โปรแกรมกีฬา 17/10/13

โปรแกรมกีฬา 17/10/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556


 

 

ฟุตบอล U-19 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2014 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1
โครเอเชีย 7-0 ยิบรอลตาร์
สาธารณรัฐเช็ก 4-1 ไซปรัส


ฟุตบอล U-17 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2014 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 11

เนเธอร์แลนด์ส 4-0 หมู่เกาะแฟโร
จอร์เจีย 3-1 ซาน มาริโน่


กลุ่ม 13
เบลเยียม 2-0 บัลแกเรีย
โปแลนด์ 3-2 มาซิโดเนีย

 
ฟุตบอล โกปา เดล เรย์ สเปน
เออิบาร์ 1-2 อัลกอร์คอน


 
ฟุตบอล ดิวิชั่น 1 เดนมาร์ก
ฮอร์เซ่นส์ 1-3 โคเก้

 

 

 

 

 กอล์ฟ


กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เวเนเทียน มาเก๊า โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 800,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 24 ล้านบาท) ที่สนาม มาเก๊า กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 71 ในเกาะมาเก๊า หลังจบรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 17 ตุลาคม ที่ผ่านมา
1. (-3) 68 - สกอตต์ บาร์ (ออสเตรเลีย), คัลเล่ ซามูย่า (ฟินแลนด์), เบน แคมป์เบลล์ (นิวซีแลนด์)
4. (-2) 69 - มาร์คุส โบธ (ออสเตรเลีย), จาง เหลียน เหว่ย (จีน), อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย), พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย), ซิดดิคูร์ (บังกลาเทศ), เจสัน คนุตสัน (สหรัฐฯ)

 อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
10. (-1) 70 - เชาวลิต ผลาผล (ไทย)
22. (E) 71 - เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้), ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย)
53. (+2) 73 - ธงชัย ใจดี (ไทย), บุญชู เรืองกิจ (ไทย)
75. (+3) 74 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย)

กอล์ฟ รายการ พีจีเอ แกรนด์สแลม ออฟ กอล์ฟ 2013 ชิงเงินรางวัลรวม 1,350,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 40.50 ล้านบาท) ที่สนาม พอร์ต รอยัล กอล์ฟ คอร์ส ระยะ 6,842 หลา พาร์ 71 ในเมืองเซาธ์แฮมป์ตัน หมู่เกาะเบอร์มิวด้า หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย เมื่อวันพุธที่ 16 ตุลาคม ที่ผ่านมา
1. (-8) 134 - อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย) 70-64
2. (-6) 136 - จัสติน โรส (อังกฤษ) 67-69
3. (-3) 139 - เจสัน ดัฟเนอร์ (สหรัฐอเมริกา) 69-70
4. (+3) 145 - เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (สาธารณรัฐไอร์แลนด์) 74-71
*หมายเหตุ* พีจีเอ แกรนด์สแลม ออฟ กอล์ฟ เป็นรายการที่นำผู้เล่นซึ่งคว้าแชมป์ระดับ เมเจอร์ ทั้ง 4 รายการ ในฤดูกาลนั้นๆ มาร่วมดวลสวิงกัน 36 หลุม โดยในปีนี้ โปรที่เข้าร่วมประกอบไปด้วย อดัม สกอตต์  แชมป์ "เดอะ มาสเตอร์ส", จัสติน โรส แชมป์ "ยูเอส โอเพ่น", เจสัน ดัฟเนอร์ แชมป์ "ยูเอส พีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ" และ เปแดร็ก แฮร์ริงตัน ที่ลงเล่นแทน ฟิล มิคเคลสัน แชมป์ "ดิ โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ" ที่ติดโปรแกรมอื่น

 

 เทนนิส


เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เอิร์สเต แบงก์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 501,355 ยูโร (ประมาณ 20 ล้านบาท) ที่กรุงเวียนนา ประเทศออสเตรีย เมื่อวันพุธที่ 16 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ยาโรสลาฟ ปอสปิซิล (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส, มือ 6) 2-0 เซต 7-6 (7-0), 7-5
ลูคัสซ์ คูบ็อต (โปแลนด์) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมนี) 2-0 เซต 7-6 (7-1), 6-4
รอบ 2
ลูคัส โรโซล (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 8) ชนะ เมียร์ซ่า บาซิช (บอสเนียฯ) 2-0 เซต 6-3, 7-5
ราเด็ค สเตปาเน็ค (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 5) ชนะ ลูคัส ลักโก้ (สโลวาเกีย) 2-1 เซต 7-6 (7-4), 5-7, 7-6 (7-5)
    
เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ บีจีแอล บีเอ็นพี ปารีบาส ลักเซมเบิร์ก โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7.05 ล้านบาท) ที่กรุงลักเซมเบิร์ก ประเทศลักเซมเบิร์ก เมื่อวันพุธที่ 16 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
เทเรซ่า สมิทโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 7-5, 6-1
อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมนี) ชนะ ยูจีนี่ บูชาร์ด (แคนาดา, มือ 7) 2-1 เซต 2-6, 7-5, 6-1
รอบ 2
คาตาร์ซีน่า ปีเตอร์ (โปแลนด์) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) 2-1 เซต 3-6, 6-1, 6-4
แอนนิก้า เบ็ค (เยอรมนี) ชนะ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 5) 2-1 เซต 6-2, 4-6, 6-4
โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย, มือ 8) ชนะ เซียะ ซู-เหว่ย (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-1, 6-4


เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ เครมลิน คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 746,750 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 22.4 ล้านบาท) ที่กรุงมอสโก ประเทศรัสเซีย เมื่อวันพุธที่ 16 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) ชนะ อาเดรียน ม็องนาริโน่ (ฝรั่งเศส, มือ 8) 2-1 เซต 3-6, 6-4, 6-4
อีโว คาร์โลวิช (โครเอเชีย) ชนะ เดนิส คุ๊ดล่า (สหรัฐอเมริกา) 2-0 เซต 6-2, 6-3
เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน, มือ 5) ชนะ อังเดรย์ คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-0, 2-6, 6-1
รอบ 2
คาเรน คาชานอฟ (รัสเซีย) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 3) 2-0 เซต 6-4, 6-4
อังเดรย์ โกลูเบฟ (คาซัคสถาน) ชนะ โอราซิโอ เซบายอส (อาร์เจนตินา, มือ 6) 2-0 เซต 6-3, 6-4
เอดูอาร์ด โรเช่ร์-วาสเซอแล็ง (ฝรั่งเศส) ชนะ เซอร์เก สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) 2-0 เซต 7-5, 7-5
อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี, มือ 2) ชนะ เปาโล โลเรนซี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-3, 6-2
    
เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เครมลิน คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 795,707 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 23.87 ล้านบาท) ที่กรุงมอสโก ประเทศรัสเซีย เมื่อวันพุธที่ 16 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 7) ชนะ คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย) 2-0 เซต 6-3, 6-1
รอบ 2
อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย) ชนะ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย, มือ 3) 2-0 เซต 6-3, 6-3
อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 6) 2-0 เซต 7-6 (7-2), 6-4
ซเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย, มือ 8) ชนะ โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) 2-0 เซต 6-2, 7-5
โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 2) ชนะ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 2-6, 6-1, 6-4

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ ไอเอฟ สต็อคโฮล์ม โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 530,165 ยูโร (ประมาณ 21.2 ล้านบาท) ที่กรุงสต็อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน เมื่อวันพุธที่ 16 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
เคนนี่ เดอ ชีปเปอร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ มาร์คุส เอริคส์สัน (สวีเดน) 2-1 เซต 6-4, 5-7, 7-5
ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ เบนจามิน เบ็คเกอร์ (เยอรมนี) 2-1 เซต 6-3, 3-6, 7-6 (7-3)
เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน) ชนะ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย, มือ 8) 2-1 เซต 6-7 (2-7), 6-1, 6-4
รอบ 2
เยอร์ซี่ ยาโนวิคซ์ (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ กีเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) 2-0 เซต 6-2, 6-1
เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส, มือ 6) ชนะ ปาโบล การ์เรโน่ (สเปน) 2-0 เซต 6-4, 6-4

 

แบดมินตัน "เดนมาร์ก โอเพ่น พรีเมียร์ซูเปอร์ซีรีส์ 2013" ชิงเงินรางวัลรวม 400,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 12,000,000 บาท) ที่เมืองโอเดนเซ่ ประเทศเดนมาร์ก
ประเภทชายเดี่ยวรอบสอง (16 คน)
ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข ชนะ เว่ย เฟ็ง ชอง (มาเลเซีย) 2-1 เกม 15-21,21-17,21-17
ประเภทหญิงคู่รอบสอง (16 คู่)
ดวงอนงค์ อรุณเกษร กับ กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล ชนะ ซีลีน จูเอล กับ โจซีฟีน แวนแซน (เดนมาร์ก) 2-0 เกม 21-10, 21-14
ณริฎษาพัชร แลม กับ สาวิตรี อมิตรพ่าย แพ้ มิซากิ มัตซูโตโม กับ อยากะ ทาคาฮาชิ (ญี่ปุ่น) 0-2 เกม 14-21, 11-21
ประเภทหญิงเดี่ยวรอบสอง (16 คน)
รัชนก อินทนนท์ ชนะ คริสติน่า กาฟน์โฮลต์ (เช็ก) 2-0 เกม 21-12, 21-17

สนุกเกอร์สะสมคะแนนโลก "อินเดีย โอเพ่น" ชิงเงินรางวัล 300,000 ปอนด์ หรือ 1.5 ล้านบาท รอบสุดท้าย ที่เลอ เมอริเดียน ที่นิว เดลี ประเทศอินเดีย
รอบ 32 คนสุดท้าย (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์ แพ้ สจ๊วร์ต บิงแฮม (อังกฤษ) 2-4 เฟรม 69-47, 1-72, 6-119, 7-54, 99-36, 9-62

 

 

 

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
ทีมชาติไทยหญิง ชนะ เยาวชนไทยเบฟ รุ่นอายุ 14 ผสมกับ 15 ปี 6-3



ฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 17 "โค้กคัพ" รอบคัดเลือกกลุ่ม 5 ภาคเหนือตอนล่าง
รอบชิงชนะเลิศ
กำแพงเพชร เอฟซี แพ้ นครสวรรค์ เอฟซี 1-2

 

 มวย


ศึกชูเจริญมวยไทย ที่เวทีมวยราชดำเนิน
ณัฐวุฒิ ศิษย์นพเก้า แพ้คะแนน โชคทวี ศิษย์ ส.จ.ต้อม
จอมภพ ชูวัฒนะ ชนะน็อก พญาเสือดำ ส.สมคิด ยกที่ 3
เอกเพชร ม.กรุงเทพธนบุรี แพ้คะแนน ต้นเพชร ส.วรโชติ
ทนงศักดิ์เล็ก ชูวัฒนะ ชนะคะแนน ตามสั่ง สุวิทย์ยิมส์
คชสาร ว.วิวัฒนานนท์ แพ้คะแนน ลมอีสาน ศิษย์ซ้ออึ่ง
สองคม ศรีสุริยันโยธิน ชนะน็อก มงคลแก้ว ส.สมหมาย ยกที่ 3
สุรชัย ศรีสุริยันโยธิน เสมอ ลมทะเล ศิษย์ซ้ออึ่ง

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์