โปรแกรมกีฬา 21/09/13

โปรแกรมกีฬา 21/09/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน เสาร์ที่ 21 กันยายน พ.ศ. 2556



 

 ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

 

- 18:45 น.      นอริช ซิตี้ Vs แอสตัน วิลล่า        CTH STADIUM 2
- 21:00 น.      เวสต์บรอมวิช Vs ซันเดอร์แลนด์    CTH STADIUM 5
- 21:00 น.      เวสต์แฮม Vs เอฟเวอร์ตัน           CTH STADIUM 4
- 21:00 น.      ลิเวอร์พูล Vs เซาธ์แฮมป์ตัน         CTH STADIUM 1
- 21:00 น.      นิวคาสเซิ่ล Vs ฮัลล์ ซิตี้             CTH STADIUM 3
- 23:30 น.      เชลซี Vs ฟูแล่ม                     CTH STADIUM 1

 

 

 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

 

- 21:00 น.      เรอัล โซเซียดาด Vs มาลาก้า              ทรูสปอร์ต เอชดี 2
- 23:00 น.      อัลเมเรีย Vs เลบานเต้                      ทรูสปอร์ต เอชดี 2
- 01:00 น.      ราโย บาเยกาโน่ Vs บาร์เซโลน่า           ทรูสปอร์ต เอชดี 2
- 03:00 น.      เรอัล บายาโดลิด Vs แอต.มาดริด         ทรูสปอร์ต เอชดี 2

 

 

 

 ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

 



- 23:00 น.      กายารี่ Vs ซามพ์โดเรีย          ทรูสปอร์ต 1
- 23:00 น.      คิเอโว Vs อูดิเนเซ่               ทรูสปอร์ต 3
- 01:45 น.      เจนัว Vs ลิวอร์โน่                ทรูสปอร์ต 1

 

 

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

 

- 20:30 น.      ฮันโนเวอร์ Vs เอาก์สบวร์ก           
- 20:30 น.      โวล์ฟสบวร์ก Vs ฮอฟเฟ่นไฮม์           
- 20:30 น.      เนิร์นแบร์ก Vs ดอร์ทมุนด์            GMM ฟุตบอล แมกซ์
- 20:30 น.      ไมนซ์ Vs เลเวอร์คูเซ่น               GMM สปอร์ต วัน
- 20:30 น.      ฮัมบูร์ก Vs เบรเมน           
- 23:30 น.      ชาลเก้ 04 Vs บาเยิร์น มิวนิค        GMM ฟุตบอล แมกซ์

 

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

 


- 22:00 น.      บาสเตีย Vs มาร์กเซย            GMM คลับ แชนแนล
- 01:00 น.      เอวิยอง Vs มงต์เปลลิเย่ร์           
- 01:00 น.      โอลิมปิก ลียง Vs น็องต์           
- 01:00 น.      แร็งส์ Vs แก็งก็อง      
- 01:00 น.      แรนส์ Vs อฌักซิโอ้              GMM คลับ แชนแนล
- 01:00 น.      โซโชซ์ Vs ลีลล์   

 

 

 

 ฟุตบอลเดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ


- 18:15 น.      ชาร์ลตัน Vs มิลล์วอลล์                GMM ฟุตบอล แม็กซ์
- 21:00 น.      แบล็คพูล Vs เลสเตอร์            
- 21:00 น.      เบอร์มิงแฮม Vs เชฟฯ เว้นส์เดย์            
- 21:00 น.      ดาร์บี้ Vs เร้ดดิ้ง                       GMM สปอร์ต เอ็กซ์ตร้า
- 21:00 น.      ไบร์ทตัน Vs โบลตัน            
- 21:00 น.      ลีดส์ ยูไนเต็ด Vs เบิร์นลี่ย์            
- 21:00 น.      บาร์นสลี่ย์ Vs วัตฟอร์ด            
- 21:00 น.      โยวิล Vs ควีนส์ปาร์ค            
- 21:00 น.      แบล็คเบิร์น Vs ฮัดเดอร์สฟิลด์            
- 21:00 น.      มิดเดิ้ลสโบรช์ Vs บอร์นมัธ            
- 21:00 น.      ดอนคาสเตอร์ Vs ฟอเรสต์

 

 

 

 กอล์ฟ


- พีจีเอ ทัวร์ ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ
ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อิตาเลียน โอเพ่น
ที่ประเทศอิตาลี

 

 เทนนิส


- เทนนิสเอทีพีทัวร์ โมแซลล์ โอเพ่น ที่เม็ตซ์ ประเทศฝรั่งเศส

- เทนนิสเอทีพีทัวร์ เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก
ที่เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย

- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ จีอาร์ซี แบงค์ กว่างโจว อินเตอร์เนชั่นแนล วีเมนส์ โอเพ่น
ที่เมืองกว่างโจว ประเทศจีน

- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เคดีบี โคเรีย โอเพ่น
ที่กรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ไทยพรีเมียร์ลีก

- 18:00 น.      บีอีซี เทโรศาสน Vs เชียงราย ยูไนเต็ด             ช่อง 11
- 18:00 น.      สมุทรสงคราม เอฟซี Vs SCG เมืองทองฯ         ทรูวิชั่นส์ 2
- 18:30 น.      ชลบุรี เอฟซี Vs สงขลา ยูไนเต็ด                   ทรูวิชั่นส์ 10


ยามาฮ่าลีกวัน

- 16:00 น.      ทีทีเอ็ม เอฟซี Vs ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี       
- 18:00 น.      อยุธยา เอฟซี Vs กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี             
- 18:00 น.      ระยอง ยูไนเต็ด Vs แอร์ฟอร์ซ เอวิเอ เอฟซี            
- 18:00 น.      นครปฐม ยูไนเต็ด Vs บีบีซียู เอฟซี             
- 18:30 น.      ภูเก็ต เอฟซี Vs ตราด เอฟซี

 

 

 มวย


ศึกจ้าวมวยไทย เวทีสยาม อ้อมน้อย เวลา 12.15 น.
(คู่เอก) เพชรมงคล ท.เทพสุทิน พบ ฉมวกเพชร เพชรเกษม
กำพลเล็ก อบต.กำพี้ พบ จอมยุทธจิ๋ว ว.รุ่งทวี
หาญศึกเล็ก ศิษย์จ่ากุ้ง พบ แสนวังชัย เจ.เอส.พี.
สิงห์ทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง พบ เพชรชุมพล ดาบรันสารคาม


 
ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีอิมพีเรียล เวลา 14.00 น.
(คู่เอก) ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง พบ ก้องภพ ท.พราน49
เก่งกล้า ก.กลมเกลียว พบ มงกุฎเงิน ส.เทียนโพธิ์
เรือเอก ท.เทพสุทิน พบ ยอดโกศล ภูหงษ์ทอง
ศุภชัย ศักดิ์สัมฤทธิ์ พบ ขาวผ่อง สพล.ชัยภูมิ



ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีลุมพีนี เวลา 16.00 น.
(คู่เอก) วังจั่นเล็ก ณ โซเฟีย พบ เพชรรุ่ง ดาบแป๋งนครบาล
ฮ่องเต้ บัญชาเมฆ พบ ชนะเลิศ ศิษย์จ่าพันธ์
สุทธิศักดิ์ ศิษย์เจ๊กอบ พบ ขุนศึกน้อย ศิษย์แก้วประพล
น็อตใหม่ อ.นิตยาพร พบ รัชชานนท์ ศิษย์ป๋าโอ


 
 
ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพีนี เวลา 20.30 น.
(คู่เอก) จ้าวเมืองคง พ.ทองบุราณ พบ พลังพล ธนสุรนคร
ยอดลีลา ตระกูลชัยยิม พบ เพชรมังกร ส.สุพัตรา
บูรพา ป.ไทยรุ่งเรืองค้าไม้ พบ กตัญญู ศิษย์กำนันลือ
ชาติวัชร ส.สุพัตรา พบ เพชรดำ เกียรติยุทธชัย
ปราบศึก ส.นิลทัย พบ แสนแสบ ภูเก็ตแอร์พอร์ต
เพชรกันทัต ศิษย์ท้าพิสูจน์ พบ พนมรุ้งเล็ก สุรเกรียงไกร

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์