โปรแกรมกีฬา 18/06/13

โปรแกรมกีฬา 18/06/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2556


 

 

ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014

ออสเตรเลีย ชนะ อิรัก  1-0   
เกาหลีใต้ แพ้ อิหร่าน 0-1    
อุซเบกิสถาน ชนะ กาตาร์ 5-1    
จอร์แดน ชนะ โอมาน 1-0     


ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป

อิตาลี แพ้ สเปน 2-4  

 

 

 

 

เทนนิส


เทนนิสแกรนด์สแลม รายการ วิมเบิลดัน 2013 ที่โรแฮมป์ตัน กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก รอบแรก
แทมมารีน ธนสุกาญจน์ ชนะ โจวาน่า ยาคซิซ (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 7-6,6-3
ลักษิกา คำขำ  แพ้ เวอร์จิเนีย ราซซาโน่ (ฝรั่งเศส) 1-2 เซต 7-5, 3-6,5-7
ณัฐนิดา หลวงแนม แพ้ ชาช่า โจเนส(ออสเตรเรีย) 0-2 เซต3-6,1-6




แบดมินตัน หลี่หนิง ที่สิงคโปร์ซิตี้ ประเทศสิงคโปร์
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบควอลิฟาย
พี ซี ทูลาซี่ (อินเดีย) ชนะ พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ 2-1 เกม 18-21, 21-13, 21-8



ประเภทชายคู่ รอบควอลิฟาย
ฉาง ยุนหลุน / ลี ชงเหว่ย (ฮ่องกง)  ชนะ วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ / ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม 2-0 เกม 21-16, 23-21



ประเภทหญิงคู่ รอบควอลิฟาย
รจนา จุฑาบัณฑิตกุล / จงกลพรรณ กิติธรากุล ชนะ แลงกรี้ อเล็กซานเดอร์ / อลิซา คิม (อังกฤษ) 2-0 เกม 21-7, 21-10



ประเภทคู่ผสม รอบควอลิฟาย
ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม / จงกลพรรณ กิติธรากุล ชนะผ่าน โมฮัมมัด อารีฟ / ตัน เหว่ยหาน (สิงคโปร์)
วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ / รจนา จุฑาบัณฑิตกุล แพ้ แอนดรูว์ เอลิส / ลอร์เรน สมิธ (อังกฤษ) 0-2 เกม 12-21,17-21
มณีพงศ์ จงจิตร / พุธิตา สุภจิรกุล แพ้ ริโยตะ ทาฮาตะ / นาโอโกะ ฟูกุมาน (ญี่ปุ่น) 1-2 เกม 29-27, 14-21, 18-21
ชยุต ตรียะชาติ / พีรยา มั่นกิจอม แพ้ ตัน ซีเจียง / ยูเลียน่า เดลิส (สิงคโปร์) 0-2 เกม 18-21, 19-21

 

 

 

เทนนิส

 

เทนนิสอาชีพ พีทีที แชมเปี้ยนชิพส์ ภาคอีสาน 2013 ที่ศูนย์ฝึกเทนนิสจังหวัดขอนแก่น โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ธนากร ศรีชาพันธุ์ ชนะ ซิลเวสเตอร์ อาลามดาร์ 2-0 เซต 6-4, 6-3
ณัฐนนท์ กัจฉปานันท์(ยะลา) ชนะ ภูมิ สอนบุตรนาค (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-0, 6-1
ธนภัค ตรีสัตยกุล (นครปฐม) ชนะ พงศภัค เกิดลาภี (นนทบุรี) 2-0 เซต 6-1, 6-3
คงทรัพย์ คงคา (กรุงเทพฯ) ชนะ ชนินทร ศิลกุล (นครราชสีมา) 2-0 เซต 6-3, 6-1
วรุตม์ ก่อเกียรติถาวร (กรุงเทพฯ) ชนะ ทีโม ศิวพฤกษ์ (กรุงเทพฯ) 2-1 เซต 6-4, 3-6, 6-3
ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา (ชลบุรี) ชนะ นวกานต์ ขุนจันทร์ (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 7-5, 6-0
พัชรพล กาวิน (ปทุมธานี) ชนะ วโรตม์ อุดมสุข (นครราชสีมา) 2-0 เซต 7-6(2), 6-2
ทศ พึ่งรัศมี (ลำปาง) ชนะ อติกันต์ จูปราง (กรุงเทพฯ) 2-1 เซต 2-6, 6-1, 6-2
สรเชษฐ์ อวยพร (นครปฐม) ชนะ อดิเรก ขุนด่านพินิจวงศ์ (นนทบุรี) 2-0 เซต 6-4, 6-1
อวิรุทธ์ ผาผุย (กรุงเทพฯ) ชนะ เมธาวุฒิ พงษ์ธนู(ศรีสะเกษ) 2-0 เซต 6-4, 6-3
ชาลีชาญ ธนสุกาญจน์ (กรุงเทพฯ) ชนะ ธนธัช บุญศิริ(นนทบุรี) 2-0 เซต 7-5, 6-2
พีระเกียรติ ศิริฤทัยวัฒนา (กำแพงเพชร) ชนะ เกณฑกานต์ งามสอน (ชลบุรี) 2-1 เซต 6-4, 5-7, 6-4
ปัณณ์ โพธิทัต (กรุงเทพฯ) ชนะ ภาสุร อินทนปสาธน์ (นครปฐม) 2-0 เซต 6-3, 6-4
พงศ์ศิริ นิโรจน์ (กรุงเทพฯ) ชนะ มาร์ค โคเลนเบิร์ก (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-2, 6-2
วัชรพงษ์ เอี่ยมละออ (กรุงเทพฯ) ชนะ ศิวกร จุฑารุจิเวศ (บุรีรัมย์) 2-0 เซต 7-6(5), 6-2
เด่น จันทรักษ์ (กรุงเทพฯ) ชนะ สรวิชญ์ แก้ววงศ์วัฒนา (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-2

 

 มวย


ศึกไพรอนันต์ ที่เวทีลุมพินี

คู่เอก เดอะเล็ก ว.สังข์ประไพ ชนะน็อก บางพลีน้อย 96ปีนัง ยก2
ยอดทวนทอง เพชรยินดีอะคาเดมี่ ชนะคะแนน มั่งมี ท.เทพสุทิน
ตุ๊กตาทอง ส.จ.ต้อยแปดริ้ว ชนะทีเคโอ สิทธิศักดิ์ ศิษย์บุญมี ยกที่ 2
เพชรสีหมอก เพชรบัญชา แพ้คะแนน อัปบาส ลูกสวน
จ้าวฤทธิ์ ลูกจำปาชัย แพ้ทีเคโอ เทียนชัย ส.คณิตสร ยกที่ 5
ผุดผาดเล็ก ลูกหนองแหน แพ้คะแนน เพชรเอก อ.ยุทธนา
จิ้งหรีดทอง  ศิษย์เจ๊กานต์ ชนะคะแนน เพชรเกรียงไกร ท.พราน49

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์