โปรแกรมกีฬา 09/07/11

โปรแกรมกีฬา 09/07/11

โปรแกรมกีฬาวันเสาร์ที่ 9 กรกฎาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
โคปา อเมริกา 2011

กลุ่มบี
02.00 น. บราซิล - ปารากวัย
04.30 น. เวเนซุเอลา - เอกวาดอร์

ฟุตบอลหญิงชิงแชมป์โลก รอบก่อนรองชนะเลิศ

23.00 น. อังกฤษ - ฝรั่งเศส
01.45 น. เยอรมัน - ญี่ปุ่น

ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
23.00 น. โรเซนบอร์ก - สตรอมก็อตเซต

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
21.00 น. เกเฟล - จีเอไอเอส
23.00 น. นอร์โคปิ้งส์ - มัลโม่
23.00 น. เทรลเลบอร์ก - คาลมาร์

ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
22.30 น. จาโร - ทีพีเอส

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
04.30 น. วาสโก ดา กาม่า - อินเตอร์นาซิอองนาล
04.30 น. เซา เปาโล - ครูเซโร่
07.00 น. อัต.พาราเนนเซ่ - อาไว (เช้าวันอาทิตย์)
 
เมเจอร์ลีก ซอคเกอร์ฯ สหรัฐฯ
06.30 น. นิวยอร์ค เร้ด บูลล์ส - ดีซี ยูไนเต็ด (เช้าวันอาทิตย์)
06.30 น. แคนซัส ซิตี้ - ซีดี ชีวาส (เช้าวันอาทิตย์)
07.30 น. ฮุสตัน ไดนาโม - โตรอนโต เอฟซี (เช้าวันอาทิตย์)
08.00 น. รีล ซอลต์ เลค - เอฟซี ดัลลัส (เช้าวันอาทิตย์)
08.00 น. โคโลราโด้ ราปิดส์ - แวนคูเวอร์ (เช้าวันอาทิตย์)
09.30 น. ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ - ฟิลาเดลเฟีย ยูเนี่ยน (เช้าวันอาทิตย์)
09.30 น. แอลเอ แกแล็กซี่ - ชิคาโก้ ไฟร์ (เช้าวันอาทิตย์)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
16.00 น. เพิร์ท กลอรี่ (ออสเตรเลีย) - เซลติก (สกอตแลนด์)
20.00 น. ยูเนี่ยน เบอร์ลิน (เยอรมัน) - ฮาร์ทส์ (สกอตแลนด์)
20.30 น. อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์) - เวสเตอร์โล (เบลเยียม)
20.30 น. มึนเช่นกลัดบัค (เยอรมัน) - อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์)
20.30 น. โบคุ่ม (เยอรมัน) - เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์)
21.00 น. เอ็มเมน (ฮอลแลนด์) - อาแจ็กซ์ (ฮอลแลนด์)
21.00 น. ลิฟวิงสตัน (สกอตแลนด์) - อินเวอร์เนสส์ (สกอตแลนด์)
21.00 น. อัลทริงแคม (อังกฤษ) - เบิร์นลี่ย์ (อังกฤษ)
21.00 น. ดัมบาร์ตัน (สกอตแลนด์) - มาเธอร์เวลล์ (สกอตแลนด์)
21.00 น. อีสต์ ไฟฟ์ (สกอตแลนด์) - คาร์ไลส์ (อังกฤษ)
21.00 น. เกรทน่า (สกอตแลนด์) - คาร์ไลส์ (อังกฤษ)
21.30 น. เอฟเอสเฟา แฟร้งค์เฟิร์ต (เยอรมัน) - ไกเซอร์ฯ (เยอรมัน)
22.00 น. อิงโกลสตัดท์ (เยอรมัน) - ฮัมบูร์ก (เยอรมัน)
22.00 น. ซิยง (สวิส) - เปแอสเช (ฝรั่งเศส)
22.30 น. เอฟซี ธูน (สวิส) - โคโลญจน์ (เยอรมัน)
22.30 น. สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย) - ฮันโนเวอร์ (เยอรมัน)
23.00 น. แบมเบิร์ก (เยอรมัน) - เนิร์นแบร์ก (เยอรมัน)
23.00 น. เทปลิเซ่ (เช็ก) - เอา (เยอรมัน)
23.00 น. ดอร์ทมุนด์ (เยอรมัน) - เอฟซี ซูริค (สวิส)
23.00 น. คัปเฟ่นเบิร์ก (ออสเตรีย) - อัมคาร์ (รัสเซีย)
23.30 น. รีด (ออสเตรีย) - ฮอฟเฟ่นไฮม์ (เยอรมัน)
23.30 น. ติโรล (ออสเตรีย) - มานิซาสปอร์ (ตุรกี)
00.00 น. สตองดาร์ ลีแอช (เบลเยียม) - เซอด็อง (ฝรั่งเศส)
00.00 น. ดุสเซลดอร์ฟ (เยอรมัน) - พีเอโอเค เอฟซี (กรีซ)
01.00 น. มงส์ (เบลเยียม) - โลเคอเรน (เบลเยียม)
01.00 น. เดียนเซ่ (เบลเยียม) - ซูลเต้ วาเรเกม (เบลเยียม)


 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ จอห์น เดียร์ คลาสสิก ที่อิลลินอยส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เดอะ บาร์เคลย์ส สกอตติช โอเพ่น ที่ประเทศสกอตแลนด์
- แอลพีจีเอ ทัวร์ ยูเอส วูเมนส์ โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 เทนนิส
เทนนิสเดวิส คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ
สวีเดน - เซอร์เบีย
อาร์เจนตินา - คาซัคสถาน
สหรัฐอเมริกา - สเปน
เยอรมัน - ฝรั่งเศส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แคมป์เบลล์ส ฮอล ออฟ เฟม แชมเปี้ยนชิพ ที่นิวพอร์ท ประเทศสหรัฐอเมริกา
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บูดาเปสต์ กรังด์ปรีซ์ ที่บูดาเปสต์ ประเทศฮังการี
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ สวีดิช โอเพ่น ที่ประเทศสวีเดน


 กีฬาอื่นๆ
รถสูตรหนึ่งฟอร์มูล่า วัน กรังด์ปรีซ์ ซานตานเดร์ บริติช กรังด์ปรีซ์ รอบควอลิฟาย ที่สนามซิลเวอร์สโตน ประเทศอังกฤษ

 
ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2011 รอบสาม
18.00 น. สมุทรสงคราม เอฟซี - เเคช ทูเดย์ จันทบุรี เอฟซี ที่สนามอบจ.สมุทรสงคราม
18.00 น. โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี - อินทรีเพื่อนตำรวจ ที่สนามอบจ.สระบุรี

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง
กรุงเทพปริมณฑล
16.00 น. ปราจีนบุรี เอฟซี - โกลเบล็ก เอฟซี ที่สนามอบต.เกาะลอย
17.00 น. นนทบุรี เอฟซี - กองเรือยุทธการ ที่สนามกีฬา จ.นนทบุรี 
18.00 น. อัสสัมชัญ ธนบุรี - ม.เกษตรศาสตร์ ที่สนามเดอะแพค พระราม 2

ภาคเหนือ
17.00 น. สุโขทัย เอฟซี - พิษณุโลก เอฟซี ที่สนามสพล.สุโขทัย (บุญสม มาร์ติน)
18.00 น. แพร่ ยูไนเต็ด - พิจิตร เอฟซี ที่สนามอบจ.แพร่  
18.00 น. อุตรดิตถ์ หมอเส็ง - เชียงราย เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.อุตรดิตถ์ (หมอนไม้)  
18.00 น. นครสวรรค์ เอฟซี - อุทัยธานี ฟอเรสท์ ที่สนามกีฬา จ. นครสวรรค์
 
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. นครพนม เอฟซี - เลย ซิตี้ ที่สนามกีฬา จ.นครพนม
16.00 น. มุกดาหาร ซิตี้ - หนองคาย เอฟที ที่สนามกีฬา จ.มุกดาหาร
17.00 น. อุดรธานี เอฟซี - กาฬสินธุ์ เอฟซี ที่สนามสพล. อุดรธานี 
18.00 น. นครราชสีมา เอฟซี - ชัยภูมิ ยูไนเต็ด ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ นครราชสีมา

ภาคกลางและตะวันออก
16.00 น. กบินทร์ ซิตี้ - อ่างทอง เอฟซี ที่สนามน้อมเกล้ามหาราช 
16.00 น. นครนายก เอฟซี - อยุธยา เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.นครนายก
16.00 น. สมุทรปราการ เอฟซี - สมุทรสาคร เอฟซี ที่สนามสโมสรศุลกากร 
17.30 น. ระยอง เอฟซี - เมืองกาญจน์ เอฟซี ที่สนามอบจ.ระยอง

ภาคใต้
17.00 น. พัทลุง เอฟซี - ชุมพร เอฟซี ที่สนามอบจ.พัทลุง 
17.00 น. สุราษฎร์ เอฟซี - ปัตตานี เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.สุราษฎร์ธานี 
18.00 น. หาดใหญ่ เอฟซี - สตูล ยูไนเต็ด ที่สนามจิระนคร หาดใหญ่ 

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 หญิง 
16.00 น. ตรัง ยูไนเต็ด - นครนนท์-ธุรกิจบัณฑิตย์ ที่สนามเทศบาลเมืองกันตัง
16.00 น. สตรีอยุธยา - มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ที่สนามสนามกีฬาน้ำเเก้จน
16.00 น. กรุงเทพมหานคร - ทุ่งสงซิตี้ เอฟซี ที่สนามเฉลิมพระเกียตริ 72 พรรษา
16.00 น. อ่างทอง - ชลบุรี ที่สนามสพล.อ่างทอง

 กีฬาอื่นๆ
เทนนิสเดวิส คัพ โซนเอเชีย/โอเชียเนีย กลุ่ม 2 (ไทย-อินโดนีเซีย) ที่เมืองทองธานี เวลา 10.00 น.

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ไอทีเอฟ จูเนียร์ กรุ๊ป 4 ที่เมืองทองธานี เวลา 09.00 น.
 
สนุกเกอร์ 6 แดง แสงโสม โอเพ่น สนามที่ 6 ที่บอสส์สนุกเกอร์คลับ จ.นครสวรรค์ เวลา  10.00 น.

แบดมินตันอาชีพประเทศไทย สนาม 2 ที่สามพราน จ.นครปฐม เวลา 16.00 น.
 
โบว์ลิ่งเอเชียน สกูล เทนพิน แชมเปี้ยนชิพ ที่บลูโอ เอสพลานาด เวลา 13.00 น.

ตะกร้อตะกร้อลอดห่วงอาชีพ เซอร์กิต 3 ที่กกท.  เวลา 18.00 น.

เรือยาวชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่บ้านฉาง จ.ระยอง เวลา 09.00 น.

มวยไทย

12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
14.30 น. ศึกวันทรงชัยไลฟ์ทีวี เวทีศูนย์ต่อต้านยาเสพติด
17.00 น. ศึกมวยไทยลุมพินี TGN เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์