สรุปผลกีฬา 2/07/13

สรุปผลกีฬา 2/07/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2556


 

 

 ยู-20 ชิงแชมป์โลก

01:00 น.      ไนจีเรีย - อุรุกวัย         1 - 2  
01:00 น.      ฝรั่งเศส - ตุรกี            4 - 1
22:00 น.      สเปน - เม็กซิโก          2 - 1   
22:00 น.      กรีซ - อุซเบกิสถาน     3 - 1

 

 

 

 
กอล์ฟ
กอล์ฟ อะเมซิ่งไทยแลนด์-พีทีที เอ็กซ์คลูซีฟ กอล์ฟ 2013 สนามสอง ที่สนามรอยัลฮิลล์ กอล์ฟ รีสอร์ท แอนด์ สปา จังหวัดนครนายก
รางวัลโอเวอร์ออล โลว์กรอส
จิตติ เอื้อวิจิตรอรุณ สกอร์ 37-36-73
ไฟลต์เอ
จัตุรงค์ สุขสำราญ สกอร์ 40-37-77- (7.2)-69.8
นิวัฒน์ วันแย้ม สกอร์ 40-36-76-(6.0)-70.0
ไฟลต์บี
อภิวัชร์ ณ สงขลา สกอร์ 43-42-85-(13.2)-71.8
สุทน ตันฑิกุล สกอร์ 47-43-90-(18.0)-72.0
ไฟลต์ซี
พลกฤต ผดุงเดชสิริ สกอร์ 49-43-93- (19.2)-72.8
นรินทร์ ซื่อตรง สกอร์ 51-45-96-(22.8)-73.2

 

 

 

ฟุตบอลหญิงอุ่นเครื่อง
ไทย แพ้ มาเลเซีย 1-2

ศึกพุ่มพันธุ์ม่วง ที่เวทีลุมพินี
คู่เอก กุศกรน้อย ส.จุลเสน ชนะคะแนน  เก่งกาจ ส.โชคกิจชัย 
ปิ่นเงิน เกียรติไพลิน ชนะคะแนน เพชรลูกยอด ลูกหัวสำโรง
เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ ชนะคะแนน จงรักษ์ ฝนจางชลบุรี
อองรี ส.เตชะพันธ์ ชนะคะแนน อนุวัฒน์ ศิษย์ฮอม
อภิรักษ์ ฝนจางชลบุรี แพ้คะแนน จ๊อกกี้เล็ก เพชรศิริยิม
เดชสุริยา เบิกฤกษ์ยิม แพ้ทีเคโอ บาบู ต.ผิวหล่อภักดี ยกที่ 2
เชิงพิชิต ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ชนะคะแนน รัชชานนท์ ศิษย์ป๋าโอ

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง-แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 4 โดย ทรูมูฟ เอช ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี
เลกที่ 2 รอบเมนดรอว์ รอบแรก ประเภทชายเดี่ยว
อติกันต์ จูปราง ชนะ ตัน ซู-ซินหยาง (มาเลเซีย) 2-1 เซต 1-6,6-2,6-3
ปวเรศ ทองวินิจ ชนะ กิล เด กีเซอร์ (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-3,6-3
สรวิชญ์ แก้ววงศ์วัฒนา ชนะ โจฮาน ลิ่ว (สิงคโปร์) 2-0 เซต 7-5,7-5
ปรานต์ ภักดีกิจเจริญ ชนะ วาซิลอี้ เกรย์นิโควสกี้ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3,6-1
รตน ไตรพจน์ ชนะ รีโอ โนกูชิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3,6-0
พัชรพล กาวิน ชนะ เฮนดราวัน ซูซานโต้ (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 7-5,6-0
วริศ บุญรักษ์ ชนะ ลี โฮ จุน (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-0,6-0
นวกานต์ ขุนจันทร์ ชนะ อันโตนี่ ซูซานโต้(อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 6-1,6-2
ณัฐ รุ่งสิทธิมงคล ชนะ ทีโอ จูเลียน ฮัทอนูรัก (อินโดนีเซีย) 2-1 เซต 5-7,6-4,6-3
กฤตยชญ์ พิพัฒน์บรรณกิจ ชนะ โชวมา ทูกูมัสซุ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 0-6,6-3,6-0
พัฒนะพงศ์ บริสุทธิพงศ์ ชนะ ทากูย่า กูริยาม่า (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3,6-2
วีรภัทร สิริจริยาพร แพ้ อดิย่า ดีสเวล (อินเดีย) 2-0 เซต 6-3,6-1
ธนธัช บุญศิริ แพ้ ไปรอัน ทราน (ออสเตรเลีย) 0-2 เซต 1-6,2-6
ปิ่น มหถาวร แพ้ ยูลิเซส บลานซ์ (อเมิรกา) 0-2 เซต 6-7(1),0-6
ธุวานนท์ พัฒนนวพงศ์ แพ้ อ่อง ยัง เจีย (สิงคโปร์) 0-2 เซต 4-6,3-6
ธาวิน สุขสถาพร แพ้ โจอี้ วัฒนาดิลก (อเมริกา) 0-2 เซต 1-6,5-7
ลีโอ วิฑูรย์เธียร์ แพ้ การัน ซาลวาน (อินเดีย) 0-2 เซต 3-6,5-7
ปรัชญา อิสโร แพ้ เจฟฟรีย์ ซุน(ไต้หวัน) 0-2 เซต 2-6,4-6
พงศภัค เกิดลาภี แพ้ การ์วิท บัทรา (อินเดีย) 0-2 เซต 3-6,2-6
ศรัณวัชย์ ประเสริฐภาคย์ แพ้ อาเธอร์ ลาซดินส์ (ลัตเวีย) 0-2 เซต 1-6,1-6
จิรัฎฐ์ นวสิสิสมบูรณ์ แพ้ คัทซุย่า อิเคโซอิ (ญี่ปุ่น) 0-2 เซต 5-7,1-6
ณัฐสิทธิ์ กุลสุวรรณ แพ้ ริชาร์ด หยาง (ออสเตรเลีย) 0-2 เซต 1-6,0-6
วรวิญ กำธรกิตติคุณ แพ้ โชกิ กาซาฮาร่า (ญี่ปุ่น) 1-2 เซต 7-5,5-7,4-6
ชนินทร ศิลกุล แพ้ ฮุยซิน หวัง (จีน) 0-2 เซต 3-6,3-6
เลกที่ 2 รอบเมนดรอว์ รอบแรก ประเภทหญิงเดี่ยว
มานิตา บุษราคมวิสิษฐ์ ชนะ ลิ่ว เย็น ตุง (ฮ่องกง) 2-0 เซต 6-0,6-0
วันวิสา ธุรกิจเสรี ชนะ ชาร์มารีน ชิ ยี่ เซน (สิงคโปร์) 2-0 เซต 6-7(6),1-6
ฉัตรมณี จันทร์เขียว แพ้ หวง เอินเพ่ย (จีน) 1-2 เซต 6-7(4),6-4,5-7
กานามิ ทัสยูจิ (ญี่ปุ่น) ชนะ เซียะ ไป่ จู (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-0,6-3

เซปักตะกร้อสโมสรนานาชาติ ครั้งที่ 6 อีแกท คัพ 2013 ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 300,000 บาท ที่ ศูนย์เยาวชนเทศบาลนครลำปาง จ.ลำปาง
ทีมเดี่ยว หญิง รอบแรก
การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย ชนะ ตะกร้อฮานอย (เวียดนาม) 2-0 เซต (15-10, 17-15)
หันตานเจียนอานเถียงเฟ่ย (จีน) ชนะ เอ็มเอสเอ็น (มาเลเซีย) 2-0 เซต (15-7, 15-8)
สะวันนะเขต (ลาว) ชนะ โรงเรียนกีฬาจังหวัดลำปาง 2-1 เซต (10-15, 15-11, 15-6)
ทีมเดี่ยว ชาย รอบแรก
การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย ชนะ เอ็มเอสเอ็น (บี) (มาเลเซีย) 2-0 เซต (15-12, 15-4)
ถิรไทย ชนะ สะหวันะเขต (ลาว) 2-0 เซต (15-9, 15-12)



สนุกเกอร์ ดิวิชั่น 2 รายการที่ 4 ที่ ที.บี.ซี.สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์

รอบแรก
พีรบูลย์ พิมพ์ดี ชนะ พุทธิพร สมิทธพัฒน์ 3-1 เฟรม 43-18, 24-71, 56-18, 43-31
พรเทพ ลิ้มสิริรุ่งเรือง ชนะ ไพรัช แฝงเมือง 3-1 เฟรม 21-58, 73-21, 64-31, 68-52
นฤทธิ์ เขียวเภกา ชนะ สุชาติ แซ่เฮ้ง 3-0 เฟรม สุชาติมาช้าแพ้เฟรมแรก 77-17, 56-43
สันติพงศ์ ทองชุมน์ ชนะ จ.อ.ธนวัฒน์ นุกอนรัมย์ 3-1 เฟรม 52-9, 81-8, 54-65, 57-9
ภสนุวัตร จิตต์ดี ชนะ พลศักดิ์ อ๊อกฉิม 3-0 เฟรม 74-40, 46-39, 55-43
ณัฐพงษ์ ช่องประเสริฐ ชนะ อุกกฤษณ์ กอเซาะ 3-0 เฟรม 44-39, 68-35, 60-26
วงศกร ตาดเดิม ชนะ โภควินต์ แย้มอ่วม 3-1 เฟรม 68-19, 63-26, 42-59, 64-34
กิจจา วัฒน์สุวิสุทธิ์ ชนะ ปัถย ปิยคุณาวัชร 3-0 เฟรม 48-38, 48-15, 59-8
จ.อ.อาคม เรืองวงษ์ ชนะ ธนวัต เสริมแสง 3-1 เฟรม 49-23, 29-62, 56-31, 58-7
พงศกร สันทราย ชนะ ชัยพันธ์ เลิศทรัพย์มั่งคั่ง 3-2 เฟรม 22-58, 33-50, 53-44, 51-40, 62-45
พิสิทธิ์ อริยะกมลรัตน์ ชนะ ชาญชัย ศรีหาวงษ์ 3-0 เฟรม 68-23, 48-45, 75-25
ชาญชัย สุขีตานนท์ ชนะ ศิริศักดิ์ แสนพูนทรัพย์ 3-1 เฟรม 62-25, 65-40, 31-41, 48-13
รพีพงศ์ พรชัยสุรีย์ ชนะ โดมพล เฉลิมช่วง 3-1 เฟรม 35-58, 65-15, 89-27, 47-19



เทนนิสอาชีพหญิง รายการ ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต 2013 วีก 2 ที่สนามเทนนิสโรมแรมรามาการ์เด้นส์
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
หนึ่งนัดดา วรรณสุข แพ้ อเล็กซานดร้า คานนิซซาโร่ (ออสเตรเลีย) 7-6(4) ,(หนึ่งนัดดา ขอถอนตัว)
รงรอง ลีนะบรรจง ชนะ วรัชญา วงศ์เทียนชัย 2-0 เซต 7-5, 6-2
หลู่ เจีย จิง (จีน) ชนะ พัชรินทร์ ชีพชาญเดช 2-0 เซต 7-6(2),6-0
ชิโฮะ อากิตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ธนภรณ์ ทองสิงห์ 2-0 เซต 7-5, 6-4
ยูรินะ โคชิโนะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ชิโฮะ ฮิซามัทซึ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3, 6-2
ลี เพ่ย ฉี (ไทเป) ชนะ ชัชชญา ศักดิ์ชัชวาล 2-0 เซต 6-0, 6-3
หวาง โปยาน (จีน) ชนะ จุฑารัตน์ รุ่งเทียน 2-0 เซต 6-0, 6-0
จาง หลิง (ฮ่องกง) ชนะผ่าน ณหทัย ขันธเขต 6-0 (ณหทัยขอยอมแพ้เนื่องจากมีอาการบาดเจ็บ)

ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
ยูรินะ โคชิโนะ / มาโกโตะ นิโนเมะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ชัชชญา ศักดิ์ชัชวาล / ณัฐณิชา สิริจริยาพร 2-0 เซต 6-0, 6-2
อาการิ อิโนเอะ (ญี่ปุ่น) / วรัชญา วงศ์เทียนชัย ชนะ ธมจันทร์ มอมขุนทด / พลบรุ่ง ผลิพืช 2-0 เซต 6-3, 6-1
หลู่ เจีย เซียง / หลู่ เจีย จิง (จีน) ชนะ อเล็กซานดร้า คานนิซซาโร่ / อิซาเบลล่า ฮอลแลนด์ (ออสเตเลีย) 2-1 เซต 7-5, 4-6, 10-1
ฮารุกะ คาจิ / ชิฮิโระ นูโนเมะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ธนภรณ์ ทองสิงห์ / ฮิโรโนะ วาตานาเบ้ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-1, 6-4


บาสเกตบอลชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประเภทประชาชนชาย-หญิง ดิวิชั่น 1 ที่ อาคารกีฬาเวสน์ 1 ศูนย์เยาวชนกรุงเทพมหานคร (ไทย-ญี่ปุ่น)
ประเภททีมหญิง สาย ก
ครูสมศรี-ตาก ชนะ กรุงเทพมหานคร 58-48 คะแนน

ประเภททีมชาย สาย เอ
สโมสรทิวเจริญอักษร. ชนะ  ครูสมศรี 77-42 คะแนน

ประเภททีมชาย สายบี
ชมรมบาสเกตบอลกองทัพบก ชนะ กรุงเทพมหานคร 90-69 


Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์