โปรแกรมกีฬา 30/09/10

โปรแกรมกีฬา 30/09/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันพฤหัสบดีที่ 30 กันยายน 2553
 
กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
ยูโรปา ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
-เลช พอชนัน 2 : 0 ซัลบวร์ก
-แมนฯ ซิตี้ 1 : 1 ยูเวนตุส

กลุ่มบี
-โรเซนบอร์ก 2 : 1 อาริส
-แอตเลติโก มาดริด 1 : 1 เลเวอร์คูเซ่น

กลุ่มซี
-เกนท์ 1 : 1 ลีลล์
-สปอร์ตติ้ง ลิสบอน 5 : 0 เลฟสกี้ โซเฟีย

กลุ่มดี
-พีเอโอเค 1 : 0 ดินาโม ซาเกร็บ
-บียาร์เรอัล 2 : 1 คลับ บรูช

กลุ่มอี
-เบท บอริซอฟ 4 : 1 เอแซด อัล์คมาร์
-เชริฟฟ์ ติราสโพล 2 : 0 ดินาโม เคียฟ

กลุ่มเอฟ
-ซีเอสเคเอ มอสโก 3 : 0 สปาร์ต้า ปราก
-ปาแลร์โม่ 1 : 0 โลซาน สปอร์ตส

กลุ่มจี
-ไฮดุ๊ก สปริท 1: 0 อันเดอร์เลทช์
-เซนิต 4 : 2 เออีเค เอเธนส์

กลุ่มเอช
-โอเดนเซ่ 1 : 2 สตุ๊ตการ์ท
-ยัง บอยส์ เบิร์น 2 : 0 เคตาเฟ่

กลุ่มไอ
-ซามพ์โดเรีย 1 : 0 เดเบรเซ่น
-เมตาลิสต์ 0 : 2 พีเอสวี ไอน์ดโฮเฟ่น

กลุ่มเจ
-เปแอสเช 2 : 0 คาร์ปาตี้
-ดอร์ทมุนด์ 0 : 1 เซบีย่า

กลุ่มเค
-สเตอัว บูคาเรสต์ 3 : 3 นาโปลี
-อูเทร็คช์ 0 : 0 ลิเวอร์พูล

กลุ่มแอล
-ราปิด เวียนนา 1 : 2 เบซิคตัส
-ซีเอสเคเอ โซเฟีย 0 : 1 เอฟซี ปอร์โต้


กอล์ฟ

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เมอร์คิวรี่ส์ ไต้หวัน มาสเตอร์ส ที่ไต้หวัน

1. (-2) 70 - ปีเตอร์ คาร์มิส (แอฟริกาใต้)
2. (-1) 71 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย), เอียน สตีล (มาเลเซีย), เฉิน ชาง-เต (ไต้หวัน)
5. (E) 72 -  หลู่ เหว่ย-ฉี (ไต้หวัน), หลิน เกิ้ง-ฉี (ไต้หวัน), มาร์ส ปูคาย (ฟิลิปปินส์), พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย)

อันดับนักกอล์ฟไทยที่น่าสนใจ
9. (+1) 73 - สัตยา ทรัพย์อัประมัย (ไทย), อุดร ดวงเดชา (ไทย), อรรถพล ประทุมมณี (ไทย)
18. (+2) 74 - ภาณุวัฒน์ หมื่นเหล็ก (ไทย)
29. (+3) 75 - เชาวลิต ผลาผล (ไทย)
67. (+6) 78 - บุญชู เรืองกิจ (ไทย), ขวัญชัย แท่นนิล (ไทย), ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย), ธรรมนุญ ศรีโรจน์ (ไทย)


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
-ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 5) ชนะ ยูกิ ฮามบรี้ (อินเดีย) 2-0 เซต 6-2,6-2
-โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 1) ชนะ เอดูอาร์ด โรเช่ร์-วาสเซแลง (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-0,6-1
-โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 3) ชนะ เดนิส เอสโตมิน (อุซเบกิสถาน) 2-0 เซต 6-4,6-3
-อังเดร โกลูเบฟ (รัสเซีย,มือ 8) ชนะ เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) 2-0 เซต 6-4,7-6



เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
-เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 7) ชนะ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2) 2-0 เซต 7-5,6-2
-คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) ชนะ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 6) 5-0 (รัดวานสก้า ถอนตัว)
-ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 5) ชนะ คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย) 2-1 เซต 7-5,4-6,7-5
-วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 8) ชนะ โคโค่ แวนเดเว็กห์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-2,6-1


กีฬาในประเทศ

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อิมแพคอารีน่า เมืองทองธานี

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
-มิคาอิล คูคุชกิ้น (รัสเซีย) ชนะ โอลิวิเย่ร์ โรชุส (เบลเยียม) 2-1 เซต 6-4,5-7,6-3
-ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) ชนะ รูเบน เบเมลมานส์ (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-1,6-4
-เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน,มือ 2) 2-0 เซต 6-4,6-4
-ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ วิคเตอร์ ทรอคกี้ (เซอร์เบีย,มือ 7) 2-0 เซต 7-6,6-2

ประเภทชายคู่ รอบสอง
-ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย)/กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ (ไทย) ชนะ ดาเนียล แบรนด์ส (เยอรมัน)/อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) 2-0 เซต 6-3,6-3


มวยไทย

ศึกดาวรุ่งชูเจริญ ที่เวทีมวยราชดำเนิน
-ก้องทวี แก้วสัมฤทธิ์ แพ้คะแนน โชคมงคล ศิษย์ อ.ปราโมทย์
-สิงห์หนุ่ม ต.พิทักษ์ชัย แพ้คะแนน เพชรกล้า ช.รัตนเกียรติ
-ฟ้าสาง ส.พันมงคล ชนะคะแนน พยัคฆ์หนึ่ง ณ โซเฟีย
-ยอดขุนทัพ ป.ชัยวัฒน์ แพ้น็อก ลือฤทธิ์ ศ.ไพศาล ยกที่ 4
-สิงห์ดำ ว.รุ่งนิรันดร์ ชนะคะแนน เด่นตาปี ศิษย์สมเกียรติ
-พันคมเล็ก เกียรตินิวัฒน์ ชนะคะแนน หนึ่งสยาม ส.ประสพโชค
-ก้องฟ้า ว.วิวัฒนานนท์ ชนะคะแนน แสงมรกต ชูวัฒนะ




----------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์