โปรแกรมกีฬา 09/10/13

โปรแกรมกีฬา 09/10/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พุธที่ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2556

 

 

 

กระชับมิตร ทีมชาติ      
จอร์แดน      1 - 1      คูเวต          
ฟินแลนด์     1 - 2      สวีเดน
กาตาร์        1 - 2      เวียดนาม    


กระชับมิตร สโมสร      
แอธเลติก บิลเบา      2 - 0      CD Mirandes



โปรตุเกส ลีกา เด ออนร่า      
โมไรเรนเซ่     2 - 1     Atletico Clube Purtugal



โปรตุกิส ลีกคัพ รอบที่สอง      
สปอร์ติ้ง โควิลฮา   1 - 0      โอลฮาเนนเซ่

 

 

 

 

 เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 3,849,445 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 115.48 ล้านบาท) ที่นครเซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อวันพุธที่ 9 ตุลาคม ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 10) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน) 2-1 เซต 7-6(7-1), 3-6, 6-3           
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 2) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-3, 6-2
ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 3) ชนะ ลูคัส โรโซล (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-3, 6-4  
โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 5) ชนะ อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4, 6-3
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 8) ชนะ เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) 2-1 เซต 6-4, 3-6, 7-6 (7-5)
นิโกลัส อัลมาโกร (สเปน, มือ 15) ชนะ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3, 6-4
เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 12) ชนะ เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) 2-1 เซต 6-4, 3-6, 6-1
กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส) ชนะ วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา) 2-0 เซต 7-5, 7-6 (7-4)   
ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) ชนะ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 7-6 (7-1), 7-5
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ มาร์เซล กราโนเย่ร์ส (สเปน) 2-0 เซต 6-2, 6-0
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 4) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) 2-0 เซต 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-2
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน, มือ 11) ชนะ แดเนียล แบรนด์ส (เยอรมัน) 2-0 เซต   6-4, 6-4
คาร์ลอส เบอร์ล็อก (อาร์เจนตินา) ชนะ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐอเมริกา, มือ 14) 2-0 เซต 6-4, 7-6(7-4)  
ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา, มือ 6) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 7-6(7-4)
โจ-วิลฟรีด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 7) ชนะ ปาโบล อันดูฆาร์ (สเปน) 2-0 เซต 6-3, 6-2                      
ฟาบิโอ ฟอจนินี่ (อิตาลี) ชนะผ่าน ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน, มือ 16) 7-6(7-3), 2-1 (โรเบรโด้ ขอถอนตัว)



เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี โอเพ่น ที่โอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
ยูเจนี่ บูชาร์ด (แคนาดา,มือ 5) ชนะ ลักษิกา คำขำ (ไทย) 2-0 เซต 6-2,6-2
บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (เช็ก) ชนะ วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 2-6,6-3,6-1
ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 3) ชนะ เบลินด้า เบนซิค (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-4,6-2
คูรุมิ นาระ (ญี่ปุ่น) ชนะ โมนิก้า ปุก (เปอร์โตริโก,มือ 8) 2-0 เซต 7-5,7-6



เทนนิสอาชีพชาย เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ "ทัชเคนท์ ชาลเลนเจอร์ 2013" ชิงเงินรางวัลรวม 125,000 เหรียญสหรัฐฯ หรือประมาณ 3,750,000 บาท ที่เมืองทัชเคนท์ ประเทศอุซเบกิสถาน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
ดนัย อุดมโชค แพ้ โอเลคซานอร์ เนโดฟเยซอฟ (อุซเบกิสถาน) 0-2 เซต 6-7(3-7), 1-6


ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
สนฉัตร กับ สรรค์ชัย รติวัฒน์ แพ้ ดูดี้ เซล่า กับ เอเมียร์ ไวน์สทรับส์ (อิสราเอล) 1-2 เซต 6-3, 6-7(6-8), 7-10


วอลเลย์บอลชายหาดหญิง เวิลด์ ทัวร์ รายการ เซา เปาโล แกรน สแลม ที่เซา เปาโล ประเทศบราซิล
รอบสอง
รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ กับ ขนิษฐา หงส์พักตร์ (ไทย 2) แพ้ เบียร์เน็ค กับ กรอบเนอร์ (เยอรมัน) 0-2 เซต (15-21, 13-21)
ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี กับ วรภัสสร รดารงค์ (ไทย 1) ชนะ โกริกาเนค ฮอวเบอลี่ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-1 เซต (21-19, 14-21, 15-12)



ยิงเป้าบินเอเชียน ชอตกัน แชมเปี้ยนชิพ 2013 ครั้งที่ 3 ที่เมืองอัลมาตี้ ประเทศคาซัคสถาน
ประเภทสกีต บุคคลหญิง
ทอง หวง ซิ ซู (จีน)
เงิน หยู ซิ่ว หมิน (จีน)
ทองแดง อิศราภา อิ่มประเสริฐสุข
อันดับ 7 นัชญา สุทธิ์อาภรณ์
อันดับ 9 ชลาลัย ณ สกุล

ประเภทสกีต ทีมหญิง
ทอง จีน 209 คะแนน
เงิน คาซัคสถาน 197 คะแนน
ทองแดง ไทย 196 คะแนน

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ฟุตบอลโตโยต้า ไทยพรีเมียร์ลีก 2013 นัดตกค้างต่อเนื่องจาก น.66 ที่สนามเอสซีจี สเตเดี้ยม
สมุทรสงคราม เอฟซี แพ้ เชียงราย ยูไนเต็ด 0-2 (เริ่มแข่งขันตั้งแต่ น.66 เชียงราย ยูไนเต็ด นำอยู่ 1-0)



ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
ทีมชาติไทยชุดซีเกมส์ ชนะ อินทรีเพื่อนตำรวจ 2-0
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด ชนะ เชียงราย ยูไนเต็ด 2-1 (แข่ง 30 นาที)
 

 

 

 มวย


ศึกวันกิ่งทอง ที่เวทีราชดำเนิน
คู่เอก พลอยวิทยา โรจน์สุราษฎร์ ชนะคะแนน เป็นหนึ่ง ท.พราน 49
นิลสยาม แสงสว่างพันธุ์ปลา ชนะคะแนน ฟ้าแดนเหนือ ศิษย์ซ้ออึ่ง
ขุนเดช เพชรจินดา แพ้คะแนน เด่นเหนือ ศิษย์บ้านดอน
กองพลเล็ก เกียรติกองพล แพ้น็อก แรมบ๊องส์ ลีซอการค้า ยก 3
เกรียงไกร แพรทองเจริญยนต์ แพ้คะแนน โรเล็กศ์ ศิษย์สองพี่น้อง
สี่แคว ส.นภาชัย ชนะคะแนน มนัสชัย ลูกมะขามหวาน
น้องเล็ก เมืองผาภูมิ ชนะคะแนน เพชรชิงชัย สวนอาหารปีกไม้

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์