โปแกรมวันเสาร์ที่ 5 กันยายน 2552

โปแกรมวันเสาร์ที่ 5 กันยายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนยุโรป
    กลุ่ม 1
  • 01.00 น. เดนมาร์ก - โปรตุเกส
  • 01.00 น. ฮังการี - สวีเดน
  • กลุ่ม 2
  • 23.00 น. มอลโดว่า - ลักเซมเบิร์ก
  • 01.00 น. อิสราเอล - ลัตเวีย
  • 01.30 น. สวิตเซอร์แลนด์ - กรีซ
  • กลุ่ม 3
  • 01.30 น. โปแลนด์ - ไอร์แลนด์เหนือ
  • 01.30 น. สโลวะเกีย - สาธารณรัฐเช็ก
  • กลุ่ม 4
  • 22.00 น. อาเซอร์ไบจาน - ฟินแลนด์
  • 22.00 น. รัสเซีย - ลิกเตนสไตน์
  • กลุ่ม 5
  • 22.00 น. อาร์เมเนีย - บอสเนียฯ
  • 01.00 น. ตุรกี - เอสโตเนีย
  • 03.00 น. สเปน - เบลเยียม
  • กลุ่ม 6
  • 21.00 น. ยูเครน - อันดอร์ร่า
  • 01.30 น. โครเอเชีย - เบลารุส
  • กลุ่ม 7
  • 01.30 น. ออสเตรีย - หมู่เกาะแฟโร
  • 02.00 น. ฝรั่งเศส - โรมาเนีย
  • กลุ่ม 8
  • 00.30 น. บัลแกเรีย - มอนเตเนโกร
  • 01.00 น. จอร์เจีย - อิตาลี
  • 01.30 น. ไซปรัส - ไอร์แลนด์
  • กลุ่ม 9
  • 21.00 น. สกอตแลนด์ - มาซิโดเนีย
  • 01.45 น. ไอซ์แลนด์ - นอร์เวย์

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย เพลย์ออฟ
  • 01.30 น. บาห์เรน - ซาอุดิอาระเบีย

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนคอนคาเคฟ
  • 07.11 น. สหรัฐอเมริกา - เอล ซัลวาดอร์ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 08.30 น. ฮอนดูรัา - ตรินิแดดฯ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 09.00 น. คอสตาริก้า - เม็กซิโก (เช้าวันอาทิตย์)

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้
  • 03.30 น. เปรู - อุรุกวัย
  • 03.30 น. โคลอมเบีย - เอกวาดอร์
  • 05.30 น. ปารากวัย - โบลิเวีย
  • 07.30 น. อาร์เจนตินา - บราซิล (เช้าวันอาทิตย์)
  • 08.30 น. ชิลี - เวเนซุเอล่า (เช้าวันอาทิตย์)

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนแอฟริกา
  • 19.30 น. มาลาวี - กินี
  • 20.30 น. รวันดา - อิยิปต์
  • 21.30 น. กาบอง - แคเมอรูน
  • 00.00 น. ไอวอรี่ โคสต์ - บูร์กินาฟาโซ

  • ฟุตบอลกระชับมิตร
  • 18.00 น. เกาหลีใต้ - ออสเตรเลีย
  • 19.00 น. เนเธอร์แลนด์ - ญี่ปุ่น
  • 21.00 น. อุซเบกิสถาน - อิหร่าน
  • 23.30 น. อังกฤษ - สโลวีเนีย
  • 01.30 น. จอร์แดน - มาเลเซีย
  • 01.30 น. แองโกล่า - เซเนกัล
  • 01.45 น. เยอรมัน - แอฟริกาใต้

  • ฟุตบอลลีกวัน อังกฤษ
  • 18.15 น. ชาร์ลตัน - เบรนท์ฟอร์ด
  • 21.00 น. ไบรตัน - วีคอมบ์
  • 21.00 น. บริสตอล โรเวอร์ส - มิลล์วอลล์
  • 21.00 น. คาร์ไลส์ - ทรานเมียร์
  • 21.00 น. จิลลิ่งแฮม - เอ็กเซเตอร์
  • 21.00 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - สต๊อคพอร์ต
  • 21.00 น. มิลตัน คีนส์ - ฮัดเดอร์สฟิลด์
  • 21.00 น. นอริช - วอลซอลล์
  • 21.00 น. เซาแธมป์ตัน - โคลเชสเตอร์
  • 21.00 น. โยวิล - สวินดอน

  • ฟุตบอลลีกทู อังกฤษ
  • 20.00 น. ร็อตเธอร์แฮม - เชสเตอร์ฟิลด์
  • 21.00 น. อัลเดอร์ช็อท - เฮเรฟอร์ด
  • 21.00 น. บิวรี่ - แอคคริงตัน
  • 21.00 น. ครูว์ - แม็คเคิ่ลส์ฟิลด์
  • 21.00 น. ลินคอล์น - ดาร์ลิงตัน
  • 21.00 น. น็อตตส์ เคาน์ตี้ - เบอร์ตัน
  • 21.00 น. พอร์ตเวล - กริมสบี้
  • 21.00 น. ชรูว์สบิวรี่ - แบร๊ดฟอร์ด
  • 21.00 น. ทอร์คีย์ - บอร์นมัธ

  • ฟุตบอลอลิกันเด้ เซกุนด้า สเปน
  • 22.00 น. อัลบาเซเต้ - เรอัล อูนิโอน
  • 23.00 น. กอร์โดบ้า - บียาร์เรอัล บี
  • 23.00 น. กิมนาสติก - คิโรน่า
  • 23.00 น. อวยส์ก้า - ลาส พัลมาส
  • 23.00 น. เรเครอาติโบ อูเอลบา - คาสเตลล่อน
  • 23.00 น. การ์ตาเกน่า - ราโย บาเยกาโน่
  • 01.00 น. เลบันเต้ - คาดิซ

  • กอล์ฟ
  • พีจีเอ ทัวร์ ดอยช์ท แบงก์ แชมเปี้ยนชิพ ที่รัฐแมสซาชูเซตต์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • ยูโรเปี้ยน ทัวร์และเอเชียน ทัวร์ โอเมก้า ยูโรเปี้ยน มาสเตอร์ส ที่ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
  • แอลพีจีเอ ทัวร์ ซีเอ็น แคนาเดี้ยน วูเมนส์ โอเพ่น ที่ประเทศแคนาดา

  • เทนนิส
  • เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น 2009 ที่นิวยอร์ค ประเทศสหรัฐอเมริกา

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2009 เลกสอง
    - ที่สนามสมุทรสงคราม
  • 16.00 น. สมุทรสงคราม เอฟซี - ศรีราชา เอฟซี
  • - ที่สนามธันเดอร์โดมฯ เมืองทอง
  • 17.00 น. ทีโอที เอฟซี - การท่าเรือไทย เอฟ.ซี.
  • - ที่สนามอยุธยา
  • 17.00 น. การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค - นครปฐม เอฟซี
  • - ที่สนามสถาบันพลศึกษาสมุทรสาคร
  • 17.00 น. ทีทีเอ็ม-สมุทรสาคร - โอสถสภา เอ็ม-150

  • ฟุตบอลอาชีพของประเทศไทย "ลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2009 " เลกสอง
    - ที่สนามกองทัพบก
  • 16.00 น. ทหารอากาศ - ทหารบก
  • - ที่สนามศุลกากร สุวรรณภูมิ
  • 16.00 น. ศุลกากร - การบินไทย-บ้านบึง
  • - ที่สนามกีฬาคลองจั่น
  • 16.00 น. เพื่อนตำรวจ - สุราษฏร์ธานี
  • - ที่สนามอินทรีย์จันทร์สถิตย์
  • 16.00 น. ปตท. - นครสวรรค์
  • - ที่สนามจิระนคร-หาดใหญ่
  • 16.00 น. สงขลา - สุพรรณบุรี
  • - ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ 72 ปี มีนบุรี
  • 16.00 น. ไทย-ฮอนด้า - รัตนบัณฑิต
  • - ที่สนามกีฬากลาง จ.ขอนแก่น
  • 16.30 น. ขอนแก่น - ศรีสะเกษ
  • - ที่สนามกีฬากลาง จ.จันทบุรี
  • 16.30 น. จันทบุรี - เทศบาลเมืองปราจีนบุรี

  • เทนนิสบีอีซี-เทโรไอทีเอฟ เซอร์กิต 3 ที่สนามเมืองทองธานี เวลา 09.00 น.

    แบดมินตันเอสซีจี ออล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ รอบชิงชนะเลิศ ที่เดอะมอลล์ บางกะปิ เวลา 11.00 น.

    บาสเกตบอลอัสสัมชัญ อินวิเตชั่น ที่โรงเรียนอัสสัมชัญ บางรัก เวลา 09.00 น.

    โบว์ลิ่งการกุศลโรงพยาบาลพระมงกุฏเกล้า ที่เมเจอร์ โบวล์ รัชโยธิน เวลา 09.00 น.

    รักบี้ฟุตบอลอุดมศึกษาชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่ม.เกษตรศาสตร์ เวลา 14.30 น.

    รักบี้ฟุตบอลอุดมศึกษาชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่ร.ร.เรืออากาศ เวลา 14.30 น.

    รักบี้ฟุตบอลอุดมศึกษาชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่สนามวชิราวุธ เวลา 14.30 น.

    มหกรรมกีฬานักเรียนสพฐ. ประจำปี 2552 (พิธีปิด) ที่ม.ธรรมศาตร์ รังสิต เวลา 08.00 น.

    มวยไทย
  • 12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
  • 15.00 น. ศึกวันทรงชัย์ NBT เวทีอ้อมน้อย
  • 17.00 น. ศึกอีมิเน้นแอร์ เวทีลุมพินี
  • 20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี *งดถ่ายทอดสด
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์