โปรแกรมกีฬา 5/10/10

โปรแกรมกีฬา 5/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันอังคารที่ 5 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก รอบรองชนะเลิศ
อัล ชาบาบ (ซาอุฯ) 4 : 3  ซองนัม อิลวา (เกาหลีใต้)

เอเอฟซี คัพ รอบรองชนะเลิศ
อัลริฟฟา (บาห์เรน) 2 : 0 อัล กาดเซีย (คูเวต)

ฟุตบอลยู-19 ปี  ชิงแชมป์เอเซีย รอบสุดท้าย ที่ประเทศจีน

กลุ่มเอ
ซาอุดิอาระเบีย 1 : 0 ไทย
จีน 2 : 0 ซีเรีย

กลุ่มบี
เกาหลีเหนือ ชนะ อิรัก 3 : 0
บาห์เรน แพ้ อุซเบกิสถาน 0 : 1


ฟุตบอลสิงคโปร์คัพ
บางกอกกล๊าส เอฟซี (ไทย) 3 : 1 เซาท์ เมลเบิร์น (ออสเตรเลีย)


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไชน่า โอเพ่น ที่ปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
-นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 4) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3,6-4
-โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 3) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) 2-1 เซต 4-6,6-1,6-4
-อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย) ชนะ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 7) 2-0 เซต 6-3,7-6
-มาริน เซลิค (โครเอเชีย) ชนะ โทมัส เบลลุซซี่ (บราซิล) 2-0 เซต 6-2,6-2
-โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) ชนะ กวง เหมา-ซิน (จีน) 2-0 เซต 6-1,6-3
-อเล็กซานเดร ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส) 2-0 เซต 6-4,6-4
-ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 8) ชนะ เดนิส เอสโตมิน (อุซเบกิสถาน) 2-0 เซต 6-4,6-1
-แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 2) ชนะ พอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-2,6-3

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
-นา หลี่ (จีน,มือ9) ชนะ อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-1,6-4
-เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-4,6-1
-เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย) 2-1 เซต 7-5,6-7,6-2
-เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย) ชนะ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) 2-1 เซต 3-6,6-2,6-3
-อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย) พบ โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส) 2-0 เซต 6-0,7-5
-ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 15) ชนะ แพ็ตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-4,6-2
-เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 7) ชนะ  คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 6-3,1-6,6-3
-เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 12) 2-0 เซต 7-6,6-2
-ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 5) ชนะ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) 2-0 เซต 6-3,6-3
-อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย) ชนะ โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวเกีย) 2-1 เซต 2-6,6-1,6-2
-ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 8) 4-6,3-2 (อซาเรนก้า ถอนตัว)


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
-ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 3) 2-1 เซต 6-4,5-7,6-1
-เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 4) ชนะ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา) 2-1 เซต 6-4,4-6,6-1
-กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 5) ชนะ โกะ โซเอดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 7-6,6-4
-ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) ชนะ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 2-0 เซต 6-4,6-4
-กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ ราจีฟ ราม (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-7,6-4,7-6
-วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-4,6-2
-มาร์โก้ ชุยดิเนลลี่ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส,มือ 8) 2-0 เซต 6-3,6-0
-แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 2) ชนะ ทัตซึมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-4,6-3


อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันจันทร์ที่ 4 ต.ค. 2553
-นิวอิงแลนด์ แพทริออตส์ 41 : 14 ไมอามี่ ดอลฟินส์ 41-14 คะแนน


กีฬาในประเทศ
ฟุตบอล
ฟุตบอลเอเอฟซี คัพ รอบรองชนะเลิศ ที่สนามยามาฮ่า สเตเดี้ยม
-เมืองทอง ยูไนเต็ด 1 : 0 อัล อิติฮัด (ซีเรีย)

กีฬาอื่นๆ
มวยไทย
ศึกลุมพินีแชมเปี้ยนเกริกไกร เวทีลุมพินี
-ขุนศึก พี.เอ็น.ยิม แพ้คะแนน มนต์ดำ ศ.วีระพล
-เดชณรงค์ ว.สังข์ประไพ แพ้คะแนน ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี
-ราชบุรีเล็ก ส.สิงห์พัฒนา แพ้คะแนน ยุทธชัย เกียรติภัทรพรรณ
-หนึ่งเทพ อีมิเน้นท์แอร์ ชนะคะแนน พนมรุ้งเล็ก เกียรติหมู่9
-ซูเปอร์บอน ลูกเจ้าแม่สายวารี ชนะคะแนน สิงห์ดำ เกียรติหมู่9
-สามเอ ท.รัตนเกียรติ ชนะคะแนน รุ่งเรืองเล็ก ลูกพระบาท
-พรเสน่ห์ 13 เหรียญทาวเวอร์ แพ้คะแนน สิงห์ทองน้อย ป.เตละกุล
-น้องโอ๋ ศิษย์ อ. ชนะคะแนน ปกรณ์ ศักดิ์โยธิน
-คู่เอก แสนชัย ส.แสนชัย ชนะคะแนน เพชรบุญชู เอฟ.เอ.กรุ๊ป





--------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์