โปรแกรมกีฬา 22/11/10

โปรแกรมกีฬา 22/11/10

ประจำวันจันทร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2553 

ถ่ายทอดสดทางช่อง 5 และ สทท.11

มวยสากลสมัครเล่น
รุ่น 60 กก.หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
ทัศมาลี ทองจันทร์ (ไทย) ชนะ ปรีติ เบนิวาน (อินเดีย) RSCI ยกที่3 (อินเดียได้รับบาดเจ็บ)
รุ่น 75 กก.หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
สุดาพร สีสอนดี (ไทย) 
แพ้  ลี่ จินซู (จีน)  2-10 คะแนน
รุ่น 49 กก.ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
อำนาจ รื่นเริง (ไทย)  ชนะ ซุง ซอง กุก (เกาหลีเหนือ) 12-3 คะแนน
รุ่น 64 กก.ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
วุฒิชัย มาสุข(ไทย) ชนะ วินกี้ มอนโตลาลู (อินโดนีเซีย)  4-2 คะแนน 

วอลเลย์บอล รอบแรก
กลุ่มเอ ไทย แพ้ จีน 1-3 เซต (23-25, 21-25, 26-24, 19-25) 

เซปักตะกร้อ

ทีมเดี่ยว รอบแรก
ไทย ชนะ จีน 2-0 เซต (21-10,21-11)
ทีมหญิง
ไทย ชนะ จีน 2-0 เซต (21-10,21-7)
ทีมเดียวชาย
ไทย ชนะ พม่า 2-1 เซต (17-21 21-13 15-9)

บาสเกตบอล รอบแรก
ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย ชนะ อินเดีย 62-57

วอลเลย์บอลชายหาด รอบรองชนะเลิศ
อุษา เต็นปักษี / จารุณี สารนอก (ไทย) แพ้ จีน 0-2 เซต (16-21, 14-21)


กรีฑา
วิ่ง 100 ม.หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ณีรนุช กล่อมดี (ไทย) ลำดับที่6 เวลา 11.68
วิ่ง 100 ม.หญิง  รอบรองชนะเลิศ
นงนุช แสนราช (ไทย) ลำดับที่4 เวลา 11.80
ณีรนุช กล่อมดี (ไทย) ลำดับที่3 เวลา 11.61
วิ่ง 100 ม. ชาย รอบรองชนะเลิศ
วัชระ สอนดี(ไทย) ลำดับที่4 เวลา 10.46
จีระพงศ์ มีนาพระ(ไทย) ลำดับที่6 เวลา 10.52
วิ่งข้ามรั้ว 110 ม. ชาย รอบรองชนะเลิศ
จำรัส ฤทธิเดช รั้ว(ไทย) ลำดับที่3 เวลา 13.82

ค้ำถ่อชาย รอบชิงชนะเลิศ
สมพงศ์ โสมบ้านกวย (ไทย) ลำดับที่6  5.00 ม. 
กรีฑา สินธวาชีวะ (ไทย) ลำดับที่9 4.80 ม.
ชาย 1500 ม. รอบคัดเลือก
วัชรินทร์ เวกาจิ (ไทย) ลำดับที่ 10  4.02.49 น.
สัตตกรีฑา กระโดดข้ามรั้ว 100 ม. หญิง รอบแรก
อมรรัตน์ วินาโท(ไทย)  (แข่งไม่จบการแข่งขันและขอถอนตัวอีก3รายการ)

ยิงธนู

ทีมชาย
รอบ 8

ไทย ชนะ มองโกเลีย  214 - 212  คะแนน
รอบ 4
ไทย แพ้ เกาหลีใต้  208 - 229 คแนน

กาบัดดี้ 
ทีมหญิง รอบแรก
กลุ่มเอ
ไทย ชนะ มาเลเชีย  45 - 19

รักบี้
ทีมชาย รอบแรก
ไทย
แพ้ ฮ่องกง 5 - 24
ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 5-33
ไทย แพ้ มาเลเซีย 14-29
ทีมหญิง 
ไทย ชนะ เกาหลีใต้  48-0
ไทย แพ้ จีน 0-36

ฮอกกี้
รอบแรก
ไทย
แพ้ มาเลเซีย 0-5

แคนู/คายัค สปริ้นท์

รอบแรก
คายัค 1 ฝีพาย 1,000 ม.ชาย
วิชาญ ใจเที่ยง(ไทย) ลำดับที่ 4   3.55.550 น. (ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ)
แคนู 1 ฝีพาย 1,000 ม.ชาย
ธรรมรัตร์ เผ่าพันธุ์ดี(ไทย) ลำดับที่ 5  4.28.363 น. (ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ)
คายัค 2 ฝีพาย 1,000 ม.ชาย
ณัฐวร แหวนพรหม/ปิยพันธ์ เผ่าพัฒน์(ไทย) ลำดับที่ 3  3.21.535 น. (ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ)
คายัค 4 ฝีพาย 1,000 ม.ชาย
ณัฐวร แหวนพรหม/ปิยพันธ์ เผ่าพันต์/วิชาญ ใจเที่ยง/ปรัศมินทร์ วิเทศโกสุม(ไทย) ลำดับที่ 4  3.13.912 น.  (ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ)
คายัค 1 ฝีพาย 200 ม.ชาย 
ปรัศมินทร์ วิเทศโกสุม(ไทย) ลำดับที่ 5  41.543 (ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ)
แคนู 1 ฝีพาย 200 ม.ชาย 
ธรรมรัตร์ เผ่าพันธุ์ดี(ไทย) ลำดับที่ 4 44.367 (ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ)
คายัค 2 ฝีพาย 200 ม.ชาย  
ณัฐวร แหวนพรหม/ปิยพันธ์ เผ่าพัฒน์(ไทย) ลำดับที่ 4  36.800 (ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ)

โบว์ลิ่ง
ทีม 5 คน ชาย
 รอบชิงชนะเลิศ
ไทย ลำดับที่5 3,223 คะแนน
ญาณพล ลาภอาภารัตน์, สมเจตน์ กุศลพิทักษ์, อภิวิชญ์ วัฒนะพงศกร, เพิ่มพูล ยะเกษม, บดินทร์ เลิศพิริยะสกุลกิจ
ออลล์ อีเว้นต์ส ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ญาณพล ลาภอาภารัตน์ (ไทย) ลำดับที่14  5,181 คะแนน
สมเจตน์ กุศลพิทักษ์ (ไทย) ลำดับที่26  5,083 คะแนน
เพิ่มพูล ยะเกษม (ไทย) ลำดับที่35  4,994 คะแนน 
บดินทร์ เลิศพิริยะสกุลกิจ  (ไทย)  4,932 คะแนน 
เดโชชัย ทินจิรทิพย์ (ไทย) ลำดับที่71  4,674 คะแนน 
อภิวิชญ์ วัฒนะพงศกร (ไทย) ลำดับที่76  4,628 คะแนน
ออลล์ อีเว้นต์ส หญิง รอบชิงชนะเลิศ
อังคณา เนตรวิเศษ (ไทย) ลำดับที่34  4,792 คะแนน 
เบญจวรรณ พวงทอง (ไทย) ลำดับที่48  4,539 คะแนน 
อภิญญาตา จอนบำรุง (ไทย) ลำดับที่53  4,442 คะแนน 
ภณชา บุญมา (ไทย) ลำดับที่61  4,328 คะแนน

 

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันจันทร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2553 

ฟตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

ซันเดอร์แลนด์ 2-2 เอฟเวอร์ตัน

ลาลีกา สเปน
เคตาเฟ่ 1-1 เรอัล ซาราโกซ่า

ลีกาสอง เยอรมัน
ดุ๊ยส์บวร์ก 2-2 ค็อตบุส

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี

โนวาร่า 3-1 เรจจิน่า

--------------------------------------------------------------------------


Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์