โปรแกรมกีฬา 22/08/13
สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556
ยูโรปา ลีก
ดินาโม ทบิลิซี่ 0 - 5 ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์
สวอนซี ซิตี้ 5 - 1 เปโตรลุล
ปาร์ติซาน 1 - 0 ธูน
นอมเม่ คาลจู 1 - 3 ดนิโปร ดนิโปรเปตรอฟส์ค
อูดิเนเซ่ 1 - 3 สโลวาน ลิเบอเรช
มัคคาบี้ ไฮฟา 2 - 0 อาสตร้า
กราสฮอปเปอร์ 1 - 2 ฟิออเรนติน่า
เอสเบิร์ก 4 - 3 แซงต์-เอเตียน
คูเคซี่ 0 - 2 แทร็บซอนสปอร์
วอจโวดิน่า 1 - 1 เชริฟฟ์
โมลด์ 0 - 2 รูบิน คาซาน
เซนต์ กัลเลน 1 - 1 สปาร์ตัก มอสโก
เชอร์โนโมเรตส์ 1 - 0 สเคนเดอร์บู คอร์เซ่
ริเยก้า 2 - 1 สตุ๊ตการ์ท
ยาโบลเนช 1 - 2 เรอัล เบติส
มินส์ค 0 - 2 สตองดาร์ ลีแอช
คาราบักห์ 0 - 2 ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต
เร้ด บูลล์ ซัลซ์บอร์ก 5 - 0 ซัลกิริส
เอล์ฟส์บอร์ก 1 - 1 นอร์เชลลันด์
ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์ 0 - 2 เกงค์
อโตรมิตอส 1 - 3 อาแซ่ด อัลค์มาร์
อัคโทเบ 2 - 3 ดินาโม เคียฟ
อพอลลอน ลิมัสโซล 2 - 0 นีซ
พานดูรี 0 - 1 บราก้า
ทรอมโซ่ 2 - 1 เบซิคตัส
ราปิด เวียนนา 1 - 0 ดีล่า โจรี่
ซูลเต้ วาเรเกม 1 - 1 อาโปเอล
คูบาน 1 - 0 เฟเยนูร์ด
เซบีย่า 4 - 1 สลาสค์ วรอคลาวน์
เอสโตริล 2 -0 ปาสชิง
เทนนิส
เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ วินสตัน-ซาเล็ม โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 575,250 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 17.26 ล้านบาท) ที่เมืองวินสตัน-ซาเล็ม รัฐนอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันพุธที่ 22 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 3
ริคาร์ดัส เบรานคิส (ลิทัวเนีย) ชนะ โรเบร์โต้ เบาติสต้า (สเปน) 2-0 เซต 6-3, 6-3
แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ, มือ 6) ชนะ ยาร์คโค่ นิมีเน่น (ฟินแลนด์, มือ 11) 2-1 เซต 4-6, 7-6 (7-4), 7-6 (12/10)
เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย, มือ 9) ชนะ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4, 6-3
ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย. มือ 13) ชนะ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3, 7-5 6-3, 7-5
เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 7) ชนะ โรบิน ฮาส (ฮอลแลนด์) 2-1 เซค 6-4, 6-7 (8/-0), 6-3
ลู เยน ซุน (ไต้หวัน) ชนะ สตีฟ จอห์นสัน (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-2
อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 10) ชนะ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา, มือ 8) 2-1 เซต 4-6, 6-3, 6-3
กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส, มือ 15) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน, มือ 4) 2-1 เ.ซต 7-6 (7-2), 4-6, 6-2
ตะกร้อชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราช สยามมกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 35 ประจำปี 2556 ที่ ไอส์แลนด์ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์
ทีมชุดชาย ประชาชนทั่วไป รอบแรก
สาย เอ
ทหารอากาศ ชนะ ราชนาวี 2-1 ทีม
ทหารบก ชนะ ม.เกษตรศาสตร์ 2-0 ทีม
สาย บี
สโมสรกองทัพบก ชนะ สโมสรถิรไทย 2-1 ทีม
การท่าเรือฯ ชนะ กองทัพเรือ 2-0 ทีม
การไฟฟ้าฯ ชนะ อาร์มี่ 2-0 ทีม
ทีมชุดหญิง ประชาชนทั่วไป รอบแรก
สาย เอ
สตรีวิทยา 2 ชนะ ร.ร. ท่ามิหรำ 2-0 ทีม
สาย บี
ม. กรุงเทพธนบุรี ชนะ นครนนทบุรี 2-0 ทีม
สาย ซี
วิทยาลัยบัณฑิตเอเชีย ชนะ สโมสรตะกร้อราชบุรี 2-0 ทีม
สาย ดี
สโมสรโอสถสภา ชนะ พีอีเอ-ร้อยเอ็ด 2-0 ทีม
ม.ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ชนะ ม.เกษตรศาสตร์ 2-0 ทีม
ทีมเดี่ยวชาย รุ่นอายุไม่เกิน 20 ปี ชาย รอบสอง
พณิชการกรุงเทพ ชนะ ราชนาวี 2-1 เซต (5-15, 17-15, 16-14)
พีอีเอ ชนะ ไอพีอี ชัยภูมิ 2-0 เซต (15-11, 15-13)
ส.การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค ชนะ ชุมพลทหารเรือ 2-1 เซต (15-7, 7-15, 15-7)
เอซี ศรีราชา ชนะ พนมไพรฯ 2-0 เซต (15-13, 5-7)
สพล. ชัยภูมิ ชนะ บีทียู 2-1 เซต (12-15, 15-4, 15-8)
มาราธอน ชนะ ม.กรุงเทพ 2-0 เซต (15-9, 15-11)
ถิรไทย ชนะ หาดใหญ่วิทยาลัย 2-0 เซต (15-7,15-3)
อสช. ศรีราชา ชนะ ม.กรุงเทพธนบุรี 2-1 เซต (15-17, 15-9, 15-5)
ศึกจารุเมือง เวทีมวยราชดำเนิน
กลมกล่อม ลูกมหาธาตุ ชนะคะแนน เหล็กไหล ส.ตะกรุดทอง
เด่นหนองแก มหาชัยพัฒนา ชนะน็อก น้องแบงค์ เพชรเมืองปราชญ์ ยกที่ 4
พันกร เกียรติไพลิน แพ้คะแนน วันวิเศษ ว.วิวัฒนานนท์
บินบน ศิษย์ดนัย แพ้น็อก ทนงศักดิ์เล็ก ชูวัฒนะ ยกที่ 1
สุรชัย ศรีสุริยันโยธิน ชนะคะแนน พันธุ์พยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก
ศิริมงคล พี.เค.มวยไทยยิม ชนะคะแนน โตโต้ สิทธิชัยยิม
จอมพิชิต ชูวัฒนะ ชนะคะแนน สองคม ศรีสุริยันโยธิน