โปรแกรมกีฬา 19/03/11

โปรแกรมกีฬา 19/03/11


โปรแกรมกีฬาวันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2554


ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
19.45 น. สเปอร์ส - เวสต์แฮม
22.00 น. แอสตัน วิลล่า - วูล์ฟแฮมป์ตัน
22.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - แบล็คพูล 
22.00 น. แมนฯ ยูไนเต็ด - โบลตัน
22.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - นิวคาสเซิ่ล
22.00 น. เวสต์บรอมวิช - อาร์เซน่อล
22.00 น. วีแกน - เบอร์มิงแฮม 
00.30 น. เอฟเวอร์ตัน - ฟูแล่ม 
 
เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
20.00 น. เชฟฯ ยูไนเต็ด - ลีดส์ ยูไนเต็ด
22.00 น. บาร์นสลี่ย์ - เร้ดดิ้ง
22.00 น. บริสตอล ซิตี้ - เบิร์นลี่ย์
22.00 น. คริสตัล พาเลซ - ดาร์บี้
22.00 น. ดอนคาสเตอร์ - ควีนส์ปาร์ค
22.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - นอริช
22.00 น. อิปสวิช - สคันธอร์ป
22.00 น. เลสเตอร์ ซิตี้ - พอร์ทสมัธ
22.00 น. มิดเดิ้ลสโบรช์ - วัตฟอร์ด
22.00 น. มิลล์วอลล์ - คาร์ดิฟฟ์
22.00 น. เปรสตัน - โคเวนทรี
22.00 น. สวอนซี - ฟอเรสต์

บุนเดสลีกา เยอรมัน

21.30 น. แฟร้งค์เฟิร์ต - ซังต์ เพาลี  
21.30 น. เนิร์นแบร์ก - เบรเมน
21.30 น. ฮัมบูร์ก - โคโลญจน์
21.30 น. ฮันโนเวอร์ - ฮอฟเฟ่นไฮม์
21.30 น. ไฟร์บวร์ก - บาเยิร์น มิวนิค
00.30 น. ดอร์ทมุนด์ - ไมนซ์

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี

00.00 น. ลาซิโอ - เชเซน่า
02.45 น. ปาแลร์โม่ - เอซี มิลาน

ลาลีกา สเปน

00.00 น. เรอัล มายอร์ก้า - เรอัล ซาราโกซ่า
02.00 น. บาร์เซโลน่า - เคตาเฟ่
04.00 น. แอตเลติโก มาดริด - เรอัล มาดริด

ลีกเอิง ฝรั่งเศส

01.00 น. โอแซร์ - โซโชซ์ 
01.00 น. แบรสต์ - ลีลล์    
01.00 น. ลอริยองต์ - แซงต์-เอเตียน
01.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ - ล็องส์
01.00 น. ตูลูส - นีซ  
01.00 น. วาล็องเซียนส์ - บอร์กโดซ์
03.00 น. โอลิมปิก ลียง - แรนส์   
 


กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ทรานซิชั่น แชมเปี้ยนชิพ ที่ฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ ซิซิเลียน โอเพ่น ที่ประเทศอิตาลี
- แอลพีจีเอ ทัวร์ อาร์อาร์ ดอนเนลเลย์ แอลพีจีเอ ฟาวเดอร์ส คัพ ที่อริโซน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส
เทนนิสเอทีพีทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีเอ็นพี พาริบาส โอเพ่น ที่อินเดียน เวลส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
06.00 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - อินเดียน่า เพเซอร์ส
06.00 น. เดนเวอร์ นักเกตส์ - ออร์ลันโด้ เมจิก
06.00 น. วอชิงตัน วิซาร์ดส์ - โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส
06.30 น. ไมอามี่ ฮีต - แอตแลนต้า ฮอว์คส์
06.30 น. นิวยอร์ค นิคส์ - ดีทรอยท์ พิสตันส์
07.00 น. ชาร์ล็อตต์ บ็อบแค็ตส์ - โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
07.30 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - ดัลลัส แมฟเวอริกส์
07.30 น. บอสตัน เซลติกส์ - ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์
07.30 น. นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ - มิลวอกี้ บัคส์
09.00 น. โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส - ฟินิกซ์ ซันส์
09.00 น. ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส - ซาคราเมนโต้ คิงส์
09.30 น. มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก
- ที่สนามกีฬากลาง จ.สมุทรสงคราม
18.00 น. เอสซีจี สมุทรสงคราม เอฟซี - บีอีซี เทโรศาสน  
- ที่สนามซูซูกิ สเตเดี้ยม
18.00 น. ศรีราชา เอฟซี - เชียงราย ยูไนเต็ด
- ที่สนามพิจิตร สเตเดี้ยม  
18.00 น.ทีทีเอ็ม พิจิตร - ขอนแก่น เอฟซี    
- ที่สนามกองทัพบก
18.00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด - ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011 เลกแรก
- ที่สนามม.รัตนบัณฑิต
16.00 น. อาร์แบค เอฟซี - สุพรรณบุรี เอฟซี     
- ที่สนามอบจ.ระยอง
18.00 น. ปตท. ระยอง - บุรีรัมย์ เอฟซี  
- ที่สนามม.กรุงเทพ รังสิต
18.00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - ชัยนาท เอฟซี
- ที่สนามสุระกุล จ.ภูเก็ต
18.00 น. เอฟซี ภูเก็ต - เจ.ดับบลิว รังสิต เอฟซี  

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก
กรุงเทพและปริมณฑล
16.00 น. ราชวิถี - โกลเบล็ค เอฟซี  ที่สนามกีฬาคลองจั่น 
16.00 น. กองเรือยุทธการ - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด  ที่สนามกม.5 สัตหีบ
16.00 น. ธัญบุรี อาร์เอ ยูไนเต็ด - ปากน้ำโพ NSRU FC  ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ คลอง 6
16.00 น. กรุงเทพคริสเตียน - มาบตาพุด นย.ระยอง ที่สนามเทพหัสดิน

ภาคเหนือ
16.00 น. น่าน เอฟซี - อุทัยธานี ฟอเรสท์  ที่สนามกีฬาม.เทคโนฯล้านนา น่าน 
16.00 น. กำแพงเพชร เอฟซี - สุโขทัย เอฟซี  ที่สนาม มรภ.กำแพงเพชร  
18.00 น. ลำพูน วอริเออร์ - แพร่ ยูไนเต็ด  ที่สนามกีฬาอบจ.ลำพูน (แม่กวงสเตเดียม)

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
17.30 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - เลย ซิตี้ ที่สนามกีฬา จ.ร้อยเอ็ด
18.00 น. อุบล ไทเกอร์ เอฟซี - นครพนม เอฟซี ที่สนามกีฬา ม.อุบลราชธานี
18.00 น. มหาสารคาม ซิตี้ - มุกดาหาร เอฟซี ที่สนามสพล. มหาสารคาม  
18.00 น. สกลนคร เอฟซี - อุดรธานี เอฟซี ที่สนามเทศบาลเมืองสกลนคร

ภาคกลางและภาคตะวันออก
16.00 น. สระแก้ว ซิตี้ - สมุทรสาคร เอฟซี ที่สนามกีฬาเมืองวังน้ำเย็น
16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด ที่สนามกีฬา จ.ปราจีนบุรี 
16.00 น. ปทุมธานี-นวนคร เอฟซี - อ่างทอง เอฟซี ที่เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา  
16.00 น. เพชรบุรี เอฟซี - กบินทร์ ซิตี้ ที่ดอนคาน สเตเดี้ยม

ภาคใต้
16.15 น. ปัตตานี เอฟซี - นรา ยูไนเต็ด  ที่สนามเดอะเรนโบว์ สเตเดี้ยม  
17.00 น. พังงา เอฟซี - พัทลุง เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.พังงา

กีฬาอื่นๆ
กอล์ฟพระเกี้ยวทองคำ ที่สนามกอล์ฟลำลูกกา เวลา 09.30 น.
แบดมินตันเยาวชนดันล็อปยูธ 2011 ที่สนามแบดนวลจันทร์ 56 เวลา 10.00 น.

มวยไทย

12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกแสงสว่างพันธุ์ปลา เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์