โปรแกรมกีฬา 9/10/10

โปรแกรมกีฬา 9/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันเสาร์ที่ 9 ตุลาคม 2553
 
กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
ฟุตบอลยูโร 2012 รอบคัดเลือก
กลุ่มดี
02.00 น. ฝรั่งเศส - โรมาเนีย
กลุ่มเอฟ
02.05 น. อิสราเอล - โครเอเชีย

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
13.30 น. นิวซีแลนด์ - ฮอนดูรัส
16.00 น. ออสเตรเลีย - ปารากวัย
07.00 น. สหรัฐ - โปแลนด์

ฟุตบอลยู-21 ปี ชิงแชมป์ยุโรป เพลย์ออฟ นัดแรก
00.00 น. ฮอลแลนด์ - ยูเครน
02.30 น. สเปน - โครเอเชีย

ฟุตบอลยู-19 ปีชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
18.00 น. อิตาลี - หมู่เกาะแฟโร
19.00 น. สวีเดน - ยูเครน
20.00 น. ฮอลแลนด์ - มอลต้า
20.00 น. สโลวีเนีย - สโลวาเกีย
20.00 น. ไอร์แลนด์ - บัลแกเรีย
20.00 น. ลักเซมเบิร์ก - เซอร์เบีย
22.00 น. รัสเซีย - เดนมาร์ก
23.00 น. ลัตเวีย - โครเอเชีย


กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ แม็คกลาเดรย์ คลาสสิค ที่จอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อัลเฟรด ดันฮิลล์ ลิงค์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสกอตแลนด์
- เอเชียน ทัวร์ อินโดนีเซีย เพรสซิเดนท์ อินวิเตชั่นแนล ที่จาการ์ต้า ประเทศอินโดนีเซีย
- แอลพีจีเอ ทัวร์ นาวิสต้าร์ แอลพีจีเอ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไชน่า โอเพ่น ที่ปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น


กีฬาอื่นๆ
รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน เจแปนนีส กรังด์ปรีซ์ รอบควอลิฟาย ที่เมืองซูซูกะ ประเทศญี่ปุ่น

กีฬาในประเทศ
ฟุตบอล
ฟุตบอลนัดพิเศษ "เลสเตอร์ ซิตี้ ไทยแลนด์ ทัวร์ 2010" ที่สนามศุภชลาศัย
17.00 น. ทีมชาติไทย -  เลสเตอร์ ซิตี้

ฟุตบอลลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2010 เลกสอง
- ที่สนามม.รัตนบัณฑิต
16.00 น. อาร์แบค เอฟซี - ศรีราชา เอฟซี
- ที่สนามกีฬากลาง จ.จันทบุรี    
16.30 น. จันทบุรี เอฟซี - ไทยฮอนด้า   
- ที่สนามจุฬาลงกรณ์ มหาวิทยาลัย
17.30 น. จุฬา ยูไนเต็ด - ปราจีนบุรี เอฟซี      
- ที่สนามธูปะเตมีย์
17.30 น. แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด - นครปฐม เอฟซี

ฟุตซอลไทยเเลนด์ วีเเมน ฟุตซอลลีก 2010 ที่ม.นอร์ทกรุงเทพ
11.00 น. กรุงเทพธนบุรี-บางเลนไดนามิค - บางบัวทอง นนทบุรี เอฟ เอส
12.30 น. บีจี-บัณฑิตเอเชีย - กรุงเก่า เอฟ เอส   
14:.00 น. สวนหลวง-เเพร่ ยูไนเต็ด - ชลบุรี-ศรีปทุม
15.30 น. นอร์ทกรุงเทพ - นครราชสีมา เอฟ เอส
17.00 น. กรุงเทพมหานคร - ธอส.อาเเบค

กีฬาอื่นๆ
มวยไทย
12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกแสงสว่างพันธุ์ปลา เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์