โปรแกรมกีฬา 20/10/10

โปรแกรมกีฬา 20/10/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันพุธที่ 20 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
- อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี) 4 : 3 สเปอร์ส (อังกฤษ) 
- ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์) 1 : 1 แวร์เดอร์ เบรเมน (เยอรมัน)

กลุ่มบี
- ชาลเก้ (เยอรมัน) 3 : 1 ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล)
- ลียง (ฝรั่งเศส) 2 : 0 เบนฟิก้า (โปรตุเกส)

กลุ่มซี

- แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) 1 : 0 บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี)
- กลาสโกว์ เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์) 1 : 1 บาเลนเซีย (สเปน)

กลุ่มดี
- พานาธิไนกอส (กรีซ) 0 : 0 รูบิน คาซาน (รัสเซีย)
- บาร์เซโลน่า (สเปน) 2 : 0 เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก)
 
 
เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ไอเอฟ สตอล์คโฮล์ม โอเพ่น ที่สต๊อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- แมทธิอัส บาชินเกอร์ (เยอรมัน) ชนะ ลูคัส คูบ็อต (โปแลนด์) 2-1 เซต 6-4,4-6,6-3
- โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน) ชนะ แยน ฮาเย็ค (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-0,6-2

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) ชนะไมเคิ่ล ไรเดอร์สเตดท์ (สวีเดน) 2-0 เซต 6-4,6-4
- สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 5) ชนะ โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) 2-1 เซต 7-5,6-7,6-4
- ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 3) 2-0 เซต 6-1,6-4


เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เครมลิน คัพ ที่มอสโก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- พาโบล คูวาส (อุกรุวัย) ชนะ นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 1) 2-0 เซต 7-6,7-6
- มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส,มือ 4) ชนะ โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4,6-3
- ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 5) ชนะ มิคาอิล คูคุชกิ้น (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3,6-2

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- โฮราซิโอ เซบัลลอส (อาร์เจนตินา) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย,มือ 8) 2-1 เซต 4-6,6-4,6-3

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย,มือ 7) ชนะ ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 7-6,6-4
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 2) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน) 2-1 เซต 6-4,2-6,6-1
- โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวะเกีย) ชนะ สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย) 2-0 เซต 6-4,6-1
- มาเรีย โฮเซ่ มาร์ติเนซ (สเปน,มือ 8) ชนะ อัลโยน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) 2-1 เซต 6-4,1-6,6-1


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีจีแอล ลุกซอมบูร์ก โอเพ่น ที่ประเทศลักเซมเบิร์ก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 4) ชนะ โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน) 2-0 เซต 6-3,6-0
- แพ็ตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม,มือ 3) 2-0 เซต 6-4,6-4
- บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 6) 2-0 เซต 7-5,6-1
- โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) ชนะ อีวาน่า ลิสยัค (โครเอเชีย) 6-2,1-1 (ลิสยัค ถอนตัว)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- คริสเทน ฟลีเก้นส์ (เบลเยียม) ชนะ อราวาน เรอซาอิ (ฝรั่งเศส,มือ 2) 2-0 เซต 6-0,6-1
- จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 8) ชนะ คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) 2-0 เซต 6-2,6-1
- อีเวต้า เบเนโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ จาร์มิล่า โกรท (สโลวะเกีย,มือ 7) 2-0 เซต 6-4,7-5


กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล


ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 เลกสอง
- ศรีสะเกษ-เมืองไทย เอฟซี 0 : 3 บุรีรัมย์-PEA

ฟุตบอลลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2010 เลกสอง
- ปตท.ระยอง 1 : 0 ปราจีนบุรี เอฟซี
- อาร์แบค เอฟซี 4 : 2 จุฬา ยูไนเต็ด
- จันทบุรี เอฟซี 2 : 2 แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 32 ทีม นัดสอง
- ชลบุรี เอฟซี 0 : 2 บางกอกกล๊าส เอฟซี

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 16 ทีม นัดแรก
- ไทย-ฮอนด้า 1 : 4 พัทยา ยูไนเต็ด
- ศรีราชา เอฟซี 0 : 3 ราชนาวี ระยอง

กีฬาอื่นๆ

มวยไทย
ศึกยอดวันเผด็จ ที่เวทีมวยราชดำเนิน
- คู่เอก อนันตชัย ลูกบ้านใหญ่ ชนะคะแนน เหนือคีรี ศิษย์สมอทอง
- เพชรณรงค์ ท.นิยมสุข ชนะน็อก เดินชนเล็ก พี.เค.พี.สปอร์ต ยกที่ 4
- วังพญา เกียรติไพลิน ชนะคะแนน ฟ้าลิขิต ส.สมรักษ์
- แก้วกังวาน ภู่หงส์ทอง ชนะน็อก อัครเดช ส.จ.มนตรี ยกที่ 4
- เหนือธรณี สุวิทย์ยิม ชนะคะแนน กวางเงิน เชิดชัยทวีทรัพย์
- สิงห์ดำ โชคกันนะ ชนะคะแนน ฝนหลวง สุวิทย์ยิม
- แก่นฝาง ป.ปวงชน ชนะคะแนน มงคลชัย ช.เกตุวีณา

---------------------------------------------------------


Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์