สรุปผลกีฬา 18/08/13

สรุปผลกีฬา 18/08/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

คริสตัล พาเลซ 0 - 1 สเปอร์ส 

เชลซี 2 - 0 ฮัลล์ ซิตี้

 

 

ลาลีกา สเปน

บาร์เซโลน่า 7 - 0 เลบานเต้

เรอัล มาดริด 2 - 1 เรอัล เบติส

เซบีย่า 1 - 1 แอต.มาดริด

 


 บุนเดสลีกา เยอรมัน

  20:30 น.  เนิร์นแบร์ก 2 - 2 แฮร์ธ่า เบอร์ลิน

  22:30 น.  ดอร์ทมุนด์ 2 - 1 บราวน์ชไวน์

 

 

ลีกเอิง ฝรั่งเศส

  02:00 น.  เปแอสเช 1 - 1 อฌักซิโอ้

  19:00 น.  โมนาโก 4 - 1 มงต์เปลลิเย่ร์

  22:00 น.  ลอริยองต์ 2 - 1 น็องต์

 

 

 

กอล์ฟ

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ วีนด์แฮม แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 5.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 159 ล้านบาท) ที่สนามเซดจ์ฟิลด์ คันทรี คลับ พาร์ 70 ระยะ 7,130 หลา เมืองกรีนส์โบโร่ รัฐนอร์ธแคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

1. (-10) 200 - แพทริค รีด 65-64-71, จอห์น ฮูห์ 68-62-70

3. (-9) 201 - แซ็ค จอห์นสัน 67-68-66, บ็อบ เอสเตส 67-66-68, จอร์แดน สปีธ 65-66-70

6. (-8) 202 - โรเบิร์ต การ์ริกัส 65-69-68, แมตต์ เอฟเวอรี่ 67-67-68, ไบรอัน ฮาร์แมน 67-66-69

9. (-6) 204 - เบรนแดน สตีล 71-67-66

10. (-5) 205 - ชาร์ลี เบลยาน 69-67-69, เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน) 65-70-70, อลิสแตร์ เพรสเนลล์ (ออสเตรเลีย) 67-71-67, รอรี่ ซับบาตินี่ (แอฟริกาใต้) 67-66-72, จิม เฮอร์แมน 67-66-72

หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

โซลไฮม์ คัพ ครั้งที่ 13 ที่สนามโคโลราโด้ กอล์ฟ คลับ พาร์ 72 ระยะ 7,604 หลา เมืองพาร์คเกอร์ รัฐโคโลราโด้ ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันวันที่สอง เมื่อวันเสาร์ที่ 17 สิงหาคม ที่ผ่านมา

ประเภทโฟร์ซัม

แอนนา นอร์ดควิสต์/แคโรไลน์ เฮดวอลล์ (ยุโรป) ชนะ มอร์แกน เพรสเซล/เจสซิก้า คอร์ด้า (สหรัฐอเมริกา) 2 และ 1

สเตซี่ ลูอิส/พอลล่า ครีเมอร์ (สหรัฐอเมริกา) ชนะ อซาฮาร่า มูนยอซ/การีน อิชเชร์ (ยุโรป) 1 อัพ

แคทริโอน่า แม็ทธิว/แคโรไลน์ มาสสัน (ยุโรป) เสมอ บริททานี่ ลินซิคัม/ลิเซตต์ ซาลาส (สหรัฐอเมริกา)

มิเชล วี/บริททานี่ แลงก์ (สหรัฐอเมริกา) ชนะ ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น/เบอาตริซ เรการี่ (ยุโรป) 2 และ 1

ประเภทโฟร์บอล

โจดี้ ยวร์ต ชาดอฟฟ์/ชาร์ลีย์ ฮัลล์ (ยุโรป) ชนะ พอลล่า ครีเมอร์/เล็กซี่ ธอมป์สัน (สหรัฐอเมริกา) 2 อัพ

อซาฮาร่า มูนยอซ/การ์โลต้า ซิกานด้า (ยุโรป) ชนะ เจอริน่า พิลเลอร์/แอนเจล่า สแตนฟอร์ด (สหรัฐอเมริกา) 1 อัพ

แคโรไลน์ เฮดวอลล์/แคโรไลน์ มาสสัน (ยุโรป) ชนะ มิเชล วี/เจสซิก้า คอร์ด้า (สหรัฐอเมริกา) 2 และ 1

เบอาตริซ เรการี่/การีน อิชเชร์ (ยุโรป) ชนะ คริสตี้ เคอร์/มอร์แกน เพรสเซล (สหรัฐอเมริกา) 1 อัพ

 สกอร์รวมหลังจบวันแรก

ยุโรป นำ สหรัฐอเมริกา 10.5 - 5.5

 

เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เวสเทิร์น แอนด์ เซาเธิร์น โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 5.45 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 163.5 ล้านบาท) ที่เมืองซินซินเนติ รัฐโอไฮโอ ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันเสาร์ที่ 17 สิงหาคม ที่ผ่านมา ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ 

ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 4) ชนะ โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 6) 2-0 เซต 7-5, 7-6(7-4)

จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ) ชนะ ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา, มือ 7) 2-1 เซต 6-7(5-7), 7-6(11-9), 6-3

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ หลี่ นา (จีน, มือ 5) 2-0 เซต 7-5, 7-5

วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 2) ชนะ เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 14) 2-1 เซต 4-6, 6-2, 6-3

วอลเลย์บอล เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2013 สัปดาห์ 3 

กลุ่ม แอล 

เปอร์โตริโก ชนะ เยอรมนี 3-2 เซต (25-23, 25-23, 23-25, 13-25, 15-13)

ไทย แพ้ รัสเซีย 2-3 เซต (26-24, 18-25, 22-25, 25-20 และ 11-14)

กลุ่ม เอ็ม 

ญี่ปุ่น ชนะ เช็ก 3-2 เซต (25-18, 22-25, 28-26, 23-25, 15-13)

บราซิล ชนะ บัลแกเรีย 3-2 เซต (16-25, 25-23, 20-25, 25-15, 15-8)

กลุ่ม โอ 

อิตาลี ชนะ ตุรกี 3-2 เซต (25-17, 25-18, 17-25, 15-25, 15-12)

โดมินิกัน ชนะ แอลจีเรีย 3-0 เซต (25-11, 25-9, 25-8)

กลุ่ม เอ็น 

โปแลนด์ ชนะ อาร์เจนตินา 3-2 เซต (25-21, 21-25, 25-12, 23-25, 15-11)

กลุ่ม เค 

เนเธอร์แลนด์ ชนะ คิวบา 3-0 เซต (25-13, 25-23, 25-22) 

 

 

ฟุตบอล ไทยพรีเมียร์ลีก

สุพรรณบุรี เอฟซี แพ้ อาร์มี่ ยูไนเต็ด 0-1

ชัยนาท เอฟซี แพ้ โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี 1-2

ทีโอที เอสซี  แพ้ ชลบุรี เอฟซี 1-2

บางกอกกล๊าส เอฟซี แพ้ บีอีซี เทโรศาสน 2-3

 

ฟุตบอล ยามาฮ่าลีกวัน

กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี เสมอ นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี 1-1

อยุธยา เอฟซี ชนะ ทีทีเอ็ม เอฟซี 2-0

ตราด เอฟซี เสมอ บางกอก เอฟซี 3-3 

ระยอง ยูไนเต็ด แพ้ ปตท.ระยอง 0-2

 

ฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาค

โซนกรุงเทพมหานครและภาคกลาง 

ศุลกากร ยูไนเต็ด เสมอ นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี 1-1

สมุทรปราการ ยูไนเต็ด ชนะ นนทบุรี เอฟซี  3-1

แหลมฉบัง ซิตี้ เสมอ ม. เกษมบัณฑิต  1-1

ปากน้ำโพ เอฟซี ชนะ เกษตรศาสตร์ เอฟซี 3-1

โซนภาคกลางและตะวันออก

พานทอง เอฟซี แพ้ จันทบุรี เอฟซี 1-2

สมุทรปราการ เอฟซี แพ้ นครนายก เอฟซี 0-1 

กองเรือยุทธการ ชนะ ฉะเชิงเทรา เอฟซี 1-0

มาบตาพุด นาวิกโยธิน ชนะ กบินทร์ ยูไนเต็ด 5-1

โซนภาคกลางและภาคตะวันตก

หัวหิน ซิตี้ ชนะ โกลเบล็ก เอฟซี 2-0

เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด เสมอ สมุทรสาคร เอฟซี 1-1

อ่างทอง เอฟซี ชนะ สิงห์บุรี เอฟซี 3-0

เกร็กคู ลูกทัพฟ้า เอฟซี ชนะ ประจวบ เอฟซี 2-1

โซนภาคใต้

นรา ยูไนเต็ด  ชนะ  สตูล ยูไนเต็ด 3-1

พังงา เอฟซี เสมอ พัทลุง เอฟซี 0-0

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

หนองบัวลำภู เอฟซี เสมอ สุรินทร์ ซิตี้ 0-0

นครพนม เอฟซี ชนะ ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด 1-0

มุกดาหาร ซิตี้ ชนะ  เลย ซิตี้ 1-0

ชัยภูมิ ยูไนเต็ด ชนะ ยโสธร ยูไนเต็ด 3-1

โซนภาคเหนือ

อุตรดิตถ์ เอฟซี แพ้  นครสวรรค์ เอฟซี 1-2

ลำปาง เอฟซี เสมอ พิษณุโลก ทีเอสวาย 1-1

กำแพงเพชร เอฟซี ชนะ เชียงราย ซิตี้ 2-0


มวยไทย

ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี

คู่เอก รุ่งราวี ศศิประภายิม ชนะคะแนน อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย

จ้าวอินทรี เกียรติเจริญชัย ชนะคะแนน เทพพิทักษ์ ศ.บุญยงยศ

ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ แพ้คะแนน เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์  

คิงส์ เกียรติเจริญชัย เสมอ เงินแท้ ต้อยธุรกิจบันเทิง  

 

ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล

คู่เอก ไมค์ ศิษย์เจ๊สายรุ้ง ชนะคะแนน ไผ่ตัน ศิษย์พญาเสือโคร่ง

คมกฤต เกียรติรัษฎา ชนะคะแนน ปลุกเสก ส.กิตติชัย

เพชรสีนิล ส.ทับทิมทอง แพ้คะแนน เก้ายอด เกียรติไกรทอง

 

สนุกเกอร์ รายการ แสงโสม 6 เร้ด โอเพ่น 2013 ที่โซไซตี้ สนุกเกอร์ คลับ จ.ระนอง 

รอบชิงชนะเลิศ

จุมพล สัพพัญญู ชนะ ภาสกร ณ ไชย  5-4 เฟรม 42-2, 16-48, 34-13, 30-20, 27-35, 0-46, 28-15, 7-41, 34-23

 

สนุกเกอร์ ดิวิชั่น 2 รายการที่ 5 ที่ทีบีซี. สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์ รามคำแหง 89/1 

รอบคัดเลือก

รักษ์พล จารุเกษมกิจ ชนะ กฤษดิน สังข์พุ่ม 3-0 เฟรม 70-49, 66-22, 52-24

พงศกร สันทราย ชนะ ประพล จิตรเจริญพล 3-2 เฟรม 47-53, 63-43, 40-57, 63-15, 61-27

วงศกร ตาดเดิม ชนะ สุวัฒน์ ชูบรรจง 3-1 เฟรม 24-39, 69-30, 53-43, 54-25

พิศาล เกษสุวรรณ ชนะ สุจินดา ศรีโมรา 3-0 เฟรม 75-5, 48-5, 71-3

ธนิต คนานุรักษ์ ชนะ ไพฑูรย์ กิ่งแก้วกมล 3-2 เฟรม, 53-49, 65-42, 20-47, 28-48, 71-9

เฉลิมพล ตั้งจรูญศรี ชนะ นฤทธิ์ เรืองทอง 3-2 เฟรม 68-30, 43-34, 39-51, 17-42, 52-20

สมเกียรติ กุลวัฒนาพร ชนะ ชัยรัตน์ สุทธิกุล 3-2 เฟรม 66-14, 27-51, 19-62, 48-39, 55-27

ขวัญชัย ใจวุฒิ ชนะ พีระพนธ์ ธญญกิจ 3-0 เฟรม 45-12, 59-38, 51-37 

 

เทเบิลเทนนิส ทีโอที ออล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2013 เซอร์กิตที่ 4 ที่สนามแข่งขันเอ็มซีซี ฮอลล์ ชั้น 3 เดอะมอลล์ นครราชสีมา

ประเภทหญิงเดี่ยวทั่วไป รอบชิงชนะเลิศ

นันทนา คำวงศ์ ชนะ สุธาสินี เสวตรบุตร 4-1 เกม (15-13, 7-11, 11-8, 11-6, 11-4) 

ประเภทชายเดี่ยวทั่วไป รอบชิงชนะเลิศ

นิคม วงษ์ศิริ (กองทัพอากาศ) ชนะ ชัยศิษฏ์ ชัยทัศน์ (กองทัพบก) 4-3 (11-9, 11-4, 7-11, 5-11, 9-11, 11-5, 11-7)

ประเภทเยาวชนชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 18 ปี  รอบชิงชนะเลิศ

ภัทรธร ภัสระ (ม.ธนบุรี) ชนะ ศตพร เจิมปลั่ง (สโมสรเทเบิลเทนนิส จ.พิจิตร) 3-2 (11-9, 9-11, 11-7, 5-11, 11-8) 

ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 18 ปี  รอบชิงชนะเลิศ

กรชนก สุขหอม (กองทัพบก) ชนะ จรรยาพร วรภัคดี (กองทัพบก) 3-1 (11-7, 5-11, 12-10, 11-4)

ประเภท เยาวชนชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 15 ปี  รอบชิงชนะเลิศ

คำรน หิรัณยศิริ (ม.ธนบุรี) ชนะ ชัยเดช ม่วงหวาน (นนทบุรี) 3-0 (11-9, 11-9, 11-7) 

ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 15 ปี รอบชิงชนะเลิศ

พชรพร หมั่นเที่ยง (บ้านปู) ชนะ มนอัปสร สฤษดิ์อภิรักษ์ (บ้านปู) 3-1 (11-7, 2-11, 11-6, 11-7)

ประเภทเยาวชนชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 12 ปี รอบชิงชนะเลิศ

วีรภัทร พุฒิคุณเกษม (สโมสรกีฬาเซ็นทรัล) ชนะ ศุภกร ปานเขาย้อย (สมุทรปราการ) 3-0 (11-8, 11-5, 12-10), 

ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 12 ปี รอบชิงชนะเลิศ

ผกาวรรณ การถาง (สโมสรกีฬาเซ็นทรัล) ชนะ นันท์นภัส โกละ (นนทบุรี) 3-1 (8-11, 11-8, 11-9, 11-9) 

ประเภทเยาวชนชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 10 ปี รอบชิงชนะเลิศ

สิทธิ์ศักดิ์ นุชชาติ (นนทบุรี) ชนะ สิรภัทร วงศ์ทศรัตน์ (พัทยา ยูไนเต็ด) 3-0 (11-6, 11-4, 16-14) 

ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 10 ปี รอบชิงชนะเลิศ

ผกาวรรณ การถาง (สโมสรกีฬาเซ็นทรัล) ชนะ ธนัชนันท์ ชูสัตยานนท์ (อิมพีเรียล สำโรง) 3-0 (11-6, 12-10, 11-4) 

ประเภทเยาวชนชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 8 ปี รอบชิงชนะเลิศ

ชยานันต์ การถาง (สโมสรกีฬาเซ็นทรัล) ชนะ ชญานนท์ กุลวิภัชวัฒนา (สโมสรกีฬาเซ็นทรัล) 3-2 (7-11, 9-11, 11-9, 17-15, 11-9) 

ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 8 ปี รอบชิงชนะเลิศ

วิรากานต์ ทายะพิทักษ์ (สโมสรกีฬาเซ็นทรัล) ชนะ ศุภมาศ ปานเขาย้อย (สมุทรปราการ) 3-0 (12-10, 11-5, 11-4)

ประเภทหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 21 ปี รอบชิงชนะเลิศ

สุธาสินี เสวตรบุตร (โอสถสภา) ชนะ รัตนาภรณ์ รัตนวงศา (ม.ธนบุรี) 3-0 (13-11, 11-6, 11-3) 

ประเภทชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 21 ปี รอบชิงชนะเลิศ

สุชาติ พิทักษ์กุลศิริ (สโมสรกีฬาเซ็นทรัล) ชนะ คชรักษ์ สุขประเสริฐ (โอสถสภา) 3-1 (11-6, 13-11, 9-11, 16-14) 

ประเภทชายเดี่ยว 45 ปี ขึ้นไป รอบชิงชนะเลิศ

ประธาน เตชะวิเชียร (การท่าเรือแห่งประเทศไทย) ชนะ อุดม สุขสุดประเสริฐ (สโมสรตำรวจ-ไอแบงก์) 3-2 (11-7, 9-11, 11-6, 10-12, 11-7)     

บาสเกตบอล ซันโว แชมเปี้ยนชิพ 2013 ที่โรงยิมเนเซียม มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์

รุ่นเยาวชน อายุไม่เกิน 18 ปี รอบสอง

ฮุย อมรภัณฑ์ ชนะ ร.ร.สายปัญญารังสิต 62-37 คะแนน

ร.ร.ทิวไผ่งาม ชนะ ร.ร.เทพศิรินทร์ มาได้ 71-38 คะแนน

ร.ร.เบญจมราชานุสรณ์ เอ ชนะ ทีเซบ 65-53 คะแนน

ร.ร.อัสสัมชัญ นครราชสีมา ชนะ ร.ร.เตรียมทหาร 74-64 คะแนน

รุ่นอาวุโส อายุ 41 ปี ขึ้นไป 

รอบแรก สาย ดี 

ฟลอราวิลล์ (รวมมิตร) ชนะ ศิริลักษณ์ (นครศรีธรรมราช) 20-0 คะแนน

จุ๊บ จุ๊บ คลับ ชนะ เซสโก 71-60  คะแนน

ตะกร้อ ไทยแลนด์ลีก ครั้งที่ 12 ประจำปี 2556

ราชบุรี ชนะ กรุงเทพมหานคร-ม.กรุงเทพธนบุรี 2-1 ทีม

สุรินทร์ แพ้ กาญจนบุรี 1-2 ทีม

ชลบุรี ชนะ กาฬสินธุ์ 3-0 ทีม 

ศรีสะเกษ แพ้ ชัยภูมิ 1-2 ทีม

นครปฐม ชนะ อุบลราชธานี 3-0 ทีม

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์