ สิงห์ ราชบุรี แชมเปี้ยนชิพ ที่จังหวัดราชบุรี

    บาสเกตบอลเยาวชนหญิง ชิงแชมป์โลก รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ครั้งที่ 8 ที่ศูนย์เยาวชนไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง เวลา 13.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกเกียรติสิงห์น้อย เวทีราชดำเนิน
  • 20.00 น. ศึกมวยไทย TGN เวทีมวยอิมพีเรียล
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์