โปรแกรมกีฬา 15/10/13

โปรแกรมกีฬา 15/10/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2556


 

 

ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก โซนยุโรป
กลุ่มเอ
เซอร์เบีย 5-1 มาซิโดเนีย
สกอตแลนด์ 2-0 โครเอเชีย
เบลเยี่ยม 1-1 เวลส์
 
กลุ่มบี
เดนมาร์ก 6-0 มอลตา
บัลแกเรีย 0-1 สาธารณรัฐเช็ก
อิตาลี 2-2 อาร์เมเนีย
 
กลุ่มซี
ไอร์แลนด์ 3-1 คาซัคสถาน
หมู่เกาะแฟโร 0-3 ออสเตรีย
สวีเดน 3-5 เยอรมัน
 
กลุ่มดี
โรมาเนีย 2-0 เอสโตเนีย
ตุรกี 0-2 ฮอลแลนด์
ฮังการี 2-0 อันดอร์ร่า
 
กลุ่มอี
ไซปรัส 0-0 แอลเบเนีย
สวิตเซอร์แลนด์ 1-0 สโลวีเนีย
นอร์เวย์ 1-1 ไอซ์แลนด์
 
กลุ่มเอฟ
โปรตุเกส 3-0 ลักเซมเบิร์ก
อาเซอร์ไบจาน 1-1 รัสเซีย
อิสราเอล 1-1 ไอร์แลนด์เหนือ
 
กลุ่มจี
กรีซ 2-0 ลิกเตนสไตน์
ลิธัวเนีย 1-0 บอสเนีย
ลัตเวีย 2-2 สโลวาเกีย
 
กลุ่มเอช
ซาน มาริโน่ 0-8 ยูเครน
มอนเตเนโกร 2-5 มอลโดวา
อังกฤษ 2-0 โปแลนด์
 
กลุ่มไอ
สเปน 2-0 จอร์เจีย
ฝรั่งเศส 3-0 ฟินแลนด์ 


 


 
ฟุตบอล เอเชียนคัพ 2015 รอบคัดเลือก
กลุ่ม เอ
สิงคโปร์ 2-1 ซีเรีย
จอร์แดน 0-0 โอมาน
 
กลุ่ม บี
เลบานอน 1-1 คูเวต
อิหร่าน 2-1 ไทย
 
กลุ่ม ซี
อินโดนีเซีย 1-1 จีน
อิรัค 0-2 ซาอุดิอาระเบีย
 
กุล่มดี
มาเลเซีย 1-1 บาห์เรน
 
กลุ่ม อี
ฮ่องกง 0-4 สาธารณรัฐอาหรับเอมิเรต
อุซเบกิสถาน 3-1 เวียดนาม


 
ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ

เกาหลีใต้      3 - 1         มาลี    
บราซิล        2 - 0         แซมเบีย    
เบลารุส       1 - 0         ญี่ปุ่น  

 

 

 

 


 

 

 

เทนนิสอาชีพ สิงห์ ทีเอทีพี ทัวร์ รอบมาสเตอร์ส รายการ "สิงห์ ไทยแลนด์มาสเตอร์ส" ชิงเงินรางวัลรวม 1 ล้านบาท ที่สนามเทนนิสโรงแรมรามาการ์เด้นส์
ประเภทชายเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่ม เอ
ดนัย อุดมโชค ชนะ ณัฐธัญ เบญจาศุภวรรณ 2-0 เซต 6-0, 6-1
เด่น จันทรักษ์ ชนะ จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์ 2-1 เซต 6-7(5), 6-1, 6-2
กลุ่ม บี
ปรัชญา อิสโร ชนะ สิงห์เอกรวี วัฒนกูล 2-0 เซต 6-4, 6-4
ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา ชนะ สนฉัตร รติวัฒน์ 2-1 เซต 2-6, 6-4, 7-5
กลุ่ม ซี
วริศ สอนบุตรนาค ชนะ สรรค์ชัย รติวัฒน์ 2-0 เซต 6-3, 7-6(9)
ธนะสิทธิ์ อิศราภรณ์ ชนะ ธีรดนย์ ต่อตระกูล 2-0 เซต 7-5, 7-6(5)
กลุ่ม ดี
วิชยา ตรงเจริญชัยกุล ชนะ วรุตม์ ก่อเกียรต์ถาวร 2-0 เซต 7-6(3), 7-6(5)
ชญานนท์ แก้วสุทอ ชนะ ชาลีชาญ ธนสุกาญจน์ 2-1 เซต 3-6, 7-5, 6-3



โบว์ลิ่งรายการ เวิลด์ โบว์ลิ่ง ทัวร์ ไทยแลนด์ 2013 ที่บลูโอ สยามพารากอน
รอบคัดเลือก
อันดับ 1 ญาณพล ลาภอาภารัตน์ 2,138 คะแนน
อันดับ 2 คิม บอลเลบี้ (สวีเดน) 2,074 คะแนน
อันดับ 3 อัจฉริยะ เช็ง (ไทย) 1,961 คะแนน
อันดับ 4 สิทธิพล คุณอักษร 1,924 คะแนน
อันดับ 5 อธิษฐรัตน์ เช็ง 1,916 คะแนน
อันดับ 6 อังคณา เนตรวิเศษ 1,903 คะแนน
อันดับ 7 บดินทร์ เลิศพิริยะสกุลกิจ 1,893 คะแนน 

 

 มวย


ศึกแสงมรกต ที่เวทีมวยลุมพินี
คู่เอก เพชรอัศวิน ซีทรานเฟอร์รี่ ชนะคะแนน ณพกฤต ก.กัมปนาท
เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์ แพ้คะแนน ฉลองชัย เกียรติเจริญชัย
พนมรุ้งเล็ก เกียรติเจริญชัย แพ้คะแนน วีรชน ท.เทพสุทิน
พชรมณี ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์ ชนะคะแนน ปืนกล เล็กนครศรี
ฉมวกเพชร ลูกพระบาท ชนะคะแนน เก้า จิตรเมืองนนท์
เพชรรุ่ง ศิษย์ซ้อน้อง ชนะน็อก เด่นนคร ศิษย์ลมหนาว ยก 4
โจโจ้ ส.พลับพลานารายณ์ ชนะคะแนน ภูมิสิทธิ์ ภ.ศรีสุขกาญจน์ 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์