โปรแกรมกีฬา 16/04/11

โปรแกรมกีฬา 16/04/11

โปรแกรมกีฬาวันเสาร์ที่ 16 เมษายน 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
21.00 น. เบอร์มิงแฮม - ซันเดอร์แลนด์
21.00 น. แบล็คพูล - วีแกน
21.00 น. เอฟเวอร์ตัน - แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส 
21.00 น. เวสต์บรอมวิช - เชลซี 
21.00 น. เวสต์แฮม - แอสตัน วิลล่า  
 
เอฟเอ คัพ รอบรองชนะเลิศ
23.15 น. แมนฯ ซิตี้ - แมนฯ ยูไนเต็ด

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
21.00 น. บริสตอล ซิตี้ - อิปสวิช
21.00 น. เบิร์นลี่ย์ - สวอนซี
21.00 น. คาร์ดิฟฟ์ - พอร์ทสมัธ
21.00 น. โคเวนทรี - มิลล์วอลล์
21.00 น. คริสตัล พาเลซ - สคันธอร์ป
21.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - ดอนคาสเตอร์
21.00 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - วัตฟอร์ด
21.00 น. มิดเดิ้ลสโบรช์ - บาร์นสลี่ย์
21.00 น. เปรสตัน - เชฟฯ ยูไนเต็ด
21.00 น. เร้ดดิ้ง - เลสเตอร์ ซิตี้

บุนเดสลีกา เยอรมัน
20.30 น. โคโลญจน์ - สตุ๊ตการ์ท  
20.30 น. ไกเซอร์สเลาเทิร์น - เนิร์นแบร์ก  
20.30 น. ฮัมบูร์ก - ฮันโนเวอร์     
20.30 น. ฮอฟเฟ่นไฮม์ - แฟร้งค์เฟิร์ต     
20.30 น. โวล์ฟสบวร์ก - ซังต์.เพาลี  
23.30 น. แวร์เดอร์ เบรเมน - ชาลเก้

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
23.00 น. โรม่า - ปาแลร์โม่  
01.45 น. เอซี มิลาน - ซามพ์โดเรีย  
01.45 น. ปาร์ม่า - อินเตอร์ มิลาน 

ลาลีกา สเปน
23.00 น. เคตาเฟ่ - เซบีย่า  
23.00 น. มาลาก้า - เรอัล มายอร์ก้า
01.00 น. อัลเมเรีย - บาเลนเซีย  
03.00 น. เรอัล มาดริด - บาร์เซโลน่า

ลีกเอิง  ฝรั่งเศส  
00.00 น. ล็องส์ - แบรสต์  
00.00 น. นีซ - โมนาโก
00.00 น. แรนส์ - ลอริยองต์  
00.00 น. แซงต์-เอเตียน - น็องซี่ 
00.00 น. โซโชซ์ - ก็อง  
00.00 น. ตูลูส - โอแซร์  
02.00 น. ลีลล์ - บอร์กโดซ์

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ วาเลโร่ เท็กซัส โอเพ่น ที่เท็กซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์และเอเชียน ทัวร์ เมย์แบงค์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

 เทนนิส
- เอทีพี ทัวร์ มอนติ คาร์โล โรเล็กซ์ มาสเตอร์ ที่มอนติคาร์โล ประเทศโมนาโก

รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน ไชนิส กรังด์ปรีซ์ รอบควอลิฟาย ที่ประเทศจีน

ฟุตบอลในประเทศ

ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก
18.00 น. ทีโอที เอสซี - อาร์มี่ ยูไนเต็ด  
18.00 น. โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี - บุรีรัมย์ พีอีเอ  
18.00 น. พัทยา ยูไนเต็ด - ศรีราชา เอฟซี

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011  เลกแรก
16.00 น. ราชประชา ไทยเเลนด์ เอฟซี - แคชทูเดย์ จันทบุรี
17.00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - บางกอก เอฟซี   
18.00 น. แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด - สมุทรปราการ ศุลกากร ยูในเต็ด  
18.00 น. ชัยนาท เอฟซี - ไทยฮอนด้า 

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก
กรุงเทพและปริมณฑล  
16.00 น. กองเรือยุทธการ - จามจุรี ยูไนเต็ด ที่สนามกม.5 สัตหีบ  
16.00 น. ปากน้ำโพ NSRU FC - อัสสัมชัญ ธนบุรี ที่สนามรร.กีฬา นครสวรรค์ 
16.00 น. มาบตาพุด นย.ระยอง - นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี ที่สนามเนินพยอม สเตเดี้ยม

ภาคเหนือ     
18.00 น. อุตรดิตถ์ หมอเส็ง - พะเยา เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.อุตรดิตถ์ (หมอนไม้)  
18.00 น. ลำปาง เอฟซี - สิงห์บุรี เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.ลำปาง (หนองกระทิง)  
18.00 น. ลำพูน วอริเออร์ - อุทัยธานี ฟอเรสท์ ที่สนามอบจ.ลำพูน (แม่กวงสเตเดียม) 
18.00 น. เชียงราย เอฟซี - น่าน เอฟซี ที่สนามอบจ.เชียงราย

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ  
16.00 น. ยโสธร ยูไนเต็ด - หนองบัวลําภู เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ยโสธร
16.00 น. สุรินทร์ เอฟซี - ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด ที่สนามศรีณรงค์ จ.สุรินทร์
18.00 น. อุบล ไทเกอร์ เอฟซี - นครราชสีมา เอฟซี ที่สนามสนามกีฬา ม.อุบลฯ
18.00 น. มหาสารคาม ยูไนเต็ด - ชัยภูมิ ยูไนเต็ด ที่สนามสพล. มหาสารคาม

ภาคกลางและภาคตะวันออก   
16.00 น. เพชรบุรี เอฟซี - สมุทรสาคร เอฟซี ที่สนามเทศบาลท่ายาง เพชรบุรี
16.00 น. ปทุมธานี-นวนคร เอฟซี - สระแก้ว ซิตี้ ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา
16.00 น. ประจวบ เอฟซี - เมืองกาญจน์ เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ประจวบคีรีขันธ์  
16.30 น. ฉะเชิงเทรา เอฟซี - ราชบุรี เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ฉะเชิงเทรา  

ภาคใต้  
17.00 น. พัทลุง เอฟซี - ยะลา เอฟซี ที่สนามอบจ.พัทลุง 
18.00 น. ตรัง เอฟซี - ชุมพร เอฟซี ที่สนามเทศบาลนครตรัง  
18.00 น. หาดใหญ่ เอฟซี - กระบี่ เอฟซี ที่สนามจิระนคร หาดใหญ่

มวยไทย
12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกเกียรติเพชร เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์