โปรแกรมกีฬา 16/08/11

โปรแกรมกีฬา 16/08/11

โปรแกรมกีฬาวันอังคารที่ 16 สิงหาคม 2554
ฟุตบอลต่างประเทศ


ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบเพลย์ออฟ นัดแรก

01.45 น. อาร์เซน่อล (อังกฤษ) - อูดิเนเซ่ (อิตาลี)
01.45 น. บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส) - สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย)
01.45 น. เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) - วิคตอเรีย เปลเซ่น (เช็ก)
01.45 น. ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์) - เบนฟิก้า (โปรตุเกส)
01.45 น. ลียง (ฝรั่งเศส) - รูบิน คาซาน (รัสเซีย)
 
เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

01.45 น.บาร์นสลี่ย์ - มิดเดิ้ลสโบรช์
01.45 น. ดอนคาสเตอร์ - ฟอเรสต์
01.45 น. อิปสวิช - เซาธ์แฮมป์ตัน
01.45 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - ฮัลล์ ซิตี้
01.45 น. พอร์ทสมัธ - เร้ดดิ้ง
01.45 น. วัตฟอร์ด - เวสต์แฮม
02.00 น. คริสตัล พาเลซ - โคเวนทรี
 
ลีกวัน อังกฤษ
01.45 น. บอร์นมัธ - สตีฟเนจ
01.45 น. บิวรี่ - เชฟฯ เว้นส์เดย์
01.45 น. เชสเตอร์ฟิลด์ - เปรสตัน
01.45 น. โคลเชสเตอร์ - ชาร์ลตัน
01.45 น. เอ็กเซเตอร์ - เบรนท์ฟอร์ด
01.45 น. ฮาร์ทลี่พูล - ฮัดเดอร์สฟิลด์
01.45 น. เลย์ตัน โอเรียนท์ -  วีคอมบ์
01.45 น. น็อตต์ส เคาน์ตี้ - ทรานเมียร์
01.45 น. รอชเดล - คาร์ไลส์
01.45 น. สคันธอร์ป - โอลด์แฮม
01.45 น. เชฟฯ ยูไนเต็ด - วอลซอลล์
01.45 น. โยวิล - มิลตัน คีนส์

ลีกทู อังกฤษ
01.45 น. อัลเฟรตัน - เซาธ์พอร์ท
01.45 น. บาธ ซิตี้ - เร็กซ์แฮม
01.45 น. เบรนทรี ทาวน์ - กริมสบี้ ทาวน์
01.45 น. เคมบริดจ์ - เทลฟอร์ด
01.45 น. ฟลีตวู้ด ทาวน์ - ดาร์ลิงตัน
01.45 น. เกทส์เฮด - แมนส์ฟิลด์
01.45 น. ลินคอล์น - คิดเดอร์มินสเตอร์
01.45 น. ลูตัน ทาวน์ - ฟอเรสต์ กรีน
01.45 น. นิวพอร์ท - เฮย์ส แอนด์ เยดดิ้ง
01.45 น. สต็อคพอร์ท - เค็ทเทอริ่ง
01.45 น. แทมเวิร์ธ - เอ็บบ์สฟลีต ยูไนเต็ด
01.45 น. ยอร์ค ซิตี้ - บาร์โรว์
 
เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เวสต์เทิร์น แอนด์ เซาท์เทิร์น โอเพ่น ที่ซินซินเนติ ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันอังคารที่ 16 ส.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- อังเกร โกลูเบฟ (รัสเซีย) พบ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 16)
- โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ออสเตรีย) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 10)
- มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 13) พบ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส)
- นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 9) พบ อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 5) พบ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย)
- ดาวิด นัลบานเดียน (อาร์เจนตินา) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สกอตแลนด์,มือ 4)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนตินา)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 11) พบ เอวิต้า เบเนโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
- ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) พบ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 12)
- กิเซล่า ดุลโก้ (อาร์เจนตินา) พบ เผิง ซุ่ย (จีน,มือ 16)
- ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก) พบ เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อนาสตาเซีย โรดิโอโนว่า (ออสเตรเลีย) พบ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 4)
- ชาแนล ชีเพอร์ส (แอฟริกาใต้) พบ เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 6)
- เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2)
- มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 8) พบ อัลโยน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน)
- หลี่ นา (จีน,มือ 5) พบ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
- สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย,มือ 14) พบ เปตร้า เซ็ตคอฟสก้า (สาธารณรัฐเช็ก)
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 3) พบ ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล)

มวยไทย
17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกขุนศึกตระกูลหยาง เวทีลุมพินี



Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์