โปรแกรมกีฬา 27/09/10

โปรแกรมกีฬา 27/09/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันจันทร์ที่ 27 กันยายน 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล
ลาลีกา สเปน
-มาลาก้า 2 : 3 บียาร์เรอัล

ลีกาสอง เยอรมัน
-ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ 0 : 1 โบคุ่ม

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
-โมเดน่า 2 : 2 เตรสติน่า

ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส
-เอวิยอง 0 : 0 บูโลญจน์

เทนนิส


เอทีพี ทัวร์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
-ยูกิ บามบริ (อินเดีย) ชนะ ซิ หยิว หมิง (มาเลเซีย) 2-0 เซต 6-2,6-0
-อังเดร กูลูเยฟ (รัสเซีย) ชนะ หลู่ เยิ่น-ซุ่น (ไต้หวัน) 2-0 เซต 7-5,6-2
-เซอร์เก สตาคอฟห์สกี้ (ยูเครน) ชนะ ไมเคิ่ล รัสเซลล์ (นิวซีแลนด์) 2-1 เซต 2-6,7-6,6-3
-ซานติอาโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) ชนะ มิชาล เพอร์ซีซิสนี่ (โปแลนด์) 2-0 เซต 7-6,6-1
-เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) ชนะ อเลฮานโดร ฟัลย่า (โคลอมเบีย) 2-1 เซต 6-1,3-6,7-5

ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
-มาริยง บาร์กโตลี (ฝรั่งเศส) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-4,6-4
-จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน) ชนะ ดินาร่า ซาฟิน่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-1,5-7,6-2
-โคโค่ แวนเดเว็กห์ (สหรัฐฯ) - คลาร่า ซาโคพาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-4,7-6
-โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) ชนะ นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-5,6-4
-อเล็กซานดร้า ดุลเกรู (โรมาเนีย) ชนะ เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3,6-0
-เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย) ชนะ อโลน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-4,6-1
-อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย) ชนะ อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3,6-2
-ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล, มือ 16) ชนะ ธีมีอา บาสซินสกี้ (นิวซีแลนด์) 2-1 เซต 5-7,7-5,6-4
-อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์) ชนะ โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส) 2-0 เซต 6-2,6-3
-ยาโรสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน) ชนะ คูรูมิ นาระ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 4-6,6-2,6-1
-คิมิโกะ ดาเตะ ครัมม์ (ญี่ปุ่น) ชนะ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 7-5,3-6,6-3


กีฬาในประเทศ

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อิมแพคอารีน่า เมืองทองธานี
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
-วิคตอร์ ตรอซกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ มาร์โก ชุยดิเนลลี่ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-3,6-1
-ธิเอโม่ เดอ บัคเกอร์ (เนเธอร์แลนด์) ชนะ มาร์ค โลเปซ (สเปน) 2-0 เซต 7-5,6-0
-ดาเนี่ยล บรันด์ส (เยอรมัน) ชนะ อิลย่า มาร์เชนโก้ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-3,6-4
-ฟลอร็องต์ เชร์ร่า (ฝรั่งเศส) ชนะ เตย์มูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-7,6-4,6-4
-คอนสแตนติน เครฟชุค (รัสเซีย) ชนะ ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-7 (6), 7-6 (4),7-5
-ไรเลอร์ เดฮาร์ท (สหรัฐฯ) ชนะ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ(สหรัฐฯ) 2-0 เซต 7-5, 6-3
-เฟรเดริก เนลสัน (เดนมาร์ก) ชนะ ปีเตอร์ โพเลนสกี้ (แคนาดา) 2-0 เซต 6-3, 6-3
-รูเบน เบเมลมันส์ (เบลเยียม) ชนะ อีฟจีนี่ คิริลลอฟ (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-3, 6-7 (9), 7-6 (6)

ประเภทชายคู่รอบแรก
-ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย),กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ (ไทย) ชนะ เตย์มูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย), ดนัย อุดมโชค (ไทย) 2-0 เซต 6-4,7-5



มวยไทย
ศึกส.สมหมาย ที่เวทีมวยราชดำเนิน
-คู่เอก ตะเภาทอง อีมิเน้นแอร์ ชนะน็อก เด่นวัดโท ส.สมหมาย ยก3
-โอโรโน่ (ตะวัน)  อ.ขวัญเมือง เสมอ  ศิลาฤทธิ์ ส.สุรเดช
-หัวลำโพง เอ็นแอนด์พีบ๊อกซิ่ง ชนะคะแนน สุดทางรัก (หยกมรกต) อ.ขวัญเมือง
-สะท้านฟ้า อีมิแน้นท์แอร์ ชนะคะแนน เหนือศิลา ท.นิยมสุข
-ลมแรง ส.สมคิด ชนะคะแนน พร้อมรบ ศักดิ์หอมศีล
-ตะเภาแก้ว ศิษย์เทพอนันต์ ชนะคะแนน ศรพิษณุ บ้านแคน 03
-น้องโอ๋ ส.รัตนกุล ชนะคะแนน ลูกยอด ศิษย์เทพอนันต์

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์