โปรแกรมกีฬา 18/10/10

โปรแกรมกีฬา 18/10/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันจันทร์ที่ 18 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส 0 : 0 ซันเดอร์แลนด์

ลาลีกา สเปน
เอร์กูเลส 2 : 2 บียาร์เรอัล

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
ปาโดว่า 2 : 1 ซิตตาเดลล่า
เอ็มโปลี 3 : 0 เซียน่า

ลีกาสอง เยอรมัน
อาร์เมเนีย บีเลเฟลด์ 1 : 3 ดุ๊ยส์บวร์ก

ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส
บูโลญจน์ 0 : 0  น็องต์


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ไอเอฟ สตอล์คโฮล์ม โอเพ่น ที่สต๊อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ มิชาเอล แบร์เรอร์ (เยอรมัน) 2-1 เซต 4-6,6-1,6-4
- ไมเคิล ไรเดอร์สตีท์ (สวีเดน) ชนะ ดาเนี่ยล คิเมโน่ (สเปน) 2-0 เซต 7-6,6-3
- สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิส) ชนะ อันเดรียส เซ็ปปี้ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-2,6-2


เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เครมลิน คัพ ที่มอสโก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- วิคตอร์ โทรอิชกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ ดีมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) 2-1 เซต 5-7,6-4,6-3
- เซอร์เก สตาคอฟห์สกี้ (ยูเครน) ชนะ ไมเคิล รัสเซลล์ (นิวซีแลนด์) 2-1 เซต 6-4,3-6,7-5
- โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี) ชนะ เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) 2-1 เซต 3-6,7-5,6-1


ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- อโลน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) ชนะ ดาเรีย การิลโลว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-5,6-1
- โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวะเกีย) ชนะ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 7-6,2-6,6-0
- มาเรีย โฆเซ่ มาร์ติเนซ (สเปน) ชนะ อัลล่า คูดรายาฟต์เซว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-1,5-7,6-1
- คาเตรีน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) ชนะ เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก) 2-1 เซต 6-3,6-7,6-1


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีจีแอล ลุกซอมบูร์ก โอเพ่น ที่ประเทศลักเซมเบิร์ก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- อังเจลิค แคร์เบอร์ (เยอรมัน) ชนะ ยูเลีย ปูตินเซว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต  6-3,6-1
- การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) ชนะ คริสติน่า บาร์รัวส์ (เยอรมัน) 2-1 เซต  6-4,2-6,7-5
- แอนน์ แก้วทะวงศ์ (สหราชอาณาจักร) ชนะ เวอร์จินี่ ราซซาโน่ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต  6-1,6-4



กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล

ฟุตบอลดิวิชั่น 1
ราชประชา นนทบุรี 4 : 0 อาร์แบค เอฟซี


กีฬาอื่นๆ

แบดมินตันวิคเตอร์ กรุงเทพ-เชียงใหม่ ทัวร์นาเมนต์ ที่ศูนย์เยาวชน ไทย-ญี่ปุ่น

ชายเดี่ยว 13 ปี รอบคัดเลือก
กฤษฎา จันทรวิสุทธิ์ (สิงห์เอชเอช) ชนะ นนท์ พรมพงษ์ (เชียงใหม่) 2-0 เกม 21-1, 21-1
ฐิติวัฒน์ เจริญช้าง (สิงห์เอชเอช) ชนะผ่าน การุณ  ตั้งเจริญกิจสกุล (โกลท์แร็กเกต)
สุวิจักขณ์ โภควิทิตกุล (ศูนย์กีฬาบางมด) ชนะ กิตติพงษ์ คงจรูญ (ศูนย์เยาวชนหนองจอก) 2-0 เกม 21-2, 21-6
ปฐวี สถาพรสถิตสุข (เอ็นจอย) ชนะ บริรักษ์ กัณศาตร์ (บอยคลับส์) 2-1 เกม 21-12 ,8-21, 21-19
ชัยธัช ศรีวิภาสถิตย์ (บ้านทองหยอด) ชนะ นพประสิทธิ์ วงศ์ปิยะสาธิต (เดียร์แบดฯ คลับส์) 2-0 เกม 21-6, 21-12
ธานินทร์ สุวรรณปทุมเลิศ (ดับบลิวเค แบดฯ) ชนะ ตรอง เจริญพวง (โอ้โอ แบดฯ) 2-0 เกม 21-4, 21-15

ชายเดี่ยว 15 ปี รอบคัดเลือก
ชยินทร์ ไชยศิริสุโรจน์ (บ้านทองหยอด) ชนะ วิชยุตย์ พรพุทธศรี (ทหารอากาศ) 2-0 เกม 21-8 , 21-12
ภัทรวิชญ์ กลิ่นรอด (มทบ.11) ชนะผ่าน กิตติภูมิ นิ่มเนียม (แม่กลอง)
คณวัฒน์ บุษบกแก้ว (ไอสแมชท์) ชน ะเดชาพล  ชัยยะ (พีซีไอ สระบุรี) 2-0 เกม 21-14 , 21-12
ณรงค์ฤทธิ์ ดีอ่อน (ไทย แจแปน) ชนะ ชนธัญ มานะปรีชา (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-15, 21-10
ศิรพล เราประเสริฐ (ภูติอนันต์) ชนะ ธนัฐตนนท์ สนธิเกษตริน (สิงห์เอชเอช) 2-0 เกม 21-9, 21-5
ตรีภพ โชติโสภน (บอยคลับส์) ชนะ ชุติพนธ์ รัศมีกิติกุล (สิงห์เอชเอช) 2-0 เกม 21-15, 21-16
ชนินทร์ ฟื้นตน (สุโขทัย) ชนะ ชวิน เอกโสวรรณ (สิงห์เอชเอช) 2-0 เกม 21-13, 21-17
ชยุต ภักดีวรกิจกุล (เอส 29) ชนะ ชวนากร อัตตะสัมมากุล (โกลท์แร็กเกต) 2-0 เกม 21-14, 21-6
ทวีศักดิ์ ภู่ศรีสุวรรณ (บอยคลับส์) ชนะ สิทธานต์ อ่อนอินทร์ (โอโฮ แบดฯ) 2-1 เกม 21-14 ,19-21, 21-12
ธนภัทร ทองภักดี (เทศบาลนครพิษณุโลก) ชนะ ปุณยวีร์ เลิศมโนญาน (นิวตัน จูเนียร์) 2-0 เกม 21-4, 21-5
บัณฑิต แซ่โล่ห์ (ยูนิตี้รวินทีม) ชนะ ปัญญวัต จอมกัน (ไทยสไมล์) 2-0 เกม 21-15, 21-16


ชายเดี่ยว 9 ปีรอบแรก
อภิวิชญ์ เนียมรักษา (5 ตะขาบ) ชนะ ธนิท จิตรวัฒนภักดี (เดียร์แบดฯ คลับส์) 2-0 เกม 21-8, 21-6
กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (เสนานิคม)ชนะ ณภัทร สุวังบุตร (ศิริภูล) 2-0 เกม 21-4, 21-3
ศุภชัย ไชยศิลป์ (ลานนาเชียงใหม่) ชนะผ่าน ฐานพัฒน์  ชาลเลนเจอร์ (เอบีซี)
ปารเมศ พรหมศริน (ธนบุรี) ชนะ พลิศร์ พิสฐศาสน์ (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-3, 21-4
เสฎฐวุฒิ เจียรธเนศ (สิงห์ เอชเอช) ชนะ สิมิสัน  เนตรศิริ (เอส 29) 2-0 เกม 21-2 , 21-3
เสฎฐนันท์ ปิยวัชรวิจิตร (บีจีสปอร์ต) ชนะ ภูดิส ธนาสุภนัย (นครปฐม) 2-0 เกม 21-4, 21-8
สัณหวัช เพ็งดิษฐ์ (รอยัลสตาร์) ชนะ ภูริธัช อารีย์ (ไวท์เฮ้าส์) 2-0 เกม 21-7, 21-14
ปุญญ์ เปรื่องวิทยานนท์ (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ ภูวนัตถ์ ยิ้มแย้ม (สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-3, 21-18
ธีรภัทร เกิดผล (โทแบคโค) ชนะ สรัล เหล่าหงษ์ทอง (บุณยวัฒน์ทีม) 2-0 เกม 21-8, 21-6
อานันท์ชัย รัตนชัยนนท์ (ยูนิแม็กซ์) ชนะ ธีรพงศ์ วัชรชัยนันท์ (เอ็มซีพี) 2-0 เกม 21-10, 21-11
ธนภัทร ฟูคณะ (ศูนย์เยาวชนหนองจอก) ชนะผ่าน ธนกิจ ชัยกิจอุราใจ (โอโฮ แบดฯ)
 
ชายเดี่ยว 11 ปี รอบแรก
ภัทรภูมิ จิรารยะพงศ์ (เอฟวายซี) ชนะ สุกฤศดิ์ เผ่าพันธุ์ศร (ไอสแมชร์) 2-0 เกม 21-3 , 21-4,
พัสวี โชติวิริยะสถานนท์ (ยุนิตี้รวินทีม) ชนะ ปฏิภาณ ดิษยบุตร (โกลท์แร็กเกต) 2-1 เกม 21-12, 18-21, 21-17
อดิวิศว์ สุขาแก้ว (สิงห์ เอชเอช) ชนะ ปราชญ์ ตั้งศรีรพีพันธ์ (ศูนย์กีฬาบางมด) 2-0 เกม 21-8 , 21-10
ธฤษณุ  นันทฐานุกร (พะเยา) ชนะ เจษฏากร วงศ์สว่างศิริ (เกตุแก้ว) 2-0 เกม 21-7 , 21-4
ศุภณัฐ เกียรติก้อง (ทีไทยแลนด์) ชนะ สุขภัค โชตศุภการย์ (เสนานิคม) 2-0 เกม 21-6 , 21-6
เศรษฐดา อรัมสัจากูร (สยามกีฬา) ชนะผ่านภณ ศรีหิรัญ (แอ๊ดเฟร์ส)
ศักดิธัช เลิศอนันต์ (เอ็นซี แบดฯ) ชนะ หฤษฎ์ ธำรงวงศ์กวิน (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-6 , 21-9
นนท์ พรมพงษ์ (เชียงใหม่) ชนะพีรณัฐ สกุลดิษฐ (สิงห์ เอชเอช) 2-1 เกม 21-9 , 20-22 , 21-9
กิตติธัช เชยกลิ่นเทศ (ทีไทยแลนด์) ชนะ นาถวิช สาระจันทร์ (อิมพีเรียลเชียงใหม่) 2-0 เกม 21-6 , 21-5
โอฬาริก จงรุ่งสำราญ (ไวท์เฮ้าส์) ชนะ พีรพัฒน์ วงศ์ศิริ (สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-12 , 21-5,
ณัฐภัทร ศรีเสริมทรัพย์ (บุณยวัฒน์ทีม) ชนะนรุต ชมพูนุช (โกลท์แร็กเกต) 2-0 เกม 21-19, 21-10,
ประพันธ์ พงษ์ประพันธ์ (ศรีราชา) ชนะ ธนาทิพย์ สกลศิลป์ (ปราจีนบุรี) 2-0 เกม 21-8, 21-3,
ภูษณะ พุทธชนาธิป (แอ๊ดเฟิร์ส) ชนะ สิทธิพล คูเสริมมิตร (เอส 29) 2-0 เกม 21-6, 21-7,
ภัทรวรรธน์ เติมธนะศักดิ์ (บ้านทองหยอด) ชนะ นิธิภูมิ จิรารยะพงศ์ (เอฟวายซี) 2-0 เกม 21-6 ,21-5
ณัฐพัฒน์ ตฤณขจี (ยูนิแม็กซ์) ชนะผ่าน สรณ์สิริ ธนาวิวิธพร (เอบีซี)
เจนภพ แซ่ย่าง (แอ๊ดซ์ ซีเอ็นเอ๊กซ์) ชนะ ณัฐดนัย ศิริวัฒนา (ศรีราชา) 2-0 เกม 21-6, 21-6
ธนพัฒน์ รุ่งรัตนผล (สิงห์ เอชเอช) ชนะผ่าน พลพล ขำแสง (โกลท์แร็กเกต),
มีสิทธิ สุวิมลเสถียร (ยูไนท์ทีม) ชนะ ณัชพล จันทร์ไพสนท์ (เสนานิคม) 2-1 เกม 22-20, 14-21, 21-14
พีรณัฐ ทรัพย์นิธิ (บ้านทองหยอด) ชนะ ปิยพัฒ วรรณลี (ศิริภูล) 2-0 เกม 21-10, 21-19
ภัทรพงศ์ แจ่มกระจ่าง (เอ็นจอยส์) ชนะกฤติกร ปรางค์ทอง (สิงห์เอชเอช) 2-1 เกม 21-18 ,19-21, 21-14
              

ชายเดี่ยว 18 ปีรอบแรก
ปฏิวรรษ อินทศร (สิงห์ เอชเอช) ชนะ ชานนท์ วิมลศิลป์ (ศูนย์เยาวชนหนองจอก) 2-1 เกม 19-21, 21-18, 21-16
เกษมสันต์ ตันศิริสิทธิกุล (รอยัลสตาร์ )ชนะ ดำริ ตุลยเศรษฐ์ (ทหารอากาศ) 2-0 เกม 21-8, 21-11
อิงครัตน์ อภิสุข (ทีไทยแลนด์) ชนะ ชัยวัฒน์ บุญรอด (ร.ร.กีฬาสุพรรณบุรี) 2-0 เกม 21-7, 21-7
รัฐศาสตร์  โพธิ์เรือง (สิงห์ เอชเอช) ชนะ นวพรรษ ไชยสมบัติ (แอ๊ดซ์ ซีเอ็นเอ๊กซ์) 2-0 เกม 21-8, 21-14
เย มิน อ่อง (บ้านทองหยอด) ชนะ นพพงศ์ ปิ่นจินดา (เทศบาลนครพิษณุโลก) 2-0 เกม 21-9 , 21-12
การันต์ เสือภู่ (บ้านทองหยอด) ชนะ พหุชัย วิภาอลงกต (นิวตัน จูเนียร์) 2-0 เกม 21-9, 21-7
ชวพัส โตเจริญบดี (เค.ซี.) ชนะ วิศรุต ดับทุกข์ (เชียงใหม่) 2-0 เกม 21-9, 21-8
ภาดร รักท้วม (เอ็มซีพี) ชนะ มลฑล ลิ้มสิริพรชัย (สิงห์เอชเอช) 2-0 เกม 21-10 , 21-11


มวยไทย

ศึกเกียรติยงยุทธ เวทีราชดำเนิน
-นายสั่ง เกียรติวันชัย แพ้คะแนน เทพธรรมรัตน์ ช.วิชาญชัย
-ซุปเปอร์บอล ป.รักษ์ไทย แพ้คะแนน เพชรเอก ส.มีอนันต์
-โชคดี ป.เตละกุล แพ้คะแนน ยอดสุริยา ศิษย์ประจันต์
-จอมโว เกียรติยงยุทธ แพ้คะแนน ดาวอังคาร บาโรยหาดใหญ่ 
-ชาติชาย เกียรติยงยุทธ ชนะน็อก ยอดเซียน ช.อินสุวรรณ ยก 4
-เชอร์รี่น้อย มนต์สงคราม แพ้คะแนน พลายแก้ว เกียรติบางโพ  
-เพชรเงินทอง ผ่องจำเนียร แพ้คะแนน เพชรวานร เอกบางไทร



------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์