โปรแกรมกีฬา 21/11/10

โปรแกรมกีฬา 21/11/10

ประจำวันอาทิตย์ที่ 21 พฤศจิกายน 2553 

ถ่ายทอดสดทางช่อง 3 และ สทท.11

 

มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก
รุ่น 51 ก.ก.หญิง
เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม แพ้ ซอง เฮ คิม (เกาหลีเหนือ) 4-8 คะแนน
รุ่น 60 ก.ก.หญิง
ทัศมาลี ทองจันทร์ ชนะ (ศรีลังกา) 8-0 คะแนน
รุ่น 56 ก.ก.ชาย
วรพจน์ เพชรขุ้ม ชนะ อิหร่าน 4-2 คะแนน

วอลเลย์บอล
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ทีมชาย ไทย ชนะ อินเดีย 3-0 เซต (25-20, 25-23, 25-22)
รอบแรก
ทีมหญิง ไทย ชนะ ทาจิกิสถาน 3-0 เซต (25-7, 25-8, 25-6)

เทนนิส

ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ดนัย อุดมโชค (ไทย) แพ้ อิตโต้ ทัส ซู มะ (ญี่ปุ่น) 0-2 เซต (4-6, 6-1)

วอลเลย์บอลชายหาด
ประเภทหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
อุษา เต็นปักษี และ จารุณี สารนอก ชนะ กมลทิพย์ กุลนา และ ยุพา ภูครองพลอย
ของไทย 2-1 เซต 20-22, 21-18, 15-12

รักบี้ รอบแรก
ทีมหญิง ไทย ชนะ ฮ่องกง 17-14
ทีมชาย ไทย ชนะ มองโกเลีย 52-0

 

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันอาทิตย์ที่ 21 พฤศจิกายน 2553 

ฟตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

20.30 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - แอสตัน วิลล่า
23.00 น. ฟูแล่ม - แมนฯ ซิตี้
 
บุนเดสลีกา เยอรมัน
21.30 น. สตุ๊ตการ์ท - โคโลญจน์
23.30 น. ฮันโนเวอร์ - ฮัมบูร์ก    

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. เจนัว - ยูเวนตุส  
21.00 น. เบรสชา - กายารี่  
21.00 น. คาตาเนีย - บารี่  
21.00 น. เชเซน่า - ปาแลร์โม่  
21.00 น. คิเอโว - อินเตอร์  
21.00 น. เลชเช่ - ซามพ์โดเรีย  
21.00 น. ปาร์ม่า - ลาซิโอ  
02.45 น. นาโปลี - โบโลญญ่า 

ลาลีกา สเปน
23.00 น. โอซาซูน่า - คิฆอน
23.00 น. เอสปันญ่อล - เอร์กูเลส
23.00 น. เลบันเต้ - ราซิ่ง ซานตานเดร์ 
23.00 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - มาลาก้า
01.00 น. เซบีย่า - เรอัล มายอร์ก้า
03.00 น. เรอัล โซเซียดาด - แอตเลติโก มาดริด

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
23.00 น. อาร์กล์ - บอร์กโดซ์
23.00 น. ลีลล์ - โมนาโก  
03.00 น. ล็องส์ - โอลิมปิก ลียง  


ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
18.00 น. อินโดนีเซีย - ฮ่องกง

กอล์ฟ
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์และเอเชียน ทัวร์ ยูเอสบี ฮ่องกง โอเพ่น ที่ฮ่องกง

 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บาร์เคลย์ เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟน่อล ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทชายเดี่ยว กลุ่มบี
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 4) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 5)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 7)

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
01.00 น. บัฟฟาโล่ บิลล์ส - ซินซินเนติ เบงกอลส์
01.00 น. ดีทรอยท์ ไลออนส์ - ดัลลัส คาวบอยส์
01.00 น. โอ็คแลนด์ เรดเดอร์ส - พิตต์สเบิร์ก สตีลเลอร์ส
01.00 น. ฮุสตัน เท็กซานส์ - นิวยอร์ค เจ็ตส์
01.00 น. บัลติมอร์ เรฟเวนส์ - แคโรไลน่า แพนเธอร์ส
01.00 น. คลีฟแลนด์ บราวน์ส - แจ็คสันวิลล์ จากัวร์ส
01.00 น. วอชิงตัน เร้ดสกินส์ - เทนเนสซี่ ไตตันส์
01.00 น. อริโซน่า คาร์ดินัลส์ - แคนซัส ซิตี้ ชีฟส์
01.00 น. กรีนเบย์ แพ็คเกอร์ส - มินเนโซต้า ไวกิ้งส์
04.05 น. แอตแลนต้า ฟอลคอนส์ - เซนต์หลุยส์ แรมส์
04.05 น. ซีแอตเติ้ล ซีฮอว์กส์ - นิวออร์ลีนส์ เซนต์ส
04.05 น. แทมป้าเบย์ บัคคาเนียร์ส - ซานฟรานซิสโก โฟร์ตี้ไนเนอร์ส
04.15 น. อินเดียนาโปลิส โคลต์ส - นิวอิงแลนด์ เพเทรียตส์

บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. ออร์ลันโด้ เมจิก - อินเดียน่า เพเซอร์ส
07.00 น. ฟินิกซ์ ซันส์ - ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์
08.00 น. ดัลลัส แมฟเวอริกส์ - แอตแลนต้า ฮอว์คส์
08.00 น. ไมอามี่ ฮีต - เมมฟิส กริซลี่ย์ส
08.30 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส
08.30 น. โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ - มิลวอกี้ บักส์
09.00 น. นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ - เดนเวอร์ นักเก็ตส์
10.00 น. ยูท่าห์ แจ็ซซ์ - ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส
10.30 น. นิวยอร์ค นิกส์ - ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส

--------------------------------------------------------------------------


Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์