โปรแกรมกีฬา 25/01/11

โปรแกรมกีฬา 25/01/11

โปรแกรมกีฬาวันอังคารที่ 25 มกราคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
02.30 น. แบล็คพูล - แมนฯ ยูไนเต็ด
02.45 น. วีแกน - แอสตัน วิลล่า

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
02.45 น. ดอนคาสเตอร์ - บาร์นสลี่ย์
02.45 น. น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ - บริสตอล ซิตี้
02.45 น. พอร์ทสมัธ - เบิร์นลี่ย์

คาร์ลิ่ง คัพ รอบรองชนะเลิศ นัดสอง
02.45 น. อาร์เซน่อล - อิปสวิช

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
02.45 น. ลิวอร์โน่ - ปาโดว่า

โคปปา อิตาเลียน รอบก่อนรองชนะเลิศ
03.00 น. ปาแลร์โม่ - ปาร์ม่า
 
เดเอฟเบ โพคาล รอบก่อนรองชนะเลิศ
02.30 น. ชาลเก้ 04 - เนิร์นแบร์ก

ดัตช์ คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ
02.00 น. วาลไวก์ - นูร์ดวิคจ์

สกอตติช เอฟเอ คัพ รอบ 4 นัดรีเพลย์
02.45 น. แอดรี้ ยูไนเต็ด - มอร์ตัน
02.45 น. สเตรนแรร์ - สเตนเฮาส์มัวร์

โคปา ลิเบอร์ตาดอเรส รอบแรก นัดแรก
07.15 น. อินดิเพนเดียนเต้ (อาร์เจนตินา) - เดปอร์ติโบ กีโต้ (เอกวาดอร์) (เช้าวันพุธ)

เอเชียน คัพ รอบรองชนะเลิศ
20.25 น. ญี่ปุ่น - เกาหลีใต้ 
23.25 น. อุซเบกิสถาน - ออสเตรเลีย    

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
20.00 น. ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย) - เซนต์ กัลเลน (สวิส)
20.00 น. มาลาก้า (สเปน) - แซงต์ ทรุยด็อง (เบลเยียม)
22.00 น. ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิส) - สตรอมก็อดเซต (นอร์เวย์)
00.00 น. อัลตา (นอร์เวย์) - สตาบีค (นอร์เวย์)

เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม ออสเตรเลียน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย ประเภทชายเดี่ยวและหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ ประจำวันอังคารที่ 25 มกราคม 2554
คอร์ต ร็อด เลเวอร์ อารีน่า
รอบเช้า (เริ่มแข่ง 07.00 น. ตามเวลาประเทศไทย)
- อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน, มือ 30) พบ หลี่ นา (จีน, มือ 9)
- สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 19) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 2)  
- แคโรไลน์ วอซเนี้ยคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 1) พบ  ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี, มือ 6)

รอบค่ำ (เริ่มแข่ง 15.30 น. ตามเวลาประเทศไทย)
- โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 6) พบ โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 3)

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์
07.00 น. ดีทรอยท์ พิสตันส์ - ออร์ลันโด้ เมจิก
07.00 น. ฟินิกซ์ ซันส์ - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
07.00 น. เมมฟิส กริซลี่ย์ส - โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส
07.30 น. วอชิงตัน วิซาร์ดส์ - นิวยอร์ค นิคส์
08.00 น. มิลวอกี้ บัคส์ - ชิคาโก้ บูลล์ส
08.00 น. ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์ - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
08.00 น. โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ - นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์
10.00 น. ซาคราเมนโต้ คิงส์ - ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส
10.30 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส


ฟุตบอลนัดพิเศษกะตะกรุ๊ป อินวิเตชั่น ที่สนามสุระกุล จังหวัดภูเก็ต
18.00 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - เอฟซี ภูเก็ต

ฟุตบอล 7 คน แชมป์กีฬา 7 สีแชมเปี้ยนคัพ 2010 รอบรองชนะเลิศ ที่สนามเทพหัสดิน
14.30 น. สวนกุหลาบวิทยาลัย - อัสสัมชัญ ศรีราชา
15.45 น. ราชวินิตบางแก้ว - อัสสัมชัญ

มวยไทย
17.30 น. ศึกทรูวิชั่นส์ เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกเกียรติเพชร เวทีลุมพินี

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์