โปรแกรมกีฬา 07/11/10

โปรแกรมกีฬา 07/11/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันอาทิตย์ที่ 7 พ.ย. 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

อาร์เซน่อล 0 : 1 นิวคาสเซิ่ล
เวสต์บรอมวิช 0 : 2 แมนฯ ซิตี้
ลิเวอร์พูล 2 : 0 เชลซี

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
คาร์ดิฟฟ์ 0 : 1 สวอนซี

เอฟเอคัพ อังกฤษ รอบแรก
เซาธ์พอร์ต 2 : 5 เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
เบอร์ตัน 1 : 0 อ็อกซ์ฟอร์ด

บุนเดสลีกา เยอรมัน
ฮันโนเวอร์ 0 : 4 ดอร์ทมุนด์
ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น 3 : 1 ไกเซอร์สเลาเทิร์น
สตุ๊ตการ์ท 6 : 0 แวร์เดอร์ เบรเมน

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี

ฟิออเรนติน่า 1 : 0 คิเอโว่
บารี่ 2 : 3 เอซี มิลาน
ยูเวนตุส 3 : 1 เชเซน่า
ซามพ์โดเรีย 0 : 0 คาตาเนีย
อูดิเนเซ่ 1 : 1 กายารี่
นาโปลี 2 : 0 ปาร์ม่า
ปาแลร์โม่ 1 : 0 เจนัว

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
ล็องส์ 2 : 0 มงต์เปลลิเย่ร์
นีซ 2 : 0 ตูลูส
ลีลล์ 3 : 1 แบรสต์
น็องซี่ 0 : 4 โมนาโก
เปแอสเช 2:1 มาร์กเซย

ลาลีกา สเปน
โอซาซูน่า 3:0 เอกูเลส
บียาร์เรอัล 4:1 แอธ.บิลเบา
ซาราโกซ่า 3:2 มายอร์ก้า
อัลมาเรีย 1:1 สปอร์ติ้ง กิฆอน
เลบานเต้ 1:2 ลา กอรุนญ่า
เคตาเฟ่ 1:3 บาร์เซโลน่า
เรอัล มาดริด 2 : 0 แอตเลติโก มาดริด

อลิกันเต้ เซกุนด้า

เซลต้า บีโก้ 1 : 1 เรอัล เบติส
เตเนริเฟ่ 0 : 2 กิมนาสติก

สกอตติช พรีเมียร์
เซนต์ เมียร์เรน 1 : 3 กลาสโกว์ เรนเจอร์ส
ฮิเบอร์เนี่ยน 0 : 2 ฮาร์ทส์

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
อาแจ๊กซ์ อัมสเตอร์ดัม 0 : 1 เดน ฮากก์
เฟเยนูร์ด ร็อตเธอร์ดัม 1 : 1 โรด้า เจซี
วิเทสส์ 1 : 1 เอแซด อัล์คม่าร์
อูเทร็ชท์ 1 : 2 พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น


ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ 2010 ที่เมืองกวางโจว ประเทศจีน

กลุ่มดี
คูเวต 2 : 0 อินเดีย
กาตาร์ 0 : 0 สิงคโปร์

กลุ่มอี
อุซเบกิสถาน 3 : 0 บังคลาเทศ
ยูเออี 1 : 1 ฮ่องกง

กลุ่มเอฟ
มัลดีฟส์ 0 : 3 โอมาน
ปากีสถาน 0 : 6 ไทย



กอล์ฟ

กอล์ฟรายการ ดับเบิ้ลยูจีซี-เอชเอสบีซี ที่สนาม เส่อซาน อินเตอร์เนชั่นแนล กอล์ฟ คลับ ระยะ 7,199 หลา พาร์ 72 นครเซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
หลังจบรอบสุดท้าย
1. (-19) 269 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) 65-70-67-67
2. (-18) 270 - ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ) 66-70-67-67
3. (-9) 279 - ริชชี่ แรมซี่ย์ (สกอตแลนด์) 69-68-71-71, ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ) 68-70-68-73
5. (-8) 280 - รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) 71-71-71-67

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
6. (-7) 281 - ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ) 68-72-73-68, เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้) 72-65-71-73
30. (-2) 286 - มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน) 72-69-74-71
41. (+1) 289 -  ฟิล มิคเคลสัน (สหรัฐฯ) 69-71-76-73, เรียว อิชิกาว่า (ญี่ปุ่น) 72-71-71-75
60. (+7) 295 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 75-76-73-71
67. (+10) 298 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 74-80-72-72
74. (+15) 303 - กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย) 78-75-73-77

แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ มิซูโน่ คลาสสิก ที่สนาม คินเท็ตซึ คาชิโคจิม่า คันทรี คลับ ระยะ 6,506 หลา พาร์ 72 ที่เมืองชิมะ ประเทศญี่ปุ่น
หลังจบรอบสุดท้าย
1. (-18) 198 - ชิน จีไย (เกาหลีใต้) 65-66-67
2. (-16) 200 - เซิง หย่าหนี (ไต้หวัน) 69-65-66
3. (-15) 201 - สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ) 69-64-68
4. (-12) 204 - มิกิ ซาอิกิ (ญี่ปุ่น) 67-67-70
5. (-11) 205 - บริตตานี่ ลินซิคอม (สหรัฐฯ) 73-67-65, ชอย นา ยอน (เกาหลีใต้) 67-70-68, มิกะ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น) 68-69-68

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ

21. (-7) 209 - สเตซี่ พราหมณสุทธิ์ (สหรัฐฯ) 69-69-71
69. (+3) 219 - ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น) 72-79-68   



เทนนิส


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สวิส อินดอร์ บาเซิ่ล ที่บาเซิ่ล ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 1) ชนะ โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2) 2-1 เซต  6-4, 3-6, 6-1


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บาเลนเซีย โอเพ่น 500 ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 4) ชนะ มาร์เซล กราโนเย่ร์ส (สเปน) 2-0 เซต  7-5, 6-3


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บีเอ็นพี ปารีบาส มาสเตอร์ ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย) ชนะ ฮวน อิ๊กนาซิโอ เชียล่า (อาร์เจนตินา) 7-5,2-2 *เชียล่าเจ็บขอถอนตัว
- ฟลอร็องต์ แซร์ร่า (ฝรั่งเศส) ชนะ อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน) 2-1 เซต 4-6,6-1,7-6


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ คอมมอนเวลธ์ แบงค์ ทัวร์นาเมนต์ ออฟ แชมเปี้ยนส์ ที่บาหลี ประเทศอินโดนีเซีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย) ชนะ อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2, 7-6 (7-5)

รอบชิงอันดับ 3
- คิมิโกะ ดาเตะ ครุมม์ (ญี่ปุ่น) ชนะ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 7-5, 7-5  


กีฬาอื่นๆ

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
แทมป้าเบย์ บัคคาเนียร์ส 21 : 27 แอตแลนต้า ฟอลคอนส์
ชิคาโก้ แบร์ส 22 : 19 บัฟฟาโล่ บิลล์ส
นิวอิงแลนด์ เพเทรียตส์ 14 : 34 คลีฟแลนด์ บราวน์ส
นิวยอร์ค เจ็ตส์ 20 : 20 ดีทรอยท์ ไลออนส์
นิวออร์ลีนส์ เซนต์ส 34 : 3 แคโรไลน่า แพนเธอร์ส
ไมอามี่ ดอลฟินส์ 10 : 26 บัลติมอร์ เรฟเวนส์
ซานดิอโก้ ชาร์จเจอร์ส 29 : 23 ฮุสตัน เท็กซานส์
อริโซน่า คาร์ดินัลส์ 24 : 24 มินเนโซต้า ไวกิ้งส์


บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
ออร์แลนโด้ แมจิค ชนะ ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคทส์ 91-88 คะแนน
คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส ชนะ วอชิงตัน วิซาร์ดส์ 107-102 คะแนน
นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ แพ้ ไมอามี่ ฮีต 89-101 คะแนน
นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์ ชนะ มิลวอคกี้ บักส์ 87-81 คะแนน
ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์ แพ้ ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส 121-124 คะแนน (ต่อเวลาพิเศษ)
เดนเวอร์ นักเก็ตส์ ชนะ ดัลลัส แมฟเวอริคส์ 103-92 คะแนน
ลอส แอนเจลิส คลิปเพอร์ส แพ้ ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ 107-109 คะแนน (ต่อเวลาพิเศษ 2 ครั้ง)
โตรอนโต้ แร็พเตอร์ส แพ้ พอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส 84-97 คะแนน
เมมฟิส กริซลี่ย์ส ชนะ ซาคราเมนโต้ คิงส์ 100-91 คะแนน


รถสูตรหนึ่งชิงแชมป์โลก 2010 สนามที่ 18 รายการ ฟอร์มูล่า วัน กรันเด้ พรีมิโอ เปโตรบาส โด บราซิล 2010 รอบชิงชนะเลิศ ที่สนาม ออโต้โดรโม่ โฮเซ่ คาร์ลอส ปาเซ่ ระยะทาง 4.309 กิโลเมตร เมืองเซา เปาโล ประเทศบราซิล

1. เซบาสเตียน เวทเทล (เยอรมัน, เร้ดบูลล์-เรโนลต์).....................................1 ชั่วโมง  33 นาที 11.803 วินาที
2. มาร์ค เว็บเบอร์ (ออสเตรเลีย, เร้ดบูลล์-เรโนลต์).....................................ตามหลัง  4.243 วินาที
3. เฟร์นานโด อลอนโซ่ (สเปน, เฟอร์รารี่).....................................ตามหลัง  6.807 วินาที
4. ลูอิส แฮมิลตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน).....................................ตามหลัง 14.634 วินาที
5. เจนสัน บัตตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน).....................................ตามหลัง 15.593 วินาที
6. นิโก้ รอสเบิร์ก (เยอรมัน, เมอร์เซเดส).....................................ตามหลัง 35.320 วินาที
7. มิชาเอล ชูมัคเกอร์ (เยอรมัน, เมอร์เซเดส).....................................ตามหลัง 43.456 วินาที
8. นิโก้ ฮูลเคนแบร์ก (เยอรมัน, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ).....................................ตามหลัง 1 รอบ
9. โรเบิร์ต คูบิก้า (โปแลนด์, เรโนลต์).....................................ตามหลัง 1 รอบ
10. คามูอิ โคบายาชิ (ญี่ปุ่น, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่).....................................ตามหลัง 1 รอบ
11. ไฆเม่ อัลกูเอร์ซัวรี่ (สเปน, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่).....................................ตามหลัง 1 รอบ
12. อาเดรียน ซูติล (เยอรมัน, ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส).....................................ตามหลัง 1 รอบ
13. เซบาสเตียน บูเอมี่ (สวิตเซอร์แลนด์, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่).....................................ตามหลัง 1 รอบ
14. รูเบนส์ บาร์ริเคลโล่ (บราซิล, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ.....................................ตามหลัง 1 รอบ
15. เฟลิเป้ มาสซ่า (บราซิล, เฟอร์รารี่).....................................ตามหลัง 1 รอบ


กีฬาในประเทศ

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดที่สอง
การท่าเรือไทย เอฟซี 1 : 1 แบงค็อก ยูไนเต็ด

ฟุตบอลเอไอเอสลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก

สระบุรี เอฟซี 0 : 0  พิจิตร เอฟซี
เชียงใหม่ เอฟซี 0 : 1 บุรีรัมย์ เอฟซี
ตรัง เอฟซี 0 : 1 ม.รังสิต


มวยไทย

ศึกราชดำเนินชูเจริญ ที่เวทีราชดำเนิน
- คู่เอก วีโก้ ศ.เพ็ญประภา  ชนะคะแนน เดชพนม ชูวัฒนะ
- เพชรรุ่งโรจน์ โชคนันทกูร แพ้คะแนน ทนงศักดิ์เล็ก ชูวัฒนะ
- จอมเพชร ชูวัฒนะ ชนะคะแนน ยอดเมืองดาบ เพชรเมืองดาบ
- ลิขิตเล็ก เกียรติ น.ว. ชนะคะแนน เอฟสิบหก ราชประชาพะเยา
- ลำเต้ย 96 ปีนัง ชนะคะแนน นักสู้ ลูกมหาธาตุ
- เพชรชุมพร ศิษย์อ๊อดน้อย ชนะคะแนน แรมโบ้ เกียรติเกรียงศักดิ์
- โบวี่ ตาลสุมยิม ชนะทีเคโอ คชสาร ว.วิวัฒนานนท์ ยกที่ 3
- เพชรดำ โชคนันทกูร แพ้คะแนน ชายแดน ศิษย์จ่าติ๊ก


ศึกมวยไทย 7 สี ที่เวทีมวย 7 สี
- คู่เอก ตุ๊กตาทอง เพชรพญาไท ชนะคะแนน โอโรโน่ อ.ขวัญเมือง
- ณัฐกรณ์ เกียรติอาวรณ์ แพ้คะแนน เขมราช ศิษย์จ่าแป๊ะ
- ก้องตะวัน ส.สมหมาย ชนะคะแนน ศรทอง สกินเดียวยิม
- เพชรเอก ลูก บ.ก. ชนะคะแนน อำนวยเดช ทีเด็ด99


ศึกอัศวินดำก่อเกียรติ ที่เวทีมวยรามอินทรา
- คู่เอก เพชรชื่นชม ศ.ท่ายาง - แรงเพชร เพชรฟอร์กัส (เพชรชื่นชมถูกไล่ลงยกที่ 5)
- ยามีน พยัคฆ์เมืองชล แพ้คะแนน ฟ้าแดนไกล วินดี้สปอร์ต
- ขุนแผน โบ้พราน55 ชนะทีเคโอ เด่นสวรรค์ เพชรบ้านนา ยกที่  5



-------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์