โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 20 สิงหาคม 2552
กีฬาต่างประเทศ
โปรแกรมกีฬา
-
ฟุตบอลยูโรปา ลีก รอบเพลย์ออฟ นัดแรก
- 21.30 น. เอ็มเอฟเค โคซิเซ่ (สโลวาเกีย) - โรม่า (อิตาลี)
- 22.00 น. เอฟเค บากู (อาเซอร์ไบจาน) - เอฟซี บาเซิ่ล (สวิส)
- 23.00 น. บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส) - ลิเท็กซ์ โลเวช์ (บัลแกเรีย)
- 23.00 น. เทปลิเซ่ (เช็ก) - ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล)
- 23.30 น. เยฮูดา (อิสราเอล) - พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์)
- 23.45 น. ก็องแก็ง (ฝรั่งเศส) - ฮัมบูร์ก (เยอรมัน)
- 23.45 น. แทร็ปซอนสปอร์ (ตุรกี) - ตูลูส (ฝรั่งเศส)
- 00.00 น. พีเอโอเค (กรีซ) - ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์)
- 00.00 น. เอ็นเอซี เบรด้า (ฮอลแลนด์) - บียาร์เรอัล (สเปน)
- 00.00 น. เมตาลุร์ก โดเนทส์ค (ยูเครน) - ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย)
- 00.00 น. ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย) - ดินาโม มอสโก (รัสเซีย)
- 00.15 น. ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย) - แอสตัน วิลล่า (อังกฤษ)
- 00.15 น. สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย) - เมตาลิสต์ คาร์คีฟ (ยูเครน)
- 00.30 น. สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) - เซนต์ พาทริก (ไอร์แลนด์)
- 00.45 น. ดินาโม บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) - สโลวาน ลิเบเรซ (เช็ก)
- 01.00 น. ชีวาสสปอร์ (ตุรกี) - ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)
- 01.00 น. สลาเวีย ปราก (เช็ก) - เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย)
- 01.00 น. วาสลุย (โรมาเนีย) - เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)
- 01.00 น. ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์) - คาราบักห์ (อาเซอร์ไบจาน)
- 01.15 น. ซาราเยโว (บอสเนียฯ) - ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมเานีย)
- 01.15 น. เอฟเค ปาร์ติซาน (เซอร์เบีย) - เอ็มเอสเค ซิลิน่า (สโลวีเนีย)
- 01.30 น. บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก) - แฮร์ธ่า เบอร์ลิน (เยอรมัน)
- 01.30 น. เอฟซี ซิยง (สวิส) - เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี)
- 01.30 น. เลช พอซนัน (โปแลนด์) - คลับ บรูช (เบลเยียม)
- 01.45 น. เอ็นเค มาริบอร์ (สโลวีเนีย) - สปาร์ต้า ปราก (เช็ก)
- 01.45 น. เจนัว (อิตาลี) - โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก)
- 01.45 น. เบนฟิก้า (โปรตุเกส) - วอร์สคลา (ยูเครน)
- 01.45 น. กาลาตาซาราย (ตุรกี) - เลวาเดีย ทาลลินน์ (เอสโตเนีย)
- 01.45 น. เกงค์ (เบลเยียม) - ลีลล์ (ฝรั่งเศส)
- 01.45 น. ลาซิโอ (อิตาลี) - เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน)
- 01.45 น. อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (ฮอลแลนด์) - สโลวาน บราติสลาวา (สโลวาเกีย)
- 02.00 น. สตาบีค (นอร์เวย์) - บาเลนเซีย (สเปน)
- 02.00 น. เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ) - ซิกม่า โอโลมุช (เช็ก)
- 02.00 น. เบรเมน (เยอรมัน) - อัคโทเบ (คาซัคสถาน)
- 02.00 น. ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) - ฮาร์ทส์ (สกอตแลนด์)
- 02.00 น. ฟูแล่ม (อังกฤษ) - อัมคาร์ (รัสเซีย)
- 02.30 น. นาซิอองนาล (โปรตุเกส) - เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก
- 03.00 น. แอธเลติก บิลเบา (สเปน) - ทรอมโซ่ (นอร์เวย์)
- 01.30 น. นูมานเซีย (สเปน) - เรอัล ซาราโกซ่า (สเปน)
- 02.00 น. เซลต้า บีโก้ (สเปน) - สปอร์ติ้ง คิฆอน (สเปน)
- 02.30 น. เรอัล มูร์เซีย (สเปน) - โอซาซูน่า (สเปน)
- 02.30 น. อัลบาเซเต้ (สเปน) - เรอัล มายอร์ก้า (สเปน)
- พีจีเอ ทัวร์ วีย์นแดห์ม แชมเปี้ยนชิพ ที่นอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เดอะ เคแอลเอ็ม โอเพ่น ที่แซนด์วูร์ท ประเทศเนเธอร์แลนด์
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) พบ ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 16)
- คริส กุซซิโอเน่ (ออสเตรเลีย) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก)
- กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) พบ ฌูเลียง บองเนอโต (ฝรั่งเศส)
- เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) พบ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 4)
- นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 8) พบ จิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 9)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน)
- อราวาน เรอซาอิ (ฝรั่งเศส) พบ อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย)
- คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) พบ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 14)
- มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 7)
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย) พบ วิร์ชินี่ ราซซาโน่ (ฝรั่งเศส)
- ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล) พบ เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 4)
ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
กอล์ฟ
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เวสต์เทิร์น แอนด์ เซาท์เทิร์น ไฟแนนเชี่ยล กรุ๊ป มาสเตอร์ ที่ซินซิเนติ ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 20 ส.ค. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โรเจอร์ส คัพ ที่มอนทรีออล ประเทศแคนาดา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 20 ส.ค. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
กีฬาในประเทศ
โปรแกรมกีฬา
-
ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอลไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2009" รอบคัดเลือกภาคอีสาน รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่อาคารศูนย์กีฬา โรงเรียน แก่นนครวิทยาลัย จ.ขอนแก่น เริ่มเวลา 13.00 น.
- ขอนแก่น พบ สุรินทร์
- บุรีรัมย์ พบ ร้อยเอ็ด
- นครราชสีมา พบ มหาสารคาม
- ศรีษะเกษ พบ หนองคาย
- 18.30 น. ศึกเกียรติยงยุทธ เวทีราชดำเนิน
วอลเลย์บอลชายหาดเวิลด์ทัวร์ รอบพรี-ควอลิฟาย "ภูเก็ต ไทยแลนด์ โอเพ่น พาวเวอร์ บาย พีทีที" ที่สนามกกท. เวลา 08.00 น.
เทนนิสอาชีพทรูส์ ไอทีเอฟ เซอร์กิต 1 ที่เมืองทองธานี เวลา 09.00 น.
สนุกเกอร์ชิงแชมป์ประเทศไทย "หนองคาย คัพ" ที่อบจ.หนองคาย เวลา 10.00 น.
ตะกร้อสโมสรนานาชาติ ที่จังหวัดราชบุรี
ตะกร้อของสพฐ. ที่โรงเรียนสตรีวิทยา 2 เวลา 10.00 น.
มวยไทย