โปรแกรมกีฬา 04/08/11

โปรแกรมกีฬา 04/08/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 4 สิงหาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ฟุตบอลยู-20 ชิงแชมป์โลก

กลุ่มอี
08.00 น. อียิปต์ - ออสเตรีย (เช้าวันศุกร์)
08.00 น. บราซิล - ปานามา (เช้าวันศุกร์)
กลุ่มเอฟ
05.00 น. อาร์เจนตินา - เกาหลีเหนือ (เช้าวันศุกร์)
05.00 น. เม็กซิโก - อังกฤษ (เช้าวันศุกร์)
 
ยูโรป้า ลีก รอบคัดเลือก รอบสาม นัดสอง

22.00 น. วาร์เท็คส์ (โครเอเชีย) - ดินาโม บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)
22.00 น. มลาด้า โบเลสลาฟ (เช็ก) - ลาร์นาก้า (ไซปรัส)
23.00 น. เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน) - อาเลซุนด์ (นอร์เวย์)
23.00 น. คาราบักห์ (อาเซอร์ไบจาน) - คลับ บรูช (เบลเยียม)
23.00 น. อัคโทเบ (คาซัคสถาน) - อลาเนีย (รัสเซีย)
23.30 น. สตรอมก็อดเซต (นอร์เวย์) - แอต.มาดริด (สเปน)
23.45 น. ซลิโก้ โรเวอร์ส (ไอร์แลนด์) - วอร์สคลา (ยูเครน)
00.00 น. กาซ เมตัน (โรมาเนีย) - ไมนซ์ (เยอรมัน)
00.00 น. โกเมล (เบลารุส) - บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี)
00.00 น. แรนส์ (ฝรั่งเศส) - โอลิมปี รุสตาวี่ (จอร์เจีย)
00.00 น. ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท (โครเอเชีย) - สโต๊ค ซิตี้ (อังกฤษ)
00.00 น. ดินาโม ทบิลิซี่ (จอร์เจีย) - เรคยาวิก (ไอซ์แลนด์)
00.00 น. เซนิก้า (สโลวาเกีย) - ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย) 
00.00 น. ฮัคเค่น (สวีเดน) - นาซิออนนาล (โปรตุเกส)
00.00 น. เฮลซิงบอร์ก (สวีเดน) - บีไน เยฮูดา (อิสราเอล)
00.00 น. บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก) - รีด (ออสเตรีย)
00.00 น. เทอร์นาวา (สโลวาเกีย) - เลฟสกี้ โซเฟีย (บัลแกเรีย)
00.00 น. ลีเกีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์) - กาเซียนเตปสปอร์ (ตุรกี)
00.30 น. โลโคโมทีฟ โซเฟีย (บัลแกเรีย) - สลาสค์ (โปแลนด์)
00.30 น. มัคคาบี้ เทลอาวีฟ (อิสราเอล) - เซลเยซนิการ์ (บอสเนียฯ)
00.30 น. เอฟซี ธูน (สวิส) - ปาแลร์โม่ (อิตาลี)
01.00 น. โอลิมเปียกอส โวลอส (กรีซ) - ดิฟเฟอร์แดงก์ (ลักเซมเบิร์ก)
01.00 น. ราบ็อตนิคกี้ (มาซิโดเนีย) - อนอร์โธซิส (ไซปรัส)
01.00 น. เดน ฮาก (ฮอลแลนด์) - โอโมเนีย นิโคเซีย (ไซปรัส)
01.00 น. พีเอโอเค (กรีซ) - วาเลเรนก้า (นอร์เวย์)
01.00 น. วาดุซ (ลิกเตนสไตน์) - ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล)
01.00 น. เวสเตอร์โล (เบลเยียม) - ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิส)
01.30 น. ยาโบลเนช (เช็ก) - อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์)
01.30 น. ฟูแล่ม (อังกฤษ) - อาร์เอ็นเค สปลิท (โครเอเชีย)
01.30 น. เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย) - เวนท์สปิลส์ (ลัตเวีย)
01.45 น. เซนต์ แพทริกส์ (ไอร์แลนด์) - คาร์ปาตี้ (ยูเครน)
01.45 น. ฮาร์ทส์ (สกอตแลนด์) - ปักส์ (ฮังการี)
02.00 น. เอฟเค ซาราเยโว (บอสเนียฯ) - สปาร์ต้า ปราก (เช็ก)
02.05 น. ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย) - โอลิมปิย่า (สโลวีเนีย) 
02.15 น. วิตอเรีย กิมาไรช์ (โปรตุเกส) - มิดทิลแลนด์ (เดนมาร์ก)

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
00.00 น. โกเตบอร์ก - เอไอเค โซลน่า

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
07.00 น. แอตเลติโก้ โกอานเนนเซ่ - แอต.พาราเนนเซ่ (เช้าวันศุกร์)
07.00 น. ฟลูมิเนนเซ่ - อินเตอร์นาซิอองนาล (เช้าวันศุกร์)
07.00 น. เซา เปาโล - คลับ บาเอีย (เช้าวันศุกร์)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
22.00 น. อัล ฮิลาล (ซาอุฯ) - อาริส (กรีซ)
01.30 น. วาเรเซ่ (อิตาลี) - โอซาซูน่า (สเปน)
01.45 น. นาโปลี (อิตาลี) - เปนญาร่อล (อุรุกวัย)
03.00 น. กาดิซ (สเปน) - อูดิเนเซ่ (อิตาลี)
03.00 น. เซบีย่า (สเปน) - เอสปันญ่อล (สเปน)

กอล์ฟ
- เวิลด์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ - บริดจ์สโตน อินวิเตชั่นแนล ที่โอไฮโอ ประเทศสหรัฐอเมริกา
- พีจีเอ ทัวร์ รีโน-ทาโฮ โอเพ่น ที่เนวาด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- แอลพีจีเอ ทัวร์ อิมพีเรียล สปริงส์ แอลพีจีเอ ที่กวางโจว ประเทศจีน

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์เบท-แอท-โฮม คัพ คิซบูฮาล ที่เมืองคิซบูฮาล ประเทศออสเตรีย
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เลกก์ เมสัน เทนนิส คลาสสิค ที่วอชิงตัน ดี.ซี. ประเทศสหรัฐอเมริกา
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เมอร์คิวรี่ อินซัวเรนซ์ โอเพ่น ที่แคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

มวยไทย
18.30 น. ศึก ส.สมหมาย เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์