โปรแกรมกีฬา 27/08/13

โปรแกรมกีฬา 27/08/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 


บุนเดสลีกา เยอรมัน

ไฟร์บวร์ก 1- 1 บาเยิร์น มิวนิค    

 

 

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก 

อาร์เซน่อล            2 - 0         เฟเนร์บาห์เช่    
พีเอโอเค              2 - 3         ชาลเก้    
ออสเตรีย เวียนนา    2 - 3         ดินาโม ซาเกร็บ    
บาเซิ่ล                2 - 0         ลูโดโกเร็ตส์    
ลีเกีย วอร์ซอว์        2 - 2         สเตอัว บูคาเรสต์    



แคปิตอล วันคัพ
 

เวสต์บรอมวิช        3 - 0         นิวพอร์ท    
ฮัดเดอร์สฟิลด์       3 - 2         ชาร์ลตัน    
ปีเตอร์โบโร่           6 - 0         เร้ดดิ้ง    
ทรานเมียร์            1 - 1         โบลตัน    
ควีนส์ปาร์ค           0 - 2         สวินดอน    
ดาร์บี้                   5 - 0         เบรนท์ฟอร์ด    
โยวิล                  2 - 2         เบอร์มิงแฮม    
เวสต์แฮม              2 - 1         เชลท์แน่ม    
เลย์ตัน โอเรียนท์      0 - 0         ฮัลล์ ซิตี้ ไทเกอร์ส    
นอริช ซิตี้              6 - 3         บิวรี่    
ลิเวอร์พูล              2 - 2         น็อตต์ส เคาน์ตี้    
เบิร์นลี่ย์               2 - 0         เปรสตัน    
เบอร์ตัน               1 - 1         ฟูแล่ม    
บาร์นสลี่ย์             1 - 5         เซาธ์แฮมป์ตัน    
บริสตอล ซิตี้          2 - 1         คริสตัล พาเลซ    
ซันเดอร์แลนด์       4 - 2         มิลตัน คีนส์    
ดอนคาสเตอร์       1 - 3         ลีดส์    
คาร์ไลส์              2 - 5         เลสเตอร์    

 


เทนนิส

เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันจันทร์ที่ 26 สิงหาคม ที่ผ่านมา
 
        ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 8) ชนะ ไมเคิ่ล รัสเซลล์ (สหรัฐฯ) 3-0 เซต 6-3, 6-4, 6-2
สเตฟาน โรแบต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ อัลบาโน่ โอลิเวตติ (ฝรั่งเศส) 3-0 เซต 6-3, 6-3, 6-4
กีโยม รูแฟ็ง (ฝรั่งเศส) ชนะ ยาน-เลนนาร์ด สตรุฟฟ์ (เยอรมนี) 3-2 เซต 7-6 (7-4), 6-3, 2-6, 2-6, 6-1
ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย, มือ 32) ชนะ อัลยาซ เบเดเน่ (สโลวีเนีย) 3-1 เซต 7-5, 4-6, 6-3, 6-0
เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน, มือ 23) ชนะ ฟลอร็องต์ เซร์ร่า (ฝรั่งเศส) 3-1 เซต 6-7 (4-7), 6-2, 6-3, 6-3
แบรดลี่ย์ คลาห์น (สหรัฐฯ) ชนะ เคนนี่ เดอ ชีปเปอร์ (ฝรั่งเศส) 3-2 เซต 6-7 (5-7), 6-2, 7-6 (7-0), 7-6 (7-4)
ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล) ชนะ อันเดร คุซเนตซอฟ (รัสเซีย) 3-2 เซต 7-6 (7-2), 6-3, 6-7 (2-7), 5-7, 6-4
ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 18) ชนะ ปาโบล คูเอวาส (อุรุกวัย) 6-3, 6-7 (5-7), 6-3 (คูเอวาส ขอถอนตัว)
อันเดรียส ไฮเดอร์-เมาเรอร์ (ออสเตรีย) ชนะ เออร์เนสต์ส กูลบิส (ลัตเวีย, มือ 30) 3-2 เซต 3-6, 6-3, 1-6, 7-6 (7-4), 6-4
มิคาอิล คูคุชคิน (คาซัคสถาน) ชนะ อันเดรจ มาร์ติน (สโลวาเกีย) 3-0 เซต 6-4, 7-6 (7-2), 7-5
โรเบร์โต้ เบาติสต้า (สเปน) ชนะ โธมัซ เบลลุชชี่ (บราซิล) 3-0 เซต 6-3, 6-2, 6-2
ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 4) ชนะ นิค เคียร์กอส (ออสเตรเลีย) 3-0 เซต 7-5, 6-3, 6-2
ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน, มือ 19) ชนะ มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรเลีย) 3-1 เซต 6-3, 6-7 (6-8), 6-3, 6-2
แฟร้งค์ ดานเซวิช (แคนาดา) ชนะ โรบิน ฮาส (ฮอลแลนด์) 3-1 เซต 7-6 (7-5), 3-6, 7-5, 7-6 (7-3)
เบอร์นาร์ด โทมิค (ออสเตรเลีย) ชนะ อัลเบิร์ต รามอส (สเปน) 3-2 เซต 6-3, 3-6, 4-6, 7-6 (7-1), 6-3
ดาเนียล อีแวนส์ (สหราชอาณาจักร) ชนะ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 11) 3-0 เซต 6-4, 6-4, 6-2
อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 27) 3-2 เซต 6-3, 7-5, 1-6, 4-6, 6-3
นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย) ชนะ ไรน์ วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) 3-2 เซต 6-3, 4-6, 1-6, 7-5, 6-0
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 2) ชนะ ไรอัน แฮร์ริสัน (สหรัฐฯ) 3-0 เซต 6-4, 6-2, 6-2
 
        ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-0, 6-1
กาลิน่า วอสโคโบเอว่า (คาซัคสถาน) ชนะ โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-4, 6-3
ยาโรสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน) ชนะ โอลก้า ปุชโคว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-1, 6-0
พาทริเซีย มายเยอร์ (ออสเตรีย) ชนะ มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 29) 2-0 เซต 7-6 (7/2), 6-3
เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐฯ, มือ 23) ชนะ ลาร่า อาร์รูอาบาร์เรน่า (สเปน) 2-0 เซต 6-4, 6-2
คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน) 2-1 เซต 6-1, 1-6, 6-1
เออร์สซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์) ชนะ อิริน่า เบกู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-1, 6-3
สโลเน่ สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 15) ชนะ แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก) 2-1 เซต 4-6, 6-3, 7-6 (7-5)
วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) ชนะ เคิร์สเท่น ฟลิปเค่นส์ (เบลเยียม, มือ 12) 2-0 เซต 6-1, 6-2
เจิ้ง เจี๋ย (จีน) ชนะ กิกี้ เบอร์เท่นส์ (ฮอลแลนด์) 2-0 เซต 6-1, 6-3
โคโค่ แวนเดเวกห์ (สหรัฐฯ) ชนะ อเล็กซานดร้า ครูนิช (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (7-5)
การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 18) ชนะ ลอเรน เดวิส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-0, 6-0
คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย, มือ 25) ชนะ วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 4-6, 7-6 (7-4), 6-1
แอนนา คาโรลิน่า ชมีโดลว่า (สโลวาเกีย) ชนะ สเตฟานี่ โวเกล (สวิตเซอร์แลนด์) 2-1 เซต 6-1, 5-7, 7-6 (7-4)
ยูเจนี่ บูชาร์ด (แคนาดา) ชนะ คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต 4-6, 6-4, 7-5
แองเจลิค แคร์เบอร์ (เยอรมนี, มือ 8) ชนะ.ลูซี่ ฮราเด็คก้า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-1, 6-1
อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ ซิลเวีย โซเลร์ เอสปิโนซ่า (สเปน) 2-0 เซต 6-1, 6-2
มาเรีย เตเรซ่า ตอร์โร่ ฟลอร์ (สเปน) ชนะ มาริน่า เอราโควิช (นิวซีแลนด์) 2-0 เซต 6-0, 6-4
แอชลีห์ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย) ชนะ เอสเตรลล่า กาเบซ่า (สเปน) 2-0 เซต 6-1, 6-4
อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 32) ชนะ เวอร์จินี่ ราซซาโน่ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 7-5, 6-0
เอคาเตริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย, มือ 24) ชนะ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) 2-0 เซต 6-2, 6-4
เบธานี่ แมตเท็ค-แซนด์ส (สหรัฐฯ) ชนะ มาธิลเด้ โฌอันส์สัน (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3, 6-1
พอลล่า ออร์มาเอเคีย (อาร์เจนตินา) ชนะ คิมิโกะ ดาเตะ ครัมม์ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (9-7)
ซาบิเน่ ลิซิชกี้ (เยอรมนี, มือ 16) ชนะ เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2, 7-6 (7-3)
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 9) ชนะ เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-4
อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) ชนะ โมนิก้า ปูอิก (เปอร์โตริโก้) 2-1 เซต 6-4, 3-6, 7-5
คูรูมิ นาระ (ญี่ปุ่น) ชนะ อเล็กซานดร้า คาดันตู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-2, 6-2
โซราน่า เคิร์สเทีย (โรมาเนีย, มือ 19) ชนะ ชารอน ฟิชแมน (แคนาดา) 2-1 เซต 7-5, 5-7, 6-1
ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร, มือ 30) ชนะ ลัวร์เดส โดมิงเกซ (สเปน) 2-0 เซต 7-5, 6-0
แคโรไลน์ การ์เซีย (ฝรั่งเศส) ชนะ เชลบี้ โรเจอร์ส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-2
โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) ชนะ เปตรา เชตคอฟสก้า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต 1-6, 6-4, 6-1
หลี่ นา (จีน, มือ 5) ชนะ โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส) 2-0 เซต 6-2, 6-2

 

 

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง

ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ชนะ เพชรบุรี เอฟซี 2-1

ฟุตบอลเยาวชนแห่งชาติ รอบคัดเลือกตัวแทน จ.นนทบุรี ที่สนามกีฬากลาง จ.นนทบุรี
โรงเรียนโพธินิมิตวิทยา เสมอ โรงเรียนกีฬานครนนทบุรี 0-0

 

 

 มวยไทย

ศึกอีมิเน้นท์แอร์ ที่เวทีมวยลุมพีนี
นฤเดช ส.สุรเดช ชนะคะแนน พันมงคล เพชรภูธร
เก่ง ส.โชคนิตยา เสมอ นิวเคลียร์ จ่ายุทธกองสืบ
โอโรโน่ ซากามิ แพ้คะแนน ดาวอังคาร ป.บริรักษ์
มาประลอง ส.บุญยงยศ ชนะคะแนน ฤทธิชัย ก.สกุลเชื้อ
เก่งกาจ ส.โชคกิจชัย แพ้คะแนน ตลาดแขก ศักดิ์สัมฤทธิ์
ทวน ก.กัมปนาท แพ้คะแนน ฉลองชัย เกียรติเจริญชัย
สะท้านฟ้า ซากามิ ชนะคะแนน ดีไซน์ ราชานนท์
 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์