โปรแกรมกีฬา 25/09/10

โปรแกรมกีฬา 25/09/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันเสาร์ที่ 25 กันยายน 2553


กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ 

- แมนฯ ซิตี้ ชนะ เชลซี 1-0
- อาร์เซน่อล แพ้ เวสต์บรอมวิช 2-3
- เบอร์มิงแฮม เสมอ วีแกน แอธเลติก 0-0
- แบล็คพูล แพ้ แบล็คเบิร์น  1-2
- ฟูแล่ม เสมอ เอฟเวอร์ตัน 0-0
- ลิเวอร์พูล เสมอ ซันเดอร์แลนด์ 2-2
- เวสต์แฮม ชนะ ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์ 1-0

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
- คาร์ดิฟฟ์ ชนะ  มิลล์วอลล์ 2-1
- เบิร์นลีย์ เสมอ  บริสตอล ซิตี้ 0-0
- โคเวนทรี แพ้ เปรสตัน 1-2
- ดาร์บี้ ชนะ คริสตัล พาเลซ 5-0
- ลีดส์ ยูไนเต็ด ชนะ เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด 1-0
- นอริช แพ้  ฮัลล์ ซิตี้ 0-2
- น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ ชนะ  สวอนซี 3-1
- ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส ชนะ ดอนคาสเตอร์ 3-0
- เร้ดดิ้ง ชนะ บาร์นสลี่ย์ 3-0
- สคันธอร์ป เสมอ  อิปสวิช 1-1
- วัตฟอร์ด ชนะ  มิดเดิ้ลสโบรช์ 3-1


บุนเดสลีกา เยอรมัน
- บาเยิร์น มิวนิค แพ้ ไมนซ์  1-2
- แฟร้งค์เฟิร์ต ชนะ เนิร์นแบร์ก 2-0
- ชาลเก้ เสมอ กลัดบัค  2-2
- ซังต์.เพาลี แพ้ ดอร์ทมุนด์ 1-3
- สตุ๊ตการ์ท แพ้ เลเวอร์คูเซ่น 1-4
- แวร์เดอร์ เบรเมน ชนะ ฮัมบูร์ก  3-2
 
กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
เอซี มิลาน ชนะ เจนัว  1-0
- โรม่า ชนะ อินเตอร์ มิลาน  1-0
 
ลาลีกา สเปน
- สปอร์ติ้ง คิฆอน แพ้ บาเลนเซีย 0-2
- เลบันเต้ เสมอ เรอัล มาดริด 0-0
- แอธ.บิลเบา แพ้ บาร์เซโลน่า 1-3
 
ลีกเอิง ฝรั่งเศส
- โอแซร์ เสมอ น็องซี่ 2-2
- ก็อง เสมอ บอร์กโดซ์   0-0
- ลอริยองต์ ชนะ โมนาโก 2-1
- มาร์กเซย  ชนะ  โซโชซ์ 2-1
- มงต์เปลลิเย่ร์ ชนะ อาร์กล์ 3-1 
- นีซ แพ้ แรนส์  1-2
- โอลิมปิก ลียง แพ้ แซงต์-เอเตียน 0-1

สกอตติช พรีเมียร์ลีก
- กลาสโกว์ เซลติก ชนะ ฮิเบอร์เนียน 2-1
- ดันดี ยูไนเต็ด ชนะ เซนต์ จอห์นสโตน 1-0
- ฮามิลตัน เสมอ คิลมาน็อค 2-2
- ฮาร์ทส์ แพ้ มาเธอร์เวลล์  0-2
- เซนต์ เมียร์เรน แพ้ อิเวอร์เนสส์ 1-2

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
- ฮีเรนวีน เสมอ โรด้า เจซี 2-2
- เดน ฮากก์ ชนะ ฮาราเคิ่ลส์ 3-2
- เอแซด อัล์คมาร์ ชนะ  อูเทร็ชท์ 1-0
- พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น เสมอ โกรนิงเก้น   1-1
- เอฟซี ทเวนเต้ เสมอ อาแจ๊กซ์ อัมสเตอร์ดัม 2-2

-----------------------------------------------------------------------

ผลฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลสปอนเซอร์ ไทยพรีเมียร์ลีก
- สมุทรสงคราม เอฟซี  ชนะ   บีอีซี เทโรศาสน 1-0
-  โอสถสภา เอ็ม-150 สระบุรี  ชนะ  ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี    6-3
- ทีโอที แคท เอฟซี  เสมอ   ทหารบก  0-0
- ชลบุรี เอฟซี  เสมอ    ราชนาวี-ระยอง  1-1
 
ฟุตบอลลีกดิวิชั่น 1
- ขอนแก่น เอฟซี  ชนะ    ไทยฮอนด้า   2-1
-  แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด  แพ้   เชียงราย ยูไนเต็ด 1-3
- จุฬา ยูไนเต็ด  เสมอ   ปตท.ระยอง  2-2

ไทยเเลนด์ฟุตซอลลีก
- สมุทรสาคร  แพ้  ธอส. อาร์แบค เดอะมอลล์ บางแค    1 - 3
- ลีโอ บีจี  แพ้  นนทบุรี เดอะมอลล์ บางแค    3 - 6
- กุ้งสายฟ้า สุราษฏร์ธานี ชนะ   สมุทรปราการ  9 - 5
 

ไทยเเลนด์ วีเเมน ฟุตซอลลีก 2010

- บีจี - บัณฑิตเอเชีย ชนะ นครราชสีมา เอฟ เอส ม.นอร์ทกรุงเทพ 7 - 3
- กรุงเทพมหานคร  แพ้ สวนหลวง - เเพร่ ยูไนเต็ด ม.นอร์ทกรุงเทพ  1 - 2
- กรุงเก่า เอฟ เอส แพ้ ธอส.อาเเบค ม.นอร์ทกรุงเทพ  1 - 17
- ชลบุรี - ศรีปทุม  แพ้  กรุงเทพธนบุรี - บางเลนไดนามิค ม.นอร์ทกรุงเทพ  1 - 10
- บางบัวทอง นนทบุรี เอฟ เอส  แพ้  นอร์ทกรุงเทพ ม.นอร์ทกรุงเทพ 2 - 13

 มวยไทย
ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย
คู่เอก เพชรอัศวิน ซีทรานเฟอร์รี่ แพ้น็อก เพชรทนง เพชรเฟอร์กัส ยกที่ 5
- เหนือธรณี สุวิทย์ยิม ชนะทีเคโอ จ้าวคีรี ศิษย์อิติสุคโต ยกที่ 4
-  หมากแหลก ศิษย์อิติสุคโต ชนะทีเคโอ เพชรตรัง ลูกชิ้นปลาไฮโซ ยกที่ 4
- เด่นเมืองใต้ ศิษย์ครูวิรัช ชนะคะแนน เพชรนรินทร์ นครทองปาร์ควิว


ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร ที่เวทีมวยลุมพินี
- คู่เอก ก้องพิชิต ส.สมนึก  ชนะคะแนน ชาญทัวร์ ก้าวไกลยิม
- ศรทอง ลูกทวีชัย ชนะคะแนน เพชรศิลาชัย แอ๋วตามสั่ง
- เพชรสีหมอก ต.เฉลิมชัย ชนะคะแนน ยอดวิชาญ ภ.บุญสิทธิ์
- ชิงชัย ส.สมนึก แพ้คะแนน โคบาลเล็ก ลูกพระบาท
- แสงสุริยา ส.ลัดดายิม แพ้คะแนน ชายน้อย วรวุฒิ
- ตี๋ซ่า ร.ร.กีฬานครปฐม ชนะคะแนน วัชระ สิงห์หนองปุน
- โชคอำนวย สิงห์หนองปุน ชนะคะแนน ก้องภูเงิน ร.ร.กีฬานครปฐม
- รถถัง ร.ร.กีฬานครปฐม แพ้น็อก มังกรเพชร (เฉินหลง) ศรีเทเวศร์ ยก 2


ศึกมวยสยามวันทรงชัย ที่เวทีมวยร่มศรีทอง
-คู่เอก ขุนศึกน้อย มนต์สงคราม ชนะคะแนน วันชนะ ศิษย์นิวัฒน์
- ชาญชัยน้อย ณ แปดริ้ว แพ้คะแนน ฟ้าประทาน ธนศักดิ์ขนส่ง
- อุ้ยเสี่ยวป้อ ซูจีบะหมี่เกี๊ยว ชนะคะแนน แปดแสนเล็ก ส.สุมาลี
- บัลลังก์ทอง ส.แสงทอง แพ้คะแนน กอบชัย ส.โกศลสุข

ศึกอีมิเน้นท์แอร์ ที่เวทีมวยลุมพินี
- คู่เอก วิทยาเล็ก ส.ศิริพร ชนะน็อก หลวงตา ชัยสิทธิ์อะลูมิเนียม ยก3
- ยอดภพ อีมิเน้นท์แอร์ ชนะน็อก ฉมวกเพชร ตาลสุมยิม ยก 3
- เพชรขอนแก่น สิงห์มนัสศักดิ์ ชนะคะแนน อ๊อดน้อย ส.สิทธิชัย
- ขุนพลเล็ก ศูนย์กีฬาปางสวรรค์ ชนะคะแนน พม่า ตาลสุมยิม
- ก้องธรณี เอ็กซินดิคอนยิม ชนะน็อก บีบี ศิษย์น้องแบงค์ ยก 3
-คมหวาย นิธิพัฒน์ ทนายความ ชนะคะแนน เพชรทักษิณ ตี๋เมืองน้ำดำ
- วู้ดคัม ศศิประภายิม (สเปน) ชนะน็อก อาดัม เกียรติพลทิพย์ ยก 1
- เพชรหนองบัว อีมิเน้นท์แอร์ ชนะน็อก แสงเพชร ศิษย์เฉียบ ยก 2


---------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์