สรุปผลกีฬา 15/06/13

สรุปผลกีฬา 15/06/13

สรุปผลกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556


 

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
จีน แพ้ ไทย 1-5
ฟุตบอลยู 21 รอบรองชนะเลิศ
สเปน ชนะ นอร์เวย์ 3  -0
อิตาลี ชนะ ฮอลแลนด์ 1 - 0
ฟุตบอลคอนเฟดเดอร์เรชั่นคัพ
บราซิล ชนะ ญี่ปุ่น 3 - 0


  

 

กอล์ฟ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ นาเยติ โฮเต็ลส์ เอต กอล์ฟส์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 ยูโร (ประมาณ 20 ล้านบาท) ที่สนาม อา แซงต์ โอแมร์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,799 หลา พาร์ 71 ที่หน่วยการปกครองท้องถิ่นแซงต์ โอแมร์ ประเทศฝรั่งเศส หลังจบการแข่งขันรอบ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน ที่ผ่านมา
1. (-4) 209 - ไซม่อน ธอร์นตัน (สาธารณรัฐไอร์แลนด์) 74-70-65, บาปติสต์ ชาเปลแล็ง (ฝรั่งเศส) 72-68-69, ทีจาร์ต ฟาน เดอร์ วอลท์ (แอฟริกาใต้) 67-71-71
4. (-3) 210 - เซฟ เบนสัน (อังกฤษ) 75-65-70
5. (-2) 211 - มักซ์ เกลาแอร์ต (เยอรมนี) 77-65-69, คริส ลอยด์ (อังกฤษ) 73-68-70, วิคเตอร์ ริอู (ฝรั่งเศส) 68-71-72
8. (-1) 212 - เจมี่ เอลสัน (อังกฤษ), เปลเล่ เอ็ดเบิร์ก (สวีเดน) 74-69-69, โรเบิร์ต ดินวิดดี้ (อังกฤษ) 72-66-74
อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
26. (+3) 216 - ริชาร์ด แม็คอีวอย (อังกฤษ) 71-71-74, ไซม่อน เวคฟิลด์ (อังกฤษ) 71-68-77
64. (+9) 222 - แซม ลิตเติ้ล (อังกฤษ) 74-70-78

กอล์ฟเมเจอร์ รายการ ยูเอส โอเพ่นชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 240 ล้านบาท) ที่สนามเมอเรียน กอล์ฟ คลับ พาร์ 70 ระยะ 6,996 หลา ที่เมืองอาร์ดมอร์ รัฐเพนซิลเวเนีย ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบ 2 เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (มีนักกอล์ฟ 68 คน ยังแข่งไม่จบเนื่องจากฟ้ามืดเสียก่อน และจะแข่งต่อกันในเช้าวันเสาร์)
1. (-1) 139 - บิลลี่ ฮอร์สเชล 72-67, ฟิล มิคเคลสัน 67-72
3. (E) 140 - ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ) 68-72, สตีฟ สตริกเกอร์ 71-69, จัสติน โรส (อังกฤษ) 71-69
8. (+1) 141 - จอห์น เซนเด้น (ออสเตรเลีย) 70-71, นิโคลัส โคลแซร์ตส์ (เบลเยียม) 69-72
13. (+2) 142 - แมทธิว ก๊อกกิ้น (ออสเตรเลีย) 68-74
17. (+3) 143 - ไทเกอร์ วู้ดส์ 73-70, รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) 73-70, กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ-คาสตานโญ่ (สเปน) 71-72, เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้) 71-72, แมตต์ เบทเทนคอร์ต 72-71
23. (+4) 144 - เจฟฟ์ โอกิลวี่ (ออสเตรเลีย) 74-70, โบ แวน เพลท์ 73-71, รัสเซลล์ น็อกซ์ (สกอตแลนด์) 69-75
 สรุปอันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
43. (+6) 146 - เค.เจ. ชอย (เกาหลีใต้) 70-76
53. (+7) 147 - ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ) 70-77, อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย) 72-75, บั๊บบ้า วัตสัน 71-76, แมตต์ คูชาร์ 74-73
66. (+8) 148 - แบรนด์ท สนีเดเกอร์ 74-74
124. (+13) 153 - แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 76-77, ธงชัย ใจดี (ไทย) 79-74
หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

เทนนิส

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอกอน คลาสสิก ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7.05 ล้านบาท) ที่เมืองเบอร์มิงแฮม ประเทศอังกฤษ เมื่อวันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
อลิสัน ริสเก้ (สหรัฐอเมริกา) ชนะ ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมนี, มือ 5) 2-1 เซต 7-6 (7-2), 2-6, 6-4
รอบรองชนะเลิศ
ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย) ชนะ มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 16) 2-1 เซต 7-6 (7-5), 1-6, 6-3
ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) ชนะ อลิสัน ริสเก้ (สหรัฐอเมริกา) 2-1 เซต 5-7, 6-1, 6-4

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เอกอน แชมเปี้ยนชิพส์ ชิงเงินรางวัลรวม 683,665 ยูโร (ประมาณ 27.3 ล้านบาท) ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ เมื่อวันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
มาริน ซิลิช (โครเอเชีย, มือ 5) ชนะ เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) 2-1 เซต 6-4, 4-6, 6-2 
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) ชนะ โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 4) 2-1 เซต 4-6, 6-3, 6-2

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เนิร์นแบร์ก เวอร์ซิเชรังส์คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7.05 ล้านบาท) ที่เมืองเนิร์นแบร์ก ประเทศเยอรมนี เมื่อวันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน ที่ผ่านมา
 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย, มือ 7) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-3, 6-3


เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เจอร์รี่ เวเบอร์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 683,665 ยูโร (ประมาณ 27.3 ล้านบาท) ที่เมืองฮัลเล่ ประเทศเยอรมนี เมื่อวันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย) ชนะ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 2) 2-0 เซต 6-3, 6-2
โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 1) ชนะ ทอมมี่ ฮาส (เยอรมนี, มือ 3) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 6-4

เทนนิสอาชีพ เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ เอกอน น็อตติ้งแฮม ชาลเลนเจอร์ 2013 ที่สนามหญ้าเมืองน็อตติ้งแฮม ประเทศอังกฤษ
ประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ

สนฉัตร รติวัฒน์ / สรรค์ชัย รติวัฒน์ ชนะ เจมี่ เดลกาโด้ / แมทธิว เอ็บเด้น (อังกฤษ /  ออสเตรเลีย)  2-0 เซ็ต 7-5 ,6-4
ปูราฟ ราจา / ดีวีจ์ ชาราน ชนะ มาร์เชโล่ เดโมไลเนอร์ / นิโคลาส มอนโร  2-1 เซต 6-7 (8), 6-3 และ 10-8

ประเภทหญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
นพวรรณ เลิศชีวกานต์ /  ซู ยี่ ฟาน (จีน) แพ้ จูเลีย คอน / สเตฟานี่ ฟอเรตซ์ (ฝรั่งเศส) 1-2 เซต 6-4,1-6,5-10


สนุกเกอร์อาชีพโลก รายการ ยี่ซิง โอเพ่น เอเชียน ทัวร์ 1 ที่ยี่ซิง สปอร์ต เซนเตอร์ เมืองยี่ซิง ประเทศจีน
รอบ 16 คนสุดท้าย
เดชาวัต พุ่มแจ้ง แพ้  เทียน เปง เฟย (จีน) 0-4 เฟรม

 


ฟุตบอล เอไอเอสลีกภูมิภาค

โซนภาคใต้
ชุมพร เอฟซี เสมอ พัทลุง เอฟซี 0-0
นครศรี เฮอริเทจ เสมอ พังงา เอฟซี  0-0
โซนภาคเหนือ
อุตรดิตถ์ เอฟซี ชนะ กำแพงเพชร เอฟซี 1- 0
ตาก เอฟซี แพ้ ลำปาง ยูไนเต็ด 0-3
น่าน เอฟซี เสมอ อุทัยธานี ฟอเรสท์  1-1
แพร่ ยูไนเต็ด ชนะ เพชรบูรณ์ เอฟซี 1-0
โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
กาฬสินธุ์ เอฟซี ชนะ อำนาจเจริญ ทาวน์ 1-0
นครพนม เอฟซี แพ้ หนองบัวลำภู เอฟซี 0-1
สกลนคร เมืองไทย เอฟซี แพ้ ชัยภูมิ ยูไนเต็ด 1-5
อุดรธานี เอฟซี ชนะ มหาสารคาม ยูไนเต็ด 2-1

ฟุตบอลโตโยต้าลีกคัพ
เกร็กคู ลูกทัพฟ้า ปทุมธานี เอฟซี  ชนะ  แอร์ฟอร์ซ เอวิเอ เอฟซี 2-0
ปตท.ระยอง เสมอ อาร์มี่ ยูไนเต็ด 1-1( อาร์มี่ ยูไนเต็ด ชนะต่อเวลา 1-2)


ฟุตบอลเยาวชนอายุ 13 ปี ช้าง-เอฟเวอร์ตัน จูเนียร์ คัพ 2013 ที่สนามกีฬากองทัพบก
รอบ 8 ทีมสุดท้าย
อัสสัมชัญธนบุรี ชนะ  อีสาน ยูไนเต็ด อะคาเดมี่ 5-0
ชลบุรี เอฟซี ชนะ  เรพาริล เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด 4-0
บุรารักษ์ สมุทปราการ ชนะ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 3-1
ภูเก็ต ยูไนเต็ด (ปลูกปัญญา) ชนะ เจ้าสัวน้อย 4-2


ฟุตบอลเยาวชนและประชาชนประจำปี 2556 ระดับประเทศรุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ที่จังหวัดชียงใหม่
เชียงใหม่ ชนะ นนทบุรี 1-0
กรุงเทพฯ แพ้ ชลบุรี 0-1

 มวยไทย

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย
คู่เอก รุ่งอุบล ซากามิ ชนะน็อก หยาดฟ้า เค.อาร์.เอส.ยิม ยกที่ 3
ดาวพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา ชนะคะแนน ตาเพชร ต.ทักษิณ
ยอดยางงาม เดชรัตน์ แพ้คะแนน หาญศึกเล็ก ศิษย์จ่ากุ้ง
เพชรชาติชาย ชาวไร่อ้อย ชนะคะแนน เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน 


เทนนิสอาชีพ พีทีที แชมเปี้ยนชิพส์ ภาคอีสาน 2013 ที่ศูนย์ฝึกเทนนิสจังหวัดขอนแก่น โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรอบคัดเลือก
กัมพล ขันติวีรวัฒน์ ชนะ ภานุพงศ์ แก้วอรุณ  2-1 เซต 6-2, 4-6, 1-0(5)
ลักษมัณฑ์ เอกุล (ร้อยเอ็ด) ชนะ กันติทัต อ่อนศรี (ขอนแก่น) 2-0 เซต 6-1, 7-6(4)
สุชาติ ชาปัญญา(กรุงเทพฯ) ชนะ ซีย์รีลล์ จาบ์นอง (ฝรั่งเศส) 6-0, 3-0 และได้ผ่าน (ซีย์รีลล์หายใจไม่ทัน)
ธนพล พิเดช (อุดรธานี) ชนะ พิสุทธิศักดิ์ เงินเกื้อกูล (สุพรรณบุรี) 2-0 เซต 6-4, 6-0
แดเนียล ราจสกีย์ (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ มนตรี นวลศรี(กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-0, 6-1
วรากร เลิศศิริ (ขอนแก่น) ชนะ ศิวพงศ์ สิงห์ธรรมรักษ์ (สมุทรปราการ) 2-0 เซต 6-2, 6-3
วิษุวัต ไชยโส (ร้อยเอ็ด) ชนะ ชกาจ วรรณไพบูลย์ (ขอนแก่น) 2-0 เซต 6-0, 6-0
กัมพล ขันติวีรวัฒน์ (ขอนแก่น) ชนะ ภานุพงศ์ แก้วอรุณ (นครศรีธรรมราช) 2-1 เซต 6-2, 4-6, 1-0 (5)
ณัฐวุฒิ บุญพ่วง (พระนครศรีอยุธยา) ชนะ พันธวัสส์ รติวัฒน์(อุดรธานี) 2-0 เซต 6-0, 6-2



แบดมินตัน ซียู โอเพ่น 2013 อินสไพร์ บาย ไทยพีบีเอส ที่ชั้น 4 อาคารศูนย์กีฬาและนันทนาการ  ศูนย์กีฬาแห่งจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
ประเภทชายเดี่ยว 18 ปี รอบรองชนะเลิศ
กิตติพณ ชัยโรจน์กาญจนา ชนะ พีรณัฐ บุญทัน 2-0 เกม 21-12, 21-11
ธนดล จำปาน้อย ชนะ วรพล ทองสง่า 2-1 เกม 21-12, 13-21, 21-14

ประเภทชายเดี่ยวทั่วไป รอบก่อนรองชนะเลิศ
โฆษิต เพ็ชรประดับ (เชียงใหม่) ชนะ ธงชัย เฮงวิวัฒนชัย (ธนบุรี) 2-0 เกม 21-9, 21-7
ประวีร์ ตั้งประเสริฐ (จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) ชนะ นันทกานต์ ยอดไพสง (ธนบุรี) 2-1 เกม 21-16, 8-21, 21-19
ปริญญาวัฒน์ ทองน่วม (จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) ชนะ อภิสิทธิ์ แซ่เตียว (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-14, 21-18
รชต จันดาวรรณ (จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) ชนะ ธเนศ โตเจริญบดี (ที ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-17, 21-19

ประเภทชายคู่ ทั่วไป รอบก่อนรองชนะเลิศ
พีระพงษ์ จูประทานสุข / ภูษณวัตร์ สายศิริวิทย์ (บ้านทองหยอด/สวนลุมรวมมิตร) ชนะ ชนม์ชนก อุบลพงษ์ / ภานุวัฒน์ พิศาลธนกุล (สิงห์ เอช เอช) 2-1 เกม 18-21, 21-16, 21-18
ติณณ์ อิสริยะเนตร / วัชระ บูรณะเครือ (เสนานิคม/แกรนนูลาร์) ชนะ ธเนศ โตเจริญบดี / ศิวดล ศุขประดิษฐ์ (ที ไทยแลนด์/จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) 2-0 เกม 21-18, 21-16
อัครวินทร์ อภิสุข / อิงครัตน์ อภิสุข (ที ไทยแลนด์) ชนะ กีรติ ลิขิตอนุรักษ์ / สุภัค จอมเกาะ (เชียงใหม่/ราชพฤกษ์) 2-1 เกม 19-21, 21-16, 21-18
ติณณ์ โทณวณิก / วสพล อุตมัง  (เชียงใหม่/รอยัลสตาร์) ชนะ ตราวุธ โพธิ์เที่ยง / พุทธพร บวรวัฒนานุวงศ์ (ที ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-15, 21-17

ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุ 10 ปี รอบรองชนะเลิศ
พีรดนย์ เติมธนะศักดิ์ (บ้านทองหยอด) ชนะ ธีรเมธ กอบประเสริฐกุล (ศรีราชา) 2-0 เกม 21-10, 21-8
ภูริธัช อารีย์ (เอ็มที อารีน่า) ชนะ ธัชพล จำนงค์ (ดิลก) 2-0 เกม 21-12, 21-16

ประเภทหญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 10 ปี รอบรองชนะเลิศ
กฤตพร เจียรธเนศ (บีจี สปอร์ต) ชนะ ศศิกานต์ ปิยวัชรวิจิตร (ฑิมณภัทร์) 2-0 เกม 21-11, 21-16
พรพิชชา เชยกีวงศ์  (บีจี สปอร์ต) ชนะ อรณิชา ศิริวัฒนกุล (นิวเลิศ) 2-0 เกม 21-9, 21-9

ประเภทหญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 18 ปี รอบรองชนะเลิศ
นภัสสร อินทรัตน์ชัยกิจ (อาร์อี สปอร์ต) ชนะ ดลพร รุหการ (ฑิมณภัทร์) 2-0 เกม 21-12, 21-13
ณัชชา แสงโชติ (แกรนนูลาร์) ชนะ ณิชกานต์ ขวัญแดง (ทริปเปิ้ลวี) 2-1 เกม 21-11, 18-21, 21-8

ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุ 14 ปี รอบรองชนะเลิศ
วิภู อินทร์แก้ว (ที ไทยแลนด์) ชนะ กานดิศ วรรณอรุณ (แกรนนูลาร์) 2-1 เกม 13-21, 21-17, 21-14
พชรพล นิพรรัมย์ (บ้านทองหยอด) ชนะ กิตติทัช เชยกลิ่นเทศ (ที ไทยแลนด์) 2-1 เกม 22-24, 21-15,  21-9

ประเภทหญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 14 ปี รอบรองชนะเลิศ
ชาสินี โกรีภาพ  (เอ็มซีพี) ชนะ ขวัญชนก สุดใจประภารัตน์ (รอยัลสตาร์) 2-0 เกม 24-22, 21-8
ภัทรสุดา ไชยวรรณ (บ้านทองหยอด) ชนะ ทิพวาทีย์ ใจอารีย์ (รอยัลสตาร์) 2-1 เกม 21-12, 19-21, 21-11

ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุ 12 ปี รอบรองชนะเลิศ
ปุญญ์ เปรื่องวิทยานนท์ (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ ณภัทรวงค์ สวัสดิวณิชชากร (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-8, 21-11
กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (เสนานิคม) ชนะ คณินพงศ์ โยกาศ (ทริปเปิ้ลวี) 2-0 เกม 21-13, 21-9

ประเภทหญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 12 ปี รอบรองชนะเลิศ
ภัทรสุดา ไชยวรรณ (บ้านทองหยอด) ชนะ เบญญาภา เอี่ยมสอาด (คีรี แบดฯ) 2-0 เกม 21-7, 21-14
ญาณิสา ชื่นเจริญ (บ้านทองหยอด) ชนะ ทิพย์ภาพร ยิ้มจิตต์ (หงส์) 2-0 เกม 21-8, 21-4

ประเภทชายคู่ รุ่นอายุ 12 ปี รอบรองชนะเลิศ
คณินพงศ์ โยกาศ / ปุญญ์ เปรื่องวิทยานนท์ (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ ณภัทรวงค์ สวัส / ธนวิน มาดี (บ้านทองหยอด/เอ็นพี คอร์ท) 2-0 เกม 21-11, 21-12
กุลวุฒิ วิทิตศานต์ / ภาดล วงศ์สนิท (เสนานิคม/รอยัลสตาร์) ชนะ ธีรพงษ์ วัชรชัยนันท์ / อภิชสิษฐ์ ธีระวิวัฒน์ (เอ็มซีพี/กาญจนบุรี) 2-0 เกม 21-8, 21-10

ประเภทหญิงคู่ รุ่นอายุ 12 ปี รอบรองชนะเลิศ
ญาณิสา ชื่นเจริญ / ภัทรสุดา ไชยวรรณ (บ้านทองหยอด) ชนะ ทิพย์ภาพร ยิ้มจิตต์ / เมธิณี คุณาอนุวิทย์ (หงส์/สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-9, 21-5
วนิดา บัวภา / อุทัยวรรณ นาคนพมณี (เอ ทีม) ชนะ ขวัญข้าว รัตนประพันธ์พร / นันท์นภัส กราบทอง (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-19, 21-12

ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุ 16 ปี รอบรองชนะเลิศ
เมฆ ณรงค์ฤทธิ์ (ที ไทยแลนด์) ชนะ กันตวัฒน์ ลีลาเวชบุตร (ที ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-16, 21-18
กันตภณ หวังเจริญ (ที ไทยแลนด์) ชนะ กรกฤต เหล่าตระกูล (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-15, 21-12

ประเภทหญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 16 ปี รอบรองชนะเลิศ
ศุภนิดา เกตุทอง (ที ไทยแลนด์) ชนะ มนัสนันท์ เลิศหัตถศิลป์ (แอ๊ดเฟิร์ส) 2-1 เกม 21-10,19-21, 21-15
นภัสสร อินทรัตน์ชัยกิจ (อาร์อี สปอร์ต) ชนะ ฤทัยชนก ไล้สวน (บ้านทองหยอด) 2-1 เกม 19-21, 23-21, 21-15

ประเภทชายคู่ รุ่นอายุ 16 ปี รอบรองชนะเลิศ
กฤษ ตันติอนันท์กุล กับ เมฆ ณรงค์ฤทธิ์ (ที ไทยแลนด์) ชนะ กรวีร์ พิกุลงาม กับ กันตภณ หวังเจริญ (ที ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-18, 21-14
ทัตพงศ์ พยุงผล กับ สำคัญสุด สีหตุลานนท์ (ศิริภูล) ชนะ พอพล จันดาวรรณ กับ วิภู อินทร์แก้ว (ที ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-15, 21-19

ประเภทหญิงคู่ รุ่นอายุ 16 ปี รอบรองชนะเลิศ
นภัสสร อินทรัตน์ชัยกิจ / รวิมน เอี่ยมรัตนเมธีกุล (อาร์อี สปอร์ต/บ้านทองหยอด) ชนะ ธนภรณ์  แย้มเกษม / ศนิชา ชำนิบรรณการ (รอยัลสตาร์) 2-0 เกม 21-17, 21-13
มัทนา เหมรัชตานันต์ / ฤทัยชนก ไล้สวน (บ้านทองหยอด) ชนะ กีลาซู โอสเตอร์ไมเยอร์ / ศุภนิดา เกตุทอง (แกรนนูลาร์/ที ไทยแลนด์) 2-0 เกม 23-21, 21-18  

ประเภทชายคู่ รุ่นอายุ 10 ปี รอบรองชนะเลิศ
ธัชพล จำนงค์ / ศรัณย์ภัทร รัตนเทวมาตย์ (ดิลก/เอ็นจอยส์) ชนะ ธนดล ยันต์มงคล / ภัทรภูมิ ผู้ดีประเสริฐ  (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-1, 21-5
พีรดนย์  เติมธนะศักดิ์ / ภูริธัช อารีย์ (บ้านทองหยอด/เอ็มทีอารีน่า) ชนะ ธนวัฒน์ ธนาดำรงค์ / สุรภัสร์ กิจพัฒนาศิลป์ (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-5, 21-8

ประเภทหญิงคู่ รุ่นอายุ 10 ปี รอบรองชนะเลิศ
พรณิชา สุวัฒโนดม / ศศิกานต์ ปิยวัชรวิจิตร (ราชพฤกษ์/ฑิมณภัทร์) ชนะ กัญญาณัฐ สุดเชยชม / ธมนวรรณ นิธิอิทธิไกร (ทริปเปิ้ลวี) 2-1 เกม 21-16, 19-21, 21-8
กฤตพร เจียรธเนศ / พรพิชชา เชยกีวงศ์  (บีจี สปอร์ต) ชนะ กันติชา คุ่ยโล่ / ณัฐณิชา จตุพนาพร (แกรนนูลาร์) 2-0 เกม 21-13, 21-6

ประเภทหญิงเดี่ยวรุ่นทั่วไป รอบรองชนะเลิศ
สริตา สุวรรณกิจบริหาร (จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) ชนะ ณัฐณิชา เบญจปัญญานุกุล (จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) 2-1 เกม 19-21, 21-12, 21-18
วิศรา มรรคศศิธร (แกรนนูลาร์) ชนะ ณัชชา แสงโชติ (แกรนนูลาร์) 2-0 เกม 21-13, 21-18

ประเภทชายเดี่ยวรุ่นทั่วไป รอบรองชนะเลิศ
โฆษิต  เพ็ชรประดับ (เชียงใหม่) ชนะ ประวีร์ ตั้งประเสริฐ (จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) 2-0 เกม 21-14, 21-16
ปริญญาวัฒน์  ทองน่วม (จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) ชนะ รชต จันดาวรรณ (จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) 2-0 เกม 21-13,  21-12

ประเภทชายคู่อายุรวม 100 ปี รอบรองชนะเลิศ
ชยุต นิลพังงา / นิวัฒน์ นันทนานนท์ (ห้าตะขาบ) ชนะ กิตติคม คชถิตย์ / ภาณุเมศ จงกลรัตนาภรณ์ (สวนลุมรวมมิตร) 2-0 เกม 21-12, 21-16
ฉัตรชัย ชุณหจินดา / วรพจน์ ฉันทกิจ (สวนลุมรวมมิตร) ชนะผ่าน ธีระชัย จารุวัสตร์ / ศักย์สันต์ ปกรณ์ธรรม (โรงแรมอโนมา)

ประเภทหญิงคู่อายุรวม 90 ปี รอบรองชนะเลิศ
นุดี แสงเพ็ญ / บุญตา โยธาประเสริฐ (นิวเลิศ/สวนลุมรวมมิตร) ชนะ นิศารัตน์ เทียนทอง / รจนา บุญประถัมภ์ (สวนลุมรวมมิตร) 2-0 เกม 22-20, 21-8
วิภาวรรณ พยุงผล / อภิญญา อดทน (สวนลุมรวมมิตร) ชนะ จรรยา เหมือนวงศ์ / ประมวล วัฒนาจารุพงศ์ (สวนลุมรวมมิตร) 2-0 เกม 21-10, 21-16

ประเภทชายคู่อายุ 35 ปีขึ้นไป รอบรองชนะเลิศ
นฤนาถ ช่วยมาก / พงษ์เทพ อิ่มแก้ว (สวนลุมรวมมิตร/ห้าตะขาบ) ชนะ ณัฐวุฒิ สร้อยดอกสน / วิศว พิมพ์สมาน (ห้าตะขาบ) 2-0 เกม 21-16, 21-14
ณัฐพล สารวัล / วรพจน์ สมจริยา (ห้าตะขาบ) ชนะ ธีรพัฒน์ คล้ายมุข / ธเนศ ชูชาติพงษ์ (ศูนย์กีฬาแห่งจุฬาฯ) 2-1 เกม 15-21, 21-9, 21-11


เทเบิลเทนนิส ทีโอที ออล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2013 เซอร์กิตที่ 2 ที่สนามแข่งขัน โรงยิมเนเซียม

ประเภทประชาชนหญิงเดี่ยวทั่วไป รอบแรก
อรวรรณ พาระนัง (ร.ร.กีฬากรุงเทพฯ) ชนะ จริญญา ประมวลศิลป์ (มหาวิทยาลัยธนบุรี) 3-2 เกม 11-7, 8-11, 11-4, 8-11, 13-11
ธนภรณ์ การขยัน (ม.ธนบุรี) ชนะ ทิวา ประสิทธิ์รัมย์ (พิจิตร) 3-2 เกม 11-8, 11-5, 1-11, 6-11, 11-4
กรชนก สุขหอม (กองทัพบก) ชนะ ปาริชาติ ไพรสี (นนทบุรี) 3-0 เกม 11-5, 11-9, 11-7
กรกช สุภาเนติรัตน์ (พัทยา ยูไนเต็ด) ชนะ ฉัตรฑริกา คล้ายสุวรรณ (สโมสรกีฬาเซนทรัล) 3-1 เกม 5-11, 11-5, 12-10, 11-9
จรรยาพร วรภัคดี (กองทัพบก) ชนะ สิรภัทร ไพรดี (ร.ร.กีฬากรุงเทพ) 3-0 เกม 11-9, 11-2, 11-5

ประเภทประชาชนชายเดี่ยวทั่วไป รอบแรก
ศตพร เจิมปลั่ง (พิจิตร) ชนะ คชรักษ์ สุขประเสริฐ (โอสถสภา) 3-1 เกม 9-11, 11-9, 11-9, 11-5
ก้องเกียรติ ทรัพย์ศิริอยู่คง (โอสถสภา) ชนะ วรัญญู สุขะตุงคะ (ลาซาลกรุงเทพ) 3-1 เกม 12-10, 11-6, 10-12, 11-5
สมพงษ์ ตามเพชรเดิม (การท่าเรือแห่งประเทศไทย) ชนะ พีรณัฐ ทิพยมณฑล (โอสถสภา) 3-2 เกม 4-11, 11-5, 7-11, 11-6, 11-3
ธนวันต์ รู้คงประเสริฐ (พิจิตร) ชนะ ทักษิณ ประชุมฉลาด (โอสถสภา) 3-1 เกม 11-9, 11-9, 9-11, 11-3

ประเภทชายเดี่ยว อายุ 45 ปี ขึ้นไป รอบแรก
ประเสริฐ เรืองศรีเจริญรุ่ง (โปลิศ/ไอแบงก์) ชนะ จรัล งามขำ (กองทัพภาค 2) 3-1 เกม 11-5, 11-8, 11-13, 12-10
ชัยมงคล เกษตรภิบาล (กองทัพอากาศ) ชนะ นภดล ฤทธิรงค์ (กองทัพภาค 2) 3-0 เกม  11-8, 11-5, 11-6
มิสเตอร์ ปีเตอร์ มา (โปลิศ ไอแบงก์) ชนะ สัญชัย แจ่มจันทร์ (กองทัพภาค 2) 3-0 เกม 11-4, 11-5, 11-6

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์