สรุปผลกีฬา 30/06/13

สรุปผลกีฬา 30/06/13

สรุปผลกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556

 

 

 

ศึกฟุตบอลคอนเฟรดเดอร์เรชั่นคัพ

อุรุกวัย 2(2) - 2(3) อิตาลี

บราซิล - สเปน

 

 

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ดิ ไอริช โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 2,000,000 ยูโร (ประมาณ 80 ล้านบาท) ที่สนาม คาร์ทอน เฮ้าส์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 7,301 หลา พาร์ 72 ในเมืองเมย์นูธ ประเทศสาธารณรัฐไอร์แลนด์ หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย เมื่อวันอาทิตย์ที่ 30 มิถุนายน ที่ผ่านมา
1. (-14) 274 - พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ) 68-72-67-67
2. (-11) 277 - โรเบิร์ต ร็อค (อังกฤษ) 69-66-71-71, จูสต์ ลุยเท่น (เนเธอร์แลนด์) 67-70-66-74
4. (-9) 279 - ปาโบล ลาร์ราซาบัล (สเปน) 69-69-66-75
5. (-8) 280 - เชน ลอว์รี่ (สาธารณรัฐไอร์แลนด์) 67-70-74-69, แกเร็ธ ชอว์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 73-68-70-69, ราฟาเอล กาเบรร่า-เบโย่ (สเปน) 69-70-70-71, โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน) 68-69-71-72, อัลบาโร่ กีรอส (สเปน) 72-68-68-72
10. (-7) 281 - แดนนี่ วิลเล็ตต์ (อังกฤษ) 73-68-71-69, ปีเตอร์ ลอว์รี่ (สาธารณรัฐไอร์แลนด์) 72-71-67-71, เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์) 69-71-69-72, อเลฆานโดร กานยิซาเรส (สเปน) 71-69-69-72, ปีเตอร์ ไวท์ฟอร์ด (สกอตแลนด์) 71-68-69-73
อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
18. (-5) 283 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 68-71-70-74
22. (-4) 284 - ริชาร์ด สเติร์น (แอฟริกาใต้) 73-70-67-74
32. (-2) 286 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) 73-67-76-70, ปีเตอร์ ยูห์ไลน์ (สหรัฐอเมริกา) 67-68-74-77
47. (E) 288 - พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์) 71-70-73-74

กอล์ฟแอลพีจีเอ ทัวร์ เมเจอร์ที่ 3 ของปี รายการ ยูเอส วีเมนส์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม $3.25 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 97.5 ล้านบาท) ที่สนามเซโบแน็ค กอล์ฟ คลับ พาร์ 72 ระยะ 6,821 หลา ที่เมืองเซาธ์แฮมป์ตัน รัฐนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
1. (-10) 206 - พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้) 67-68-71
2. (-6) 210 - ไอ.เค. คิม (เกาหลีใต้) 68-69-73
3. (-3) 213 - โจดี้ ยวร์ต ชาดอฟฟ์ (อังกฤษ) 70-69-74
4. (-1) 215 - รยู โซยอน (เกาหลีใต้) 73-69-73, แอนเจล่า สแตนฟอร์ด (สหรัฐฯ) 73-68-74
6. (+1) 217 - พอลล่า ครีเมอร์ (สหรัฐฯ) 72-73-72, เจสซิก้า คอร์ด้า (สหรัฐฯ) 70-71-76
8. (+2) 218 - ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น) 76-70-72, บริททานี่ แลงก์ (สหรัฐฯ) 76-69-73, คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ) 72-72-74, บริททานี่ ลินซิคัม (สหรัฐฯ) 72-72-74
 สรุปอันดับผู้เล่นที่น่าสนใจ
12. (+3) 219 - แคร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย) 73-73-73
17. (+4) 220 - ชอย นา-ยอน (เกาหลีใต้) 71-77-72
20. (+5) 221 - เฟิ่ง ชานชาน (จีน) 71-75-75
25. (+6) 222 - ธิดาภา สุวรรณปุระ (ไทย) 75-74-73, สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ) 71-76-75
39. (+8) 224 - พรอนงค์ เพชรล้ำ (ไทย) 71-77-76

กอล์ฟพีจีเอ ทัวร์ รายการ เอทีแอนด์ที เนชั่นแนล ชิงเงินรางวัลรวม 6.5 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 195 ล้านบาท) ที่สนามคอนเกรสชั่นแนล คันทรี คลับ พาร์ 71 ระยะ 7,569 หลา ที่เมืองเบเธสดาร์ รัฐแมรี่แลนด์ ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
1. (-7) 206 - บิลล์ ฮาส 70-68-68, เจมส์ ดริสโคลล์ 69-69-68, โรเบอร์โต้ คาสโตร 66-69-71, อันเดรส โรเมโร่ (อาร์เจนตินา) 70-66-70
5. (-6) 207 - เจสัน โคแคร็ก 71-66-70
6. (-5) 208 - ทอม จิลลิส 70-72-66, ชาร์ลี วี (เกาหลีใต้) 72-71-65
8. (-4) 209 - เบรนดอน ท็อดด์ 74-67-68, แบรนด์ท สนีเดเกอร์ 69-71-69, จอร์แดน สปีธ 69-66-74
11. (-3) 210 - มอร์แกน ฮอฟฟ์แมน 73-68-69, เบรนแดน สตีล 73-71-66, สจ๊วร์ต ซิงค์ 70-69-71, นิโคลัส โคลแซร์ตส์ (เบลเยียม) 69-68-73
15. (-2) 211 - ฟาเบียน โกเมซ (อาร์เจนตินา) 69-73-69, แชด แคมป์เบลล์ 72-70-69, เคน ดุ๊ก 71-70-70, เกรแฮม เดอแลต (แคนาดา) 68-72-71, แกรี่ วู้ดแลนด์ 70-69-72
หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา


จักรยานทางไกล ตูร์ เดอ ฟร้องซ์ สเตจ 2 จากเมืองบาสเตีย ถึงเมืองอฌักซิโอ้ ประเทศฝรั่งเศส ระยะทาง 156 กิโลเมตร เมื่อวันอาทิตย์ที่ 30 มิถุนายน ที่ผ่านมา
1. แยน เบคแลนท์ส (เบลเยียม / เรดิโอแช็ก-เลโอพาร์ด)  3 ชั่วโมง 43 นาที 11 วินาที
2. ปีเตอร์ ซากัน (สโลวาเกีย / แคนน่อนเดล)  ตามหลัง 1 วินาที
3. มิคัล เควี๊ยตคาวสกี้ (โปแลนด์ / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  ตามหลัง 1 วินาที
4. ดาวิเด้ ชิโมไล (อิตาลี / แลมแปร-แมริด้า)  ตามหลัง 1 วินาที
5. เอ็ดวัลด์ โบอัสสัน ฮาเก้น (นอร์เวย์ / ทีม สกาย)  ตามหลัง 1 วินาที
6. ฌูเลียง ซิมง (ฝรั่งเศส / โซยาซุน)  ตามหลัง 1 วินาที
7. ฟรานเชสโก้ กาวาซซี่ (อิตาลี / แอสตาน่า)  ตามหลัง 1 วินาที
8. ดารีล อิมเปย์ (แอฟริกาใต้ / โอริก้า-กรีนเอดจ์)  ตามหลัง 1 วินาที
9. ดานิเอเล่ เบนนาติ (อิตาลี / ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ)  ตามหลัง 1 วินาที
10. เซอร์เกย์ ลากูติน (อุซเบกิสถาน / วาคานโซลีล-ดีซีเอ็ม)  ตามหลัง 1 วินาที
สรุปอันดับเวลารวม หลังจบสเตจ 2
1. แยน เบคแลนท์ส (เบลเยียม / เรดิโอแช็ก-เลโอพาร์ด)  8 ชั่วโมง 40 นาที 03 วินาที
2. เดวิด มิลลาร์ (สหราชอาณาจักร / การ์มิน-ชาร์ป)  ตามหลัง 1 วินาที
3. ฌูเลียง ซิมง (ฝรั่งเศส / โซยาซุน)  ตามหลัง 1 วินาที
4. ดารีล อิมเปย์ (แอฟริกาใต้ / โอริก้า-กรีนเอดจ์)  ตามหลัง 1 วินาที
5. เอ็ดวัลด์ โบอัสสัน ฮาเก้น (นอร์เวย์ / ทีม สกาย)  ตามหลัง 1 วินาที
6. ไซม่อน เกอร์รันส์ (ออสเตรเลีย / โอริก้า-กรีนเอดจ์)  ตามหลัง 1 วินาที
7. มิคัล เควี๊ยตคาวสกี้ (โปแลนด์ / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  ตามหลัง 1 วินาที
8. เซอร์เกย์ ลากูติน (อุซเบกิสถาน / วาคานโซลีล-ดีซีเอ็ม)  ตามหลัง 1 วินาที
9. คริสตอฟ ริบล็อง (ฝรั่งเศส / เอจี2อาร์ ลา มอนเดียล)  ตามหลัง 1 วินาที
10. คาเดล อีแวนส์ (ออสเตรเลีย / บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม)  ตามหลัง 1 วินาที
สรุปอันดับเวลารวมประเภททีม หลังจบสเตจ 2
1. เรดิโอแช็ก-เลโอพาร์ด (ลักเซมเบิร์ก)  26 ชั่วโมง 0 นาที 11 วินาที
2. วาคานโซลีล-ดีซีเอ็ม (เนเธอร์แลนด์)  ตามหลัง 1 วินาที
3. โอริก้า กรีนเอดจ์ (ออสเตรเลีย)  ตามหลัง 1 วินาที
4. แลมแปร-แมริด้า (อิตาลี)  ตามหลัง 1 วินาที
5. บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม (สหรัฐอเมริกา)  ตามหลัง 1 วินาที
6. เอจี2อาร์ ลา มอนเดียล (ฝรั่งเศส)  ตามหลัง 1 วินาที
7. ทีม ยูร็อปคาร์ (ฝรั่งเศส)  ตามหลัง 1 วินาที
8. โมบิสตาร์ ทีม (สเปน)  ตามหลัง 1 วินาที
9. ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ (เดนมาร์ก)  ตามหลัง 1 วินาที
10. โซยาซุน (ฝรั่งเศส)  ตามหลัง 1 วินาที

เอเชียนอินดอร์ และมาร์เชียลอร์ทเกมส์ ครั้งที่ 4 ที่เมืองอินชอน ประเทศเกาหลีใต้
ฟุตซอลชายรอบแรก
ไทย ชนะ มาเลเซีย 4-1

ฟุตซอลหญิง
ไทย ชนะ ฮ่องกง 6-1

กาบัดดี้ประเภททีมหญิง
ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 45-44

แครอมบอล 1 คิวชั่นชาย รอบแรก
ธวัช สุจริตธุรการ แพ้ ฌอง ยาโยร่า(เลบานอน) 32-66
สุริยา สุวรรณสิงห์ แพ้ ฟรานซิสโก้ เด ลา ครูซ(ฟิลิปปินส์) 34-83

พูล9 ลูกชาย รอบแรก
กอบกิจ พลาจิณ ชนะ เหงียน อันห์ ตวน(เวียดนาม) 9-6 แร็กซ์
นิธิวรรธก์ กาญจนศรี ชนะ โมฮัมเหม็ด อัสฟารี(ซีเรีย) 9-4 แร็กซ์

สนุกเกอร์ 6 แดงชาย
บุญญฤทธิ์ เกียรติกุล แพ้ โอมาร์ อัล โคจาร์(ซีเรีย) 4-5 เฟรม 38-32,15-50,54-13,31-37,1-52,28-26,-37-16,6-47,28-40

มวยไทย รุ่นฟลายเวต 51 กิโลกรัม หญิง
รุจิรา วงษ์ศรีวอ ชนะคะแนน เปรซิโอซ่า โอกาย่า(ฟิลิปปินส์)

รุ่นแบนตั้มเวต 54 กิโลกรัมหญิง
รัชฎาพร วิหารธรรมเม ชนะคะแนน อาดิน มีร่า(ฟิลิปปินส์)

 

 

 

ผลฟุตบอล

โตโยต้าไทยพรีเมียร์ลีก 2013
พัทยา ยูไนเต็ด แพ้ อินทรีเพื่อนตำรวจ 1-3
ราชบุรี มิตรผล เอฟซี เสมอ สมุทรสงคราม เอฟซี 0-0
อาร์มี่ ยูไนเต็ด ชนะ บีอีซี เทโร ศาสน 2-1
ชลบุรี เอฟซี เสมอ โอสถสภา เอ็ม150 สระบุรี 0-0

ยามาฮ่าลีกวัน 2013
ทีทีเอ็ม เอฟซี ชนะ กระบี่ เอฟซี 3-1
กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี แพ้ ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี 0-2
ระยอง ยูไนเต็ด แพ้ บีบีซียู เอฟซี 1-2
แอร์ฟอร์ช เอวิเอ เอฟซี ชนะ สิงห์ท่าเรือ 1-0
เอไอเอสลีกภูมิภาค 2013
โซนภาคเหนือ
อุตรดิตถ์ เอฟซี เสมอ น่าน เอฟซี 1-1
ตาก เอฟซี แพ้ อุทัยธานี ฟอเรสท์ 0-3
เชียงใหม่ เอฟซี เสมอ กำแพงเพชร เอฟซี 1-1
ลำพูน วอริเออร์ แพ้ ลำปาง เอฟซี 0-2
โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
หนองบัวลำภู เอฟซี เสมอ มุกดาหาร ซิตี้ 2-2
สกลนคร เมืองไทย เอฟซี เสมอ อำนาจเจริญ ทาวน์ 2-2
อุบล ยูเอ็มที เอฟซี ชนะ ชัยภูมิ ยูไนเต็ด 3-2
โซนกรุงเทพและภาคกลาง
สมุทรปราการ ยูไนเต็ด แพ้ ศุลกากร ยูไนเต็ด 1-2
ไทยฮอนด้า ชนะ จามจุรี ยูไนเต็ด 4-0
ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู เอฟซี ชนะ แหลมฉบัง ซิตี้ 2-1
โซนภาคกลางตะวันออก
ปทุมธานี กปน. ยูไนเต็ด ชนะ ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด 1-0
พานทอง เอฟซี เสมอ มาบตาพุด นาวิกโยธิน 1-1
ลูกอีสาน การบินไทย เสมอ นครนายก เอฟซี 1-1
โซนภาคกลางตะวันตก
กรุงธน เอฟซี แพ้ โกลเบล็ก ราชสีห์ 1-2
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด เสมอ หัวหิน ซิตี้ 1-1
โซนภาคใต้
นครศรี เฮอริเทจ แพ้ ปัตตานี เอฟซี 3-4
สตูล ยูไนเต็ด แพ้ ชุมพร เอฟซี 0-3


ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี
คู่เอก ชายเล็ก ควายทองยิม ชนะคะแนน ขวัญ ส.เพลินจิต
กิมซอง ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ชนะน็อก เก่ง ส.โชคนิตยา ยกที่ 2
เสือเทพ เกียรติเจริญชัย แพ้แตก อภิสิทธิ์ ฝนจางชลบุรี ยกที่ 2
ยอดสยาม ช.โชคอำนวย แพ้น็อก กรังด์ปรีซ์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง ยกที่ 4


ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล ลาดพร้าว
คู่เอก หลักหาย น.ธนากร ชนะคะแนน แสนศักดิ์ อ.เมืองสี่แคว
บุญมาก น.วันชัย ชนะน็อก วันมงคล เกียรติไสว ยกที่ 4
ดาราจิ๋ว ลูกเขานาใน ชนะคะแนน รุ่งกิจ ตั๊กสตูล


เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง-แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 4 โดย ทรูมูฟ เอช ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี
รอบชิงชนะเลิศประเภทชายเดี่ยว
คงทรัพย์ คงคา ชนะ ยูลิเซส บรานท์ 2-0 เซต 6-4, 6-4

รอบชิงชนะเลิศประเภทหญิงเดี่ยว
กานามิ ทัสยูจิ(ญี่ปุ่น) ชนะ  หวง เอ็น เป่ย(ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-4, 7-5

บาสเกตบอลชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ดิวิชั่น 1 ประจำปี 2556 ที่อาคารกีฬาเวสน์ 1 ศูนย์เยาวชนกรุงเทพมหานคร (ไทย-ญี่ปุ่นดินแดง)
ประเภททีมชาย
สายเอ
ครูสมศรี แพ้ สโมสรไฮเทค 69-84
สโมสรทิวเจริญอักษร ชนะ สโมสรการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค 81- 60

สายบี
สโมสรทหารอากาศ ชนะ ชมรมบาสเกตบอลกองทัพบก 75-71
กรุงเทพมหานคร ชนะ ราชนาวีสโมสร 81-62

ประเภททีมหญิง
รอบชิงอันดับ 5
สตรีวัดมหาพฤฒาราม ชนะ มหาวิทยาลัยศรีปทุม 67-47

รอบชิงอันดับ 7
มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ชนะ สิงห์พระนาง 37-21

สนุกเกอร์ ดิวิชั่น 2 รายการที่ 4 ที่ทีบีซี. สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์
ณรงค์เดช ตาขันทอง ชนะ ธนชาติ วุฒิปัญญาเลิศ 3-1 เฟรม 43-12, 32-66, 49-48, 58-29
อรรถพล ดาราไตร ชนะ ปรีชาพล บุญเพชรแก้ว 3-2 เฟรม 47-57, 60-19, 33-54, 62-39, 66-42
จิราวุธ พลาพล ชนะ ณัฏฐชัย ศรแก้ว 3-2 เฟรม 66-29, 54-19, 42-61, 71-21, 51-62
ทินพัฒ ทรงบัณฑิต ชนะ พรปิยะ กาวสำราญ 3-2 เฟรม 21-68, 51-56, 52-29, 48-22, 48-40
ชัชชาญ นาคคะสินธ์ ชนะ ประพล จิตรเจริญพร 3-0 เฟรม 65-55, 63-26, 56-41
ธนาดล ผมประทุม ชนะ ณัฐยากร เหลืองทิพากร 3-0 เฟรม 52-35, 43-27, 53-13
สุวิชา ศรีโรจน์ ชนะ ศิลา กุฏีรัตน์ 3-0 เฟรม 44-21, 75-34, 62-16
ยิ่งใหญ่ มีสร้อย ชนะ บงกช ไม้เกตุ 3-0 เฟรม 56-11, 49-15, 43-8
เอกราช จารุวงษ์เสถียร ชนะ พรเทพ ศรเสนา 3-2 เฟรม 6-55, 13-50, 60-43, 78-44, 61-24
พรเทพ ลิ้มสิริรุ่งเรือง ชนะ มานิตย์ สาธรสันติกุล 3-0 เฟรม 67-0, 47-36, 52-19
นฤทธิ์ เขียวเภกา ชนะ เจษฏา โพธิ์สุการ 3-0 เฟรม 66-11, 59-40, 51-34
ภานุวัตร จิตต์ดี ชนะ ภานุพงศ์ พิทักษ์ตระกูล 3-0 เฟรม 61-21, 63-9, 87-4

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์