โปรแกรมกีฬา 26/03/13

โปรแกรมกีฬา 26/03/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556


 

 

ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014

มอนเตเนโกร  เสมอ อังกฤษ 1-1       
ฝรั่งเศส แพ้ สเปน 0-1       
เอกวาดอร์ ชนะ ปารากวัย 4-1   
โบลิเวีย เสมอ อาร์เจนตินา 1-1   
มอลต้า แพ้  อิตาลี 0-2   
ไอร์แลนด์เหนือ  แพ้ อิสราเอล  0-2       
เวลส์ แพ้ โครเอเชีย 1-2   
เบลเยียม ชนะ มาซิโดเนีย 1-0   
โปแลนด์  ชนะ  ซาน มาริโน่ 5-0   
ไอร์แลนด์  เสมอ  ออสเตรีย 2-2   
เยอรมัน ชนะ คาซัคสถาน 4-1   
ฮอลแลนด์  ชนะ  โรมาเนีย 4-0   
เซอร์เบีย  ชนะ สกอตแลนด์ 2-0   
เดนมาร์ก  เสมอ  บัลแกเรีย 1-1       
ยูเครน ชนะ มอลโดวา 2-1       
ตุรกี  เสมอ ฮังการี 1-1   
อาเซอร์ไบจาน  แพ้ โปรตุเกส 0-2
เอสโตเนีย  ชนะ  อันดอร์ร่า 2-0   
อาร์เมนีย  แพ้ เช็ก  0-3    
จอร์แดน ชนะ ญี่ปุ่น 2-1   
อุซเบกิสถาน  ชนะ เลบานอน 1-0   
เกาหลีใต้ ชนะ กาตาร์ 2-1       
ออสเตรเลีย  เสมอ โอมาน 2-2


กระชับมิตรทีมชาติ

อิรัก ชนะ ซีเรีย 2-1            
มาเลเซีย แพ้ ปาเลสไตน์ 0-2           
แอลเบเนีย ชนะ ลิทัวเนีย 4-1    
ลักเซมเบิร์ก แพ้ ฟินแลนด์ 0-3     
สโลวาเกีย เสมอ สวีเดน 0-0       
      

เอเชียน คัพ 2015

คูเวต เสมอ อิหร่าน 1-1   

 

 

 

 

สนุกเกอร์

สนุกเกอร์อาชีพโลกรายการไชน่า โอเพ่น รอบสุดท้าย ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศจีน
รอบไวลด์การ์ด แข่งระบบ 5 ใน 9 เฟรม
เดชาวัต พุ่มแจ้ง ชนะ ซู ยิงฮุย (จีน) 5-2 เฟรม 91-28, 28-66, 1-115, 103-0, 101-1, 66-31, 87-13
รอรี่ แม็คล็อด ชนะ ฮู หัว 5-1 เฟรม 73-19, 57-44, 71-28, 57-60, 80-21, 88-0
เซียะ กั๊ว ดอง ชนะ เจมี่ โค้ป 5-2 เฟรม 52-66, 74-1, 57-19, 55-7, 71-51, 27-79, 80-1
แจ็ค ลีซอว์สกี้ ชนะ ซัว ยูลอง 5-1 เฟรม 41-70, 66-13, 82-20, 66-15, 65-57, 102-0

 

 

 

 

 มวย


 ศึกทรูวิชั่นส์ ยอดมวยรังสิต เวทีมวยรังสิต
คู่เอก นากามูระ (ญี่ปุ่น) อ.พิริยะภิญโญ ชนะคะแนน ยูซ่า ป.กอบเกื้อ  
เพชรเมืองสิงห์ ส.สามารถ ชนะทีเคโอ ฟ้าเพชร ศิริมงคลยิม ยก 4
ศักดิ์เพชร (สมรักษ์) ศักดิ์รุ่งเรือง (จันทร์สุขรุ่งโรจน์) ชนะคะแนน แสนเก่ง ส.ไผ่ทอง
ปีใหม่ ลูกทัพฟ้า ชนะทีเคโอ เพชรปัญญา ศิษย์ชนินธร ยก 3
ฟ้าใส ส.สำราญธร แพ้ทีเคโอ ลาภผล ภพธีรธรรม ยก 4
ก้องศักดิ์ ศักดิ์รุ่งเรือง ชนะคะแนน บางคล้าน้อย ส.ข.พีระ


 ศึกศึกพุ่มพันธุ์ม่วง ที่เวทีลุมพินี
คู่เอก ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย แพ้คะแนน ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์
แสนสะท้าน ส.สุรเดช แพ้แตก ทวนทอง พุ่มพันธุ์ม่วง ยก 3
หยาดฟ้า เค.อาร์.เอส.ยิม ชนะน็อก วีระชน ท.เทพสุทิน ยกที่ 3
ยอดปาดัง เกียรติบรรจง ชนะคะแนน เพชรลูกฟ่าง ช.พิณราช
มณีเจ็ดแสง ส.เทียนโพธิ์ ชนะคะแนน บัวขาว ศิษย์จ่ากุ้ง
ก้องปราจีน ส.จ.หลายปราจีน แพ้คะแนน เก่งกล้า ก.กลมเกลียว
สะหม้อ ส.ทนายวิรัตน์ ชนะคะแนน ศิษย์รัก ส.สุรเดช 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์