โปรแกรมกีฬา 18/05/11

โปรแกรมกีฬา 18/05/11

โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 18 พฤษภาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ

ยูโรปา ลีก รอบชิงชนะเลิศ
01.45 น. ปอร์โต้ (โปรตุเกส) - บราก้า (โปรตุเกส)
 
ลีกเอิง ฝรั่งเศส
00.00 น. บอร์กโดซ์ - เปแอสเช
00.00 น. ลีลล์ - โซโชซ์
 
ลีกวัน อังกฤษ เพลย์ออฟ รอบรองชนะเลิศ นัดสอง
01.45 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ - บอร์นมัธ

โคปา ลิเบอร์ตาดอเรส รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดสอง

05.30 น. ลิเบร์ตัด (ปารากวัย) - เวเลซ ซาร์สฟิลด์ (อาร์เจนตินา)
08.00 น. ซานโตส (บราซิล) - ออนเซ่ กัลดัส (โคลอมเบีย) (เช้าวันพฤหัสฯ)

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พาวเวอร์ ฮอร์ส เวิล์ด ทีม คัพ ที่เมืองดุสเซลดอร์ฟ ประเทศเยอรมัน
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ โอเพ่น เดอ นีซ ที่นีซ ประเทศฝรั่งเศส
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นโนซ์ เดอ สตราสบูร์ก ที่สตราส์บูร์ก ประเทศฝรั่งเศส
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บรัสเซลล์ โอเพ่น ที่บรัสเซลล์ ประเทศเบลเยียม

 
ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอล"โตโยต้า ลีกคัพ 2011"

ภาคกรุงเทพและปริมณฑล รอบคัดเลือก รอบแรก
16.00 น. ปากน้ำโพNSRU เอฟซี - จามจุรี ยูไนเต็ด ที่สนามรร.กีฬานครสวรรค์
16.00 น. ราชวิถี - ปราจีนบุรี เอฟซี ที่สนามคลองจั่น
16.00 น. มาบตาพุด นย.ระยอง - การบินไทย ลูกอีสาน ที่สนามเนินพยอม สเตเดี้ยม
16.00 น. สมุทรปราการ ยูไนเต็ด - ม.เกษมบัณฑิต ที่สนามศูนย์กกท.สมุทรปราการ
17.00 น. ม.เกษตรศาสตร์ - อัสสัมชัญ ธนบุรี ที่สนามม.เกษตรศาสตร์
18.00 น. กรุงเทพคริสเตียน - กองเรือยุทธการ ที่สนามเทพหัสดิน
18.00 น. นนทบุรี เอฟซี - โกลเบล็ก เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.นนทบุรี

ภาคเหนือ รอบคัดเลือก รอบแรก
15.30 น. พะเยา เอฟซี - นครสวรรค์ เอฟซี ที่ร.ร.ฟากกว๊านวิทยาคม
16.00 น. กำแพงเพชร เอฟซี - น่าน เอฟซี ที่สนามมรภ.กำแพงเพชร 
17.00 น. เพชรบูรณ์ เอฟซี - อุตรดิตถ์-หมอเส็ง ที่สนามสพล.เพชรบูรณ์
18.00 น. เชียงราย เอฟซี - แพร่ ยูไนเต็ด ที่สนามอบจ.เชียงราย
18.00 น. พิษณุโลก เอฟซี - สิงห์บุรี เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.พิษณุโลก
 
ภาคกลางและตะวันออก  รอบคัดเลือก รอบแรก

15.30 น. สมุทรปราการ เอฟซี - ราชบุรี เอฟซี ที่สนามสโมสรศุลกากร
16.00 น. กบินทร์บุรี เอฟซี - ปทุมธานี เอฟซี ที่สนามน้อมเกล้ามหาราช
16.00 น. สระแก้ว ซิตี้ - เมืองกาญจน์ เอฟซี ที่สนามวังน้ำเย็น
17.00 น. เพชรบุรี เอฟซี - สมุทรสาคร เอฟซี ที่สนามดอนคาน สเตเดี้ยม
17.00 น. อ่างทอง เอฟซี - ฉะเชิงเทรา เอฟซี ที่สนามอบจ.อ่างทอง
17.30 น. อยุธยา เอฟซี - นครนายก เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.พระนครศรีอยุธยา
18.00 น. ระยอง เอฟซี - ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด ที่สนามอบจ.ระยอง

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ รอบคัดเลือก รอบแรก
16.00 น. ยโสธร เอฟซี - หนองบัวลำภู เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ยโสธร
17.00 น. สกลนคร เอฟซี - นครราชสีมา เอฟซี ที่สนามเทศบาลเมืองสกลนคร
17.30 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - เลย ซิตี้ ที่สนามกีฬา จ.ร้อยเอ็ด
17.30 น. สุรินทร์ เอฟซี - นครพนม เอฟซี ที่สนามศรีณรงค์ จ.สุรินทร์
18.00 น. อุบล ไทเกอร์ เอฟซี - อุดรธานี เอฟซี ที่สนามรร.กีฬา จ.อุบลฯ
18.00 น. กาฬสินธุ์ เอฟซี - หนองคาย เอฟที ที่สนามกีฬา จ.กาฬสินธุ์

ภาคใต้ รอบคัดเลือก รอบแรก
16.00 น. พัทลุง เอฟซี - นรา ยูไนเต็ด ที่สนามอบจ.พัทลุง
16.30 น. ปัตตานี เอฟซี - พังงา เอฟซี ที่สนามเดอะเรนโบว์ สเตเดี้ยม
17.00 น. นครศรีธรรมราช เอฟซี - ชุมพร เอฟซี ที่สนามอบจ.นครศรีฯ
18.00 น. ตรัง เอฟซี - ยะลา เอฟซี ที่สนามเทศบาลนครตรัง


มวยไทย
18.30 น. ศึกบางระจัน เวทีราชดำเนิน
21.00 น. ศึกมวยมันส์วันพุธ เวทีมวยแฟร์เท็กซ์

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์