โปรแกรมกีฬา 30/10/10

โปรแกรมกีฬา 30/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันเสาร์วันที่ 30 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
21.00 น. อาร์เซน่อล - เวสต์แฮม
21.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - เชลซี
21.00 น. เอฟเวอร์ตัน - สโต๊ค
21.00 น. ฟูแล่ม - วีแกน
21.00 น. วูล์ฟแฮมป์ตัน - แมนฯ ซิตี้
23.30 น. แมนฯ ยูไนเต็ด - สเปอร์ส

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
21.00 น. คาร์ดิฟฟ์ - นอริช
21.00 น. คริสตัล พาเลซ - สวอนซี
21.00 น. ดาร์บี้ - วัตฟอร์ด
21.00 น. อิปสวิช - มิลล์วอลล์
21.00 น. เลสเตอร์ - เปรสตัน
21.00 น. มิดเดิ้ลสโบรช์ - บริสตอล ซิตี้
21.00 น. พอร์ตสมัธ - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
21.00 น. ควีนสปาร์ค - เบิร์นลี่ย์
21.00 น. เรดดิ้ง - ดอนคาสเตอร์
21.00 น. สคันธอร์ป - ลีดส์ ยูไนเต็ด
21.00 น. เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด - โคเวนทรี
23.20 น. บาร์นส์ลี่ย์ - ฮัลล์

ลีกวัน อังกฤษ
21.00 น. บอร์นมัธ - โคลเชสเตอร์
21.00 น. บริสตอล โรเวอร์ส - คาร์ไลส์
21.00 น. ชาร์ลตัน - เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
21.00 น. ดาเกนแน่ม - ฮาร์ทลี่พูล
21.00 น. เอ็กเซเตอร์ - เบรนท์ฟอร์ด
21.00 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ - วอลซอลล์
21.00 น. เลย์ตัน - รอชเดล
21.00 น. น็อตส เคาน์ตี้ - เซาแธมป์ตัน
21.00 น. โอลด์แฮม - พลีมัธ
21.00 น. ปีเตอร์โบโร่ - ไบรท์ตัน
21.00 น. ทรานเมียร์ - มินตัน คีย์น
21.00 น. โยวิล - สวินดอนฃ
 
ลีกทู อังกฤษ
21.00 น. แอคคริงตัน - เชลท์แน่ม
21.00 น. อัลเดอร์ช็อท - บิวรี่
21.00 น. แบร๊ดฟอร์ด - อ๊อกซ์ฟอร์ด
21.00 น. แม็คเคิ่ลสฟิลด์ - เบอร์ตัน
21.00 น. นอร์ทแธมป์ตัน - จิลลิ่งแฮม
21.00 น. พอร์ต เวล - ครูว์
21.00 น. ชรูวส์บิวรี่ - บาร์เน็ต
21.00 น. เซาธ์เอนด์ - ร็อตเธอร์แฮม
21.00 น. สตีฟเนจ - เชสเตอร์ฟิลด์
21.00 น. สต๊อคพอร์ต - เฮเรฟอร์ด
21.00 น. ทอร์คีย์ - มอร์แคมบ์
21.00 น. วีคอมบ์ - ลินคอล์น

บุนเดสลีกา เยอรมัน
20.30 น. ไกเซอร์สเลาเทิร์น - มึนเช่น กลัดบัค
20.30 น. โคโลญจน์ - ฮัมบูร์ก
20.30 น. ซังต์ เพาลี - ไอน์ทรัค แฟร้งเฟิร์ต
20.30 น. โวล์ฟบวร์ก - สตุ๊ตการ์ท
20.30 น. แวร์เดอร์ เบรเมน - เนิร์นแบร์ก
23.30 น. ชาลเก้ 04 - ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น
 
ลีกาสอง เยอรมัน
18.00 น. คาร์ลสรูห์ - 1860 มิวนิค
18.00 น. แฮร์ธ่า เบอร์ลิน - อิงโกสตั๊ดท์

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
23.00 น. โรม่า - เลซเช่
01.45 น. เอซี มิลาน - ยูเวนตุส

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
00.00 น. โอแซร์ - นีซ
00.00 น. แบรสต์ - แซงต์ เอเตียน
00.00 น. ก๊อง - น็องซี่
00.00 น. ลอริยงต์ - อาร์กส์
00.00 น. ลียง - โซโชซ์
00.00 น. ตูลูส - ล็องส์
02.00 น. มาร์กเซย - แรงส์
 
ลาลีกา สเปน
23.00 น. บาเลนเซีย - เรอัล ซาราโกซ่า
01.00 น. เฮร์คูเลส - เรอัล มาดริด
03.00 น. บาร์เซโลน่า - เซบีย่า

 
สกอตติช พรีเมียร์
18.00 น. เซนต์ จอห์นสโตน - กลาสโกว์  เซลติก
21.00 น. ดันดี ยูไนเต็ด - ฮิเบอร์เนี่ยน
21.00 น. มาเธอร์เวลล์ - ฮามิลตัน
21.00 น. กลาสโกว์ เรนเจอร์ส - อินเวอร์เนส
21.00 น. เซนต์ เมียร์เรน - อเบอร์ดีน

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
23.45 น. วีวีวี เวนโล่ - โกรนิงเก้น
00.45 น. เอ็นเอซี เบรด้า - เดอ กราฟสคัพ
00.45 น. เอ็กเซเตอร์ - ฮีเรนวีน
00.45 น. ฮาราเคิ่ลส์ - อาแจ๊กซ์ อัมสเตอร์ดัม
01.45 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น - ทเวนเต้

ฟุตบอลหญิง ยู-19 ชิงแชมป์เอเชีย ที่ประเทศมาเลเซีย
รอบคัดเลือก รอบสอง
14.00 น. อุซเบกิสถาน - ไต้หวัน
17.30 น. เวียดนาม - ไทย

 กอล์ฟ
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อันดาลูเซีย วัลเดอร์รามา มาสเตอร์ส ที่ประเทศสเปน
- เอเชียน ทัวร์ ซีไอเอ็มบี เอเชีย แปซิฟิก คลาสสิก ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
- แอลพีจีเอ ทัวร์ แอลพีจีเอ ฮาน่า แบงค์ แชมเปี้ยนชิพ ที่อินชอน ประเทศเกาหลีใต้

 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก โอเพ่น ที่เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย ประจำวันเสาร์ที่ 30 ต.ค. 2553 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- มิชาเอล คูคุชกิ้น (รัสเซีย) พบ อิเลีย มาร์เชนโก้ (ยูเครน)
- มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 1) พบ ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แบงค์ ออสเตรีย เทนนิส โทรฟี่ ที่กรุงเวียนนา ประเทศออสเตรีย ประจำวันเสาร์ที่ 30 ต.ค. 2553 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 18.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 1) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 3)
- มิชาเอล เบอร์เรอร์ (เยอรมัน) พบ อันเดรียส ไฮเดอร์-เมาเรอร์ (ออสเตรีย)

เทนนิสเอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ โอเพ่น ซุด เดอ ฟร้านซ์ ที่เมืองมงต์เปลลิเย่ร์ ประเทศฝรั่งเศส ประจำวันเสาร์ที่ 30 ต.ค. 2553 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน,มือ 6) พบ อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย,มือ 4) 
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 3) พบ โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 2)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ กาตาร์ ดับเบิ้ลยูทีเอ แชมเปี้ยนชิพส์ ที่โดฮา ประเทศกาตาร์ ประจำวันเสาร์ที่ 30 ต.ค. 2553 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- คิม ไคลจ์สเตอร์ส (เบลเยียม,มือ 3) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 5)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2)

 กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. อินเดียน่า เพเซอร์ส - ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคท
07.00 น. ซาคราเมนโต้ คิงส์ - นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์
07.00 น. แอตแลนด์ต้า ฮอว์กส์ - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
07.00 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส
07.30 น. นิวยอร์ก นิกส์ - บอสตัน เซลติกส์
08.00 น. โอกลาโฮม่า ซิตี้ - ดีทรอยต์ พิสตันส์
08.00 น. ออลันโด้ แมจิกส์ - ไมอามี่ ฮีต
08.00 น. มิลวอร์กกี้ บักส์ - มินนิโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
08.00 น. เดนเวอร์ นักเกตส์ - นิวออร์ลีน ฮอร์เนตส์
08.30 น. เมมฟิส กริซสลี่ย์ - ดัลลัส แมฟเวอร์ริกส์
10.30 น. ลอสแองเจลิส คลิปเปอร์ - โกลเด้นสเตท วอร์ริเออร์ส
10.30 น. ลอสแองเจลิส เลเกอร์ส - ฟินิกซ์ ซันส์  

กีฬาในประเทศ
ฟุตบอล
ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2010 รอบรองชนะเลิศ
17.00 น. ราชนาวี ระยอง - เมืองทองฯ ยูไนเต็ด
17.00 น. ทหารบก - ชลบุรี เอฟซี

ฟุตบอลโตโยต้าลีก คัพ 2010 รอบ 16 ทีม นัดสอง
17.00 น. บุรีรัมย์ PEA - ทีโอที แคท เอฟซี
17.00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - อาร์แบค เอฟซี  
 
ฟุตบอลเอไอเอสลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 รอบ แชมเปี้ยนส์ ลีก
16.00 น. เลย ซิตี้ - บางกอก เอฟซี
18.00 น. เอฟซี ภูเก็ต - ชัยนาท เอฟซี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์