โปรแกรมกีฬา 04/11/10

โปรแกรมกีฬา 04/11/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันพฤหัสบดีที่ 4 พฤศจิกายน 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

ฟุตบอลยูโรป้า ลีก รอบแบ่งกลุ่ม

กลุ่ม เอ
- เลช พอซนัน (โปแลนด์) 3:1 แมนฯ ซิตี้ (อังกฤษ)
- ยูเวนตุส (อิตาลี) 0:0 ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย)  

กลุ่ม บี 
- โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) 1:2 แอตเลติโก มาดริด (สเปน)
- เลเวอร์คูเซ่น (เยอรมัน) 1:0 อาริส (กรีซ)

กลุ่ม ซี
- เกนท์ (เบลเยียม) 3:1 สปอร์ติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส)
- เลฟสกี้ โซเฟีย (บัลแกเรีย) 2:2 ลีลล์ (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม ดี
- พีเอโอเค (กรีซ) 1:0 บียาร์เรอัล (สเปน)
- คลับ บรูช (เบลเยียม) 0:2 ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย)

กลุ่ม อี
- บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส) 3:1 เชริฟฟ์ ติราสปอล (มอลโดวา)
- ดินาโม เคียฟ (ยูเครน) 2:0 อาแซ่ด อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์)

กลุ่ม เอฟ
- โลซาน สปอร์ต (สวิตเซอร์แลนด์) 1:3 สปาร์ต้า ปราก (เช็ก)
- ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย) 3:1  ปาแลร์โม่ (อิตาลี)

กลุ่ม จี
- ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท (โครเอเชีย) 2:3 เซนิต (รัสเซีย)
- เออีเค เอเธนส์ (กรีซ) 1:1 อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม)

กลุ่ม เอช
- โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก) 2:0 ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิตเซอร์แลนด์)
- เคตาเฟ่ (สเปน) 0:3 สตุ๊ตการ์ท (เยอรมัน)

กลุ่ม ไอ
- ซามพ์โดเรีย (อิตาลี) 0:0 เมตาลิสต์ (ยูเครน)
- พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์) 3:0 เดเบรเซน (ฮังการี)

กลุ่ม เจ
- เปแอสเช (ฝรั่งเศส) 0:0 ดอร์ทมุนด์ (เยอรมัน)
- เซบีย่า (สเปน) 4:0 คาร์ปาตี้ (ยูเครน)

กลุ่ม เค
- สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) 3:1 อูเทร็คท์ (ฮอลแลนด์)
- ลิเวอร์พูล (อังกฤษ) 3:1 นาโปลี (อิตาลี)

กลุ่ม แอล
- ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย) 1:2 ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย)
- เอฟซี ปอร์โต้ (โปรตุเกส) 1:1 เบซิคตัส (ตุรกี)


กอล์ฟ

กอล์ฟ ดับเบิ้ลยูจีซี-เอชเอสบีซี แชมเปี้ยนส์ ที่สนาม เส่อซาน อินเตอร์เนชั่นแนล กอล์ฟ คลับ ระยะ 7,199 หลา พาร์ 72 นครเซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน หลังจบรอบแรก
1. (-7) 65 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี)
2. (-6) 66 - ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ)
3. (-5) 67 - ยูตะ อิเคดะ (ญี่ปุ่น), โนห์ เซือง-ยุล (เกาหลีใต้), เฮนริค สเตนสัน (สวีเดน)
6. (-4) 68 - ปาโบล มาร์ติน (สเปน), ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ), ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ)

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
9. (-3) 69 - ฟิล มิคเคลสัน (สหรัฐฯ)
23. (-1) 71 - รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ)
35. (E) 72 - เรียว อิชิกาว่า (ญี่ปุ่น), เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้), มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน)
59. (+2) 74 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย)
64. (+3) 75 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย)
74. (+6) 78 - กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย)


เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สวิส อินดอร์ บาเซิ่ล ที่บาเซิ่ล ประเทศสวิตเซอร์แลนด์

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 4) ชนะ อังเดร โกลูเบฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3,6-4
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-4,7-5
- ดาวิด นัลบานเดียน (อาร์เจนตินา) ชนะ มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 6) 2-1 เซต 4-6,6-4,6-4
- ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 2-1 เซต 3-6,6-2,6-0
- วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย) ชนะผ่าน พอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส) มาติเยอ เจ็บขอถอนตัว


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บาเลนเซีย โอเพ่น 500 ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- มาร์เกล กราโนลเลอร์ส (สเปน) ชนะ พาโบล อันดูยาร์ (สเปน) 2-0 เซต 6-2,6-2
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 8) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-2,6-4
- ดาวิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 4) ชนะ เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4,6-1
- โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี) ชนะ พาโบล คูวาส (อุรุกวัย) 2-1 เซต 7-6,2-6,6-2
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 2) ชนะ ดาเนียล กิเมโน่-ทราเวอร์ (สเปน) 2-0 เซต 6-2,6-3
- นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 6) ชนะ ฮวน อิ๊กนาซิโอ เชียล่า (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 7-6,6-2


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ คอมมอนเวลธ์ แบงค์ ทัวร์นาเมนต์ ออฟ แชมเปี้ยนส์ ที่บาหลี ประเทศอินโดนีเซีย
ประเภทหญิงเดี่ยว
- คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น) ชนะ หลี่ นา (จีน,มือ 1) 2-1 เซต 6-4,3-6,6-4
- อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย) ชนะ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 3) 2-0 เซต 6-0,6-1


กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- เมมฟิส กริซลี่ย์ส 109 : 115 โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส
- ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส 112 : 100 ซาคราเมนโต้ คิงส์
- โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ 92 : 107 ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส
- ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส 112 : 110 ฟินิกซ์ ซันส์
- มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ 86 : 128 ออร์ลันโด้ เมจิก
- ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์ 85 : 83 นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์
- อินเดียน่า เพเซอร์ส 75 : 101 ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
- ดีทรอยท์ พิสตันส์ 85 : 94 แอตแลนต้า ฮอว์คส์
- มิลวอกี้ บักส์ 102 : 105 บอสตัน เซลติกส์
- นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เนตส์ 107 : 99 ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์
- ดัลลัส แมฟเวอริกส์ 102 : 101 เดนเวอร์ นักเก็ตส์
- โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส 108 : 125 ยูท่าห์ แจ็ซซ์


กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 16 ทีม นัดสอง ที่สนามยามาฮ่า สเตเดี้ยม
- เมืองทองฯ ยูไนเต็ด 0 : 2 ศรีสะเกษ เอฟซี

มวยไทย
ศึกเพชรเจ้าพระยา ที่เวทีมวยราชดำเนิน
- บุรีรัมย์น้อย โฮมเคทอง ชนะคะแนน พันธุ์พยัคฆ์ ป.มนต์ชัย
- อิทธิฤทธิ์ เพชรเจ้าพระยา ชนะน็อก สิงห์ดำ ช.พิณราช ยกที่ 3
- พรมงคล เกียรติทัศนีย์ ชนะคะแนน วันชนะ ศิษย์นิวัฒน์
- เริงศักดิ์ ศิษย์นิวัฒน์ ชนะคะแนน บุเรงนอง ก.ร่มศรีทอง
- ลำน้ำพอง ป.ทศพร(เกียรติภักดี) ชนะคะแนน มานพน้อย แกแล็คซี่
- ตะวันรุ่ง เอื้อสัมพันธ์ ชนะน็อก ซุปเปอร์น้อย ช.พัชรพล ยกที่ 2
- (คู่เอก) รุ่งเรืองเล็ก ลูกพระบาท แพ้คะแนน ทอง ปู๋ยดีนายดี


-------------------------------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์