สรุปผลกีฬา 4/10/13

สรุปผลกีฬา 4/10/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน ศุกร์ที่ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556


 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

บียาร์เรอัล 3 - 0 กรานาด้า
มาลาก้า - โอซาซูน่

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

ฮันโนเวอร์ 1 - 1 แฮร์ธ่า เบอร์ลิน

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

บาสเตีย 3 - 1 ลอริยองต์

 

 


ลีกวัน อังกฤษ

เชฟฯ ยูไนเต็ด 1 - 1 ครอลี่ย์ ทาวน์           

ลีกทู อังกฤษ

แอคคริงตัน 1 - 2 ดาเกนแน่ม           

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์

คัมบูร์ 0 - 1 ทเวนเต้           

 

 

ผลฟุตบอล

ฟุตบอล "ยามาฮ่า อาเซียน คัพ ยู-13" ครั้งที่ 5 ที่เมืองฮานอย ประเทศเวียดนาม รอบแรก
กลุ่ม เอ
เวตเทล ฮานอย ชนะ มาเลเซีย 3-2
กลุ่ม บี
อัสสัมชัญธนบุรี ชนะ เอสแอลเอ็นเอ (เวียดนาม) 2-0

ฟุตบอลศึกบอร์เนียว คัพ 2013 ที่สนามเปนัมปัง รัฐซาบาห์ ประเทศมาเลเซีย
รอบแรก กลุ่ม เอ
ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี ชนะ ซาฟา ซิปิตัง (มาเลเซีย) 5-0
ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี ชนะ ซาฟา ปาปาร์ (มาเลเซีย) 4-1

กอล์ฟ

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ เร้นจ์วู้ด แอลพีจีเอ คลาสสิก ชิงเงินรางวัลรวม 1,800,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 54 ล้านบาท) ที่สนาม ไพน์ วัลเล่ย์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,596 หลา พาร์ 73 ในกรุงปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน หลังจบรอบสอง เมื่อวันศุกร์ที่ 4 ตุลาคม ที่ผ่านมา
 1. (-14) 132 - เจสสิก้า คอร์ด้า (สหรัฐฯ) 64-68
  2. (-12) 134 - เฟิ่ง ฉานฉาน (จีน) 70-64, สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ) 68-66
  3. (-11) 135 - ชอย นา ยอน (เกาหลีใต้) 64-71
 4. (-9) 137 - พาร์ค อิน-บี (เกาหลีใต้) 69-68

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
10. (-6) 140 -  เรียวโซ-ยอน (เกาหลีใต้) 71-69, พรอนงค์ เพชรล้ำ (ไทย) 70-70
23. (-4) 142 - เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน) 72-70
34. (-2) 144 - มิเชล วี (สหรัฐฯ) 74-70  
38. (-1) 145 - โมรียา จุฑานุกาล (ไทย) 72-73, ธิดาภา สุวรรณปุระ (ไทย) 70-75

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เมอร์คิวรี่ส์ ไต้หวัน มาสเตอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 600,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 18 ล้านบาท) ที่สนาม ไต้หวัน กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 กรุงไทเป ประเทศไต้หวัน หลังจบรอบสอง เมื่อวันศุกร์ที่ 4 ตุลาคม ที่ผ่านมา
1. (-5) 139 - แซม เซียร์ (สหรัฐฯ) 70-69  
2. (-3) 141 - สกอตต์ เฮนด์ (ออสเตรเลีย) 69-72
3. (-2) 142 -  ภาณุพล พิทยารัตน์ (ไทย) 72-70  
4. (-1) 143 - แบค ซุค-ฮยุน (เกาหลีใต้) 73-70, ซิดดิคูร์ (บังกลาเทศ) 72-71

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
12. (+2) 146 - สัตยา ทรัพย์อัประมัย (ไทย) 75-71, เชาวลิต ผลาผล (ไทย) 76-70  
17. (+3) 147 -  ชัพชัย นิราช (ไทย) 72-75, อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย) 75-72, ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 72-75, บุญชู เรืองกิจ (ไทย) 73-74
29. (+4) 148 - อานนท์ ว่องวานิช (ไทย) 75-73
39. (+5) 149 - ประหยัด มากแสง (ไทย) 71-78, พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย) 74-75


กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการพิเศษประเภททีม ระหว่าง ทีมสหราชอาณาจักร และสาธารณรัฐไอร์แลนด์ พบกับทีมยุโรป ในศึก เซบี โทรฟี่ ชิงเงินรางวัลรวม 1,750,000 ยูโร (ประมาณ 70 ล้านบาท) ที่สนาม แซงต์-นง-ลา-เบรเตอเช่ ระยะ 6,983 หลา พาร์ 71 ในกรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส หลังจบการแข่งขันวันแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 3 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ยุโรป นำ สหราชอาณาจักร และสาธารณรัฐไอร์แลนด์ 3.5-1.5
 ประเภทโฟร์บอล
- พอล ลอว์รี่ กับ สตีเฟ่น กัลลาเกอร์ (สหราชอาณาจักร และสาธารณรัฐไอร์แลนด์) ชนะ โธมัส บียอร์น กับ มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (ยุโรป) 3 และ 2
- มิคโค่ อิโลเน่น กับ ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (ยุโรป) ชนะ ทอมมี่ ฟลีทวู้ด กับ คริส วู้ด (สหราชอาณาจักร และสาธารณรัฐไอร์แลนด์) 1 หลุม
- ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ กับ มัตเตโอ มานาสเซโร่ (ยุโรป) เสมอ พอล เคซี่ย์ กับ ไซม่อน ข่าน (สหราชอาณาจักร และสาธารณรัฐไอร์แลนด์)
- จูสต์ ลุยเท่น กับ เกรกอรี่ บูร์ดี้ (ยุโรป) ชนะ เจมี่ โดนัลด์สัน กับ เดวิด ลินน์ (สหราชอาณาจักร และสาธารณรัฐไอร์แลนด์) 2 และ 1
- นิโคลัส โคลแซร์ตส์ กับ กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ-กาสตาโญ่ (ยุโรป) ชนะ มาร์ค วอร์เรน กับ สกอตต์ เจมีสัน (สหราชอาณาจักร และสาธารณรัฐไอร์แลนด์) 5 และ 3

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ เร้นจ์วู้ด แอลพีจีเอ คลาสสิก ชิงเงินรางวัลรวม 1,800,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 54 ล้านบาท) ที่สนาม ไพน์ วัลเล่ย์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,596 หลา พาร์ 73 ในกรุงปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 3 ตุลาคม ที่ผ่านมา
1. (-9) 64 - ชอย นา ยอน (เกาหลีใต้), เจสสิก้า คอร์ด้า (สหรัฐอเมริกา)
3. (-5) 68 - โซ ฮี-คยอง (เกาหลีใต้), สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐอเมริกา), พาร์ค ฮี-ยอง (เกาหลีใต้)
6. (-4) 69 - เย่ หลี่อิง (สาธารณรัฐประชาชนจีน), โจดี้ อีวาร์ท ชาดอฟฟ์ (อังกฤษ), เปาล่า โมเรโน่ (โคลอมเบีย), เจน พาร์ค (สหรัฐอเมริกา), การ์โลต้า กิคานด้า (สเปน), แอนนา นอร์ดควิสต์ (สวีเดน), เอมี่ หยาง (เกาหลีใต้), พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้)
อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
14. (-3) 70 - พรอนงค์ เพชรล้ำ (ไทย), ธิดาภา สุวรรณปุระ (ไทย), เฟิ่ง ฉานฉาน (สาธารณรัฐประชาชนจีน)
21. (-2) 71 - แคร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย), เรียว โซ-ยอน (เกาหลีใต้)
30. (-1) 72 - โมรียา จุฑานุกาล (ไทย), คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐอเมริกา), เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน)
52. (+1) 74 - มิเชล วี (สหรัฐอเมริกา)

กอล์ฟรายการ เพรสซิเดนต์ส คัพ 2013 ที่สนามเมอร์ฟิลด์ วิลเลจ ระยะ 7,337 หลา พาร์ 72 ที่เมืองดับลิน รัฐโอไฮโอ ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันวันแรกประเภทโฟร์บอล (ตี 4 ลูก) เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา
แมตต์ คูชาร์/ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐอเมริกา) ชนะ อังเคล คาเบรร่า (อาร์เจนตินา)/มาร์ค ลีชแมน (ออสเตรเลีย) (นานาชาติ) 5 และ 4
เจสัน เดย์ (ออสเตรเลีย)/เกรแฮม เดอแลต (แคนาดา) (นานาชาติ) ชนะ ฮันเตอร์ มาฮาน/แบรนท์ด สนีเดเกอร์ (สหรัฐอเมริกา) 1 อัพ
หลุยส์ อุสธุยเซ่น (แอฟริกาใต้)/ ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) (นานาชาติ) ชนะ ฟิล มิคเคลสัน/คีแกน แบรดลี่ย์ (สหรัฐอเมริกา) 2 และ 1
บิล ฮาส/เว็บบ์ ซิมป์สัน (สหรัฐอเมริกา) เสมอ อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย)/ฮิเดกิ มัตสึยามะ (ญี่ปุ่น) (นานาชาติ)
เจสัน ดัฟเนอร์/แซ็ค จอห์นสัน (สหรัฐอเมริกา) ชนะ ริชาร์ด สเติร์น (แอฟริกาใต้)/แบรนเดน เกรซ (แอฟริกาใต้) (นานาชาติ) 5 และ 3
สตีฟ สตริกเกอร์/จอร์แดน สปีธ (สหรัฐอเมริกา) ชนะ เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้)/เบรนดอน เด ยองก์ (ซิมบับเว) (นานาชาติ) 1 อัพ

สรุปผลรวมวันแรก : สหรัฐอเมริกา นำ นานาชาติ 3.5 - 2.5

เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 4,828,050 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 144.8 ล้านบาท) ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อวันศุกร์ที่ 4 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2) ชนะ ฟาบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี) 2-1 เซต 2-6, 6-4, 6-1
โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 4) ชนะ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 8) 2-0 เซต 7-5, 6-2
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 5) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 3) 2-0 เซต 6-3, 6-4
โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) ชนะ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-1, 6-2

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 8) ชนะ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (เช็ก) 2-1 เซต 6-7(3-7), 6-4, 6-4
เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 9) ชนะ หลี่ นา (จีน,มือ 4) 2-1 เซต 4-6, 6-2, 6-4
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) ชนะ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 6) 2-0 เซต 6-1, 6-4
อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 3) ชนะ แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน,มือ 7) 2-0 เซต 7-6(9-7), 6-4

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ ราคุเทน เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 1,280,565 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 38.4 ล้านบาท) ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันศุกร์ที่ 4 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนตินา, มือ 1) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) 2-1 เซต 4-6, 6-4, 6-2
นิโกลัส อัลมาโกร (สเปน, มือ 6) ชนะ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 4) 2-1 เซต 7-6 (7-2), 5-7, 6-3
มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 3) ชนะ ลูคัส แลคโก้ (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3
อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) ชนะ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) 2-0 เซต 6-2, 7-6 (7-3)

กีฬาอื่นๆ

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2013-14 ประจำวันพฤหัสบดีที่ 3 ตุลาคม 2556
บัฟฟาโล่ บิลล์ส แพ้ คลีฟแลนด์ บราวน์ 24-37 คะแนน

แบดมินตัน "ลอนดอน กรังปรีซ์ โกลด์ 2013" ชิงเงินรางวัลรวม 120,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 3.6 ล้านบาท) ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง (16 คน)
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ ชนะ ซาร่า ไมล์ (อังกฤษ) 2-0 เกม 21-5, 21-10
ประเภทหญิงคู่ รอบสอง (16 คู่)
ณริฎษาพัชร แลม กับ สาวิตรี อมิตรพ่าย แพ้ ดู เป็ง กับ เซียง มินเจียง (จีน) 0-2 เกม 21-23, 14-21
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ กับ พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข แพ้ โอลิเวอร์ ฮีทเทอร์ กับ เคท โรเบิร์ทชอร์ (อังกฤษ) 1-2 เกม 21-16, 16-21, 18-21

สนุกเกอร์อาชีพโลก ยูโรเปี้ยน ทัวร์ 5 รายการ รัวห์ โอเพ่น ที่สปอร์เทลลี่ มิวเฮม แอน เดอร์ รัวห์ ประเทศเยอรมัน
รอบแรก (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
รัชพล ภู่โอบอ้อม แพ้บาย แม็ทธิว สตีเว่นส์ (เวลส์) (เนื่องจาก รัชพล ติดปัญหาด้านวีซ่าไม่สามารถลงแข่งได้)
เดชาวัต พุ่มแจ้ง แพ้ อัลฟี่ เบอร์เดน (อังกฤษ) 3-4 เฟรม (118-9, 0-70, 79-65, 31-79, 22-85, 64-9, 0-77)

สนุกเกอร์ 6 แดงหญิงชิงแชมป์โลก "IBSF 6 reds Snooker Championship Women" ที่คาร์โลว์ ประเทศไอร์แลนด์
รอบน็อกเอาต์ (ระบบ 3 ใน 5 เฟรม)
ด.ญ.ศิริภาพร นวนทะคำจัน ชนะ มิเชลล์ เฟรนช์ (ไอร์แลนด์) 3-0 เฟรม

โปโลน้ำหญิงเอเชียวอเตอร์โปโลคัพ ครั้งที่ 13 ที่ประเทศสิงคโปร์
รอบแรก
ไทย ชนะ ศรีลังกา 21-7

 

 

ผลฟุตบอล

ฟุตบอลนักเรียน 7 คน แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยนส์ คัพ 2013 ปีที่ 11
สนาม 1 รอบคัดเลือกรอบสอง
ลานสักวิทยา ชนะ วัดประดู่ในทรงธรรม 6-1
พะตงประธานศีรีวัฒน์ แพ้ พัฒนานิคม 1-5
พยุหพิทยาคม เสมอ พระแม่มารี 2-2 (พยุหพิทยาคม ชนะจุดโทษ 4-2)
เทพศิรินทร์ ปทุมธานี ชนะ ทุ่งโพธิวิทยา 3-2
มัธยมวัดบึงทองหลาง แพ้ เบญจมราชูทิศ ราชบุรี 0-4
วรราชาทินัดดาทาตุวิทยา แพ้ เทพศิรินทร์สมุทรปราการ 3-4
อบจ.กาญจนบุรี ชนะ พลูตาหลวงวิทยา 4-1
เตรียมอุดมน้อมเกล้า สมุทรปราการ แพ้ พรตพิทยพยัต 1-4
กาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ แพ้ นนทรีวิทยา 1-2
พระนารายณ์ แพ้ สวนป่าเขาชะอางค์ ชลบุรี 0-6

สนาม 2 รอบคัดเลือกรอบแรก
ธัญบุรี ชนะ เทพศิรินทร์ ร่มเกล้า 3-0
ปทุมวิไล ชนะ ศรีราชา 3-1
ราชวินิตบางเขน ชนะ บางแก้วประชาสรรค์ 2-0
สตรีอ่างทอง แพ้ นายกวัฒนากร 2-3
อัสสัมชัญ นครราชสีมา แพ้ วาปีปทุม มหาสารคาม 1-5
โกศลภัทรวิทย์ แพ้ บางกะปิ 1-4
พัฒนศาสตร์โกตาบารุ แพ้ ห้วยแถลงพิทยาคม 2-3
ชลราชฎร์อำรุง ชนะ ปากช่อง 6-0
ทวีธาภิเศก 2 แพ้ สนามชัยเขต 0-3
ดอนเมืองทหารอากาศบำรุง ชนะ สุรธรรมพิทักษ์ 2-1

สนาม 3 รอบคัดเลือกรอบแรก
รัตนโกสินทร์ฯ ลาดกระบัง แพ้ บางปะกงบวรวิทยาคม 0-4
จิตรลดา แพ้  กีฬา จ.ตรัง 0-7
อากาศอำนวยศึกษา ชนะ หล่มสักวิทยา 2-0
วัดพุทธบูชา แพ้  กีฬา จ.สุพรรณบุรี 1-9
ทวีธาภิเศก เสมอ มัธยมวัดเบญจมบพิตร 2-2 (ทวีธาภิเศก ชนะจุดโทษ 5-4)
สีกัน ชนะ อุดมศึกษา 4-2
บางพลีราษฎร์บำรุง ชนะ อิสลามศรีอยุธยามูลนิธิ 5-2
เบญจมราชูทิศ จันทบุรี แพ้ เสาไห้วิมลวิทยานุกูล 3-4
เตรียมอุดม น้อมเกล้า แพ้ เทพศิรินทร์ พุแค 0-4

มวยไทย

ศึกเพชรยินดี  ที่เวทีลุมพินี

  • คู่เอก แก้วกังวาล ไก่ย่างห้าดาวยิม ชนะคะแนน ติ่งทอง ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
  •   ทอง ปุ๋ยดีนายดี ชนะคะแนน เดชศักดา ศิษย์สองพี่น้อง
     
  • เพชรปิติ บ่อปลาบุญชู แพ้น็อก เพชรลูกฟ่าง ช.พิณราช ยก 2
  •   เพชรนาคิน ศูนย์กีฬากระทู้ ชนะคะแนน เพชรหัวไทร สาธิตซีดี
  •   เพชรหนองคล้า ม.ธรรมชาติ แพ้คะแนน เพชรเสรี ศักดิ์วิเชียร
  •   สืบสวนเล็ก ส.สุพัตรา ชนะคะแนน เพชรสาธิต สาธิตซีดี
  • พลอย (เพชรเอก) อ.ยุทธนา ชนะคะแนน แก้วนิล เจริญเกษม

    กีฬาอื่นๆ

    แบดมินตัน "ทีโอที คัพ 2013" ที่สนามภายในบริษัท ทีโอที จำกัด (มหาชน) ถนนแจ้งวัฒนะ กรุงเทพมหานคร
    ประเภทหญิงเดี่ยว 10 ปี รอบ 32 คน
    พลชา สรัสสมิต (สำโรง) ชนะ ณัฐพิมล กมลสิทธิชัย (โรงเรียนสาธิต มศว ประสานมิตร) 2-0 เกม 21-15, 21-17
    ณัฐชนก ไล้สวน (บ้านทองหยอด)ชนะ กานต์สินี กฤติยารัตน์ (เสนานิคม) 2-0 เกม 21-14, 21-16
    ธมนวรรณ นิธิอิทธิไกร (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ ณิศรา บุญพรหม (นครสวรรค์) 2-0 เกม 21-9, 21-15
    นุชญาดา ฟักสุวรรณ (สายไหม) ชนะ ปวันรัตน์ ศรีขาว (อบจ.ปราจีนบุรี) 2-0 เกม 21-5, 21-10
    ชัชชวรรณ โพธิทรัพย์ไพบูลย์ (สิงห์เอชเอช) ชนะ ปุณยนุช  พรพันธ์เดชวิทยา (เสนานิคม) 2-0 เกม 21-17, 21-5
    ธวัลรัตน์ โกรีภาพ (เอ็มซีพี) ชนะเป็นดวงใจ ตั้งเสรีสุข (ที.ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-19, 21-19
    นรีรัตน์ หงษา (เอส -29) ชนะ พรณภัส สุริยะฉันทนานนท์ (ยูนิแม็กซ์) 2-1 เกม 21-8, 13-21, 21-8
    เพียงพอ สุขวัฒนาการวิทย์ (บ้านทองหยอด) ชนะ หรรษธร เปลี่ยนภักดี (รอยัลสตาร์) 2-0 เกม 21-2, 21-7
    อรณิชา ศิริวัฒนกุล (แอดเฟิร์ส) ชนะชุติปภา สมคุณ (จันทบุรี) 2-0 เกม 21-7, 21-7

    ประเภทชายเดี่ยว 10 ปี รอบ 32 คน
    นภาพัฒน์ จุดาศรี (บอยคลับ) ชนะ นภทีป จันทร์อินทร์ (อบจ.ปราจีนบุรี) 2-0 เกม 21-8, 21-14
    ภูริธัช อารีย์ (เอ็มที อารีน่า) ชนะ จักรพรรดิ หน่อขัติ (ศรีราชา) 2-0 เกม 21-16, 21-16
    ธนกร อภิวัชรกุล (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ ปารวัตร ธนะถาวร (โกลด์ แร็กเก็ต) 2-0 เกม 21-2, 21-2
    ภัทรศักดิ์ สุนิธิ (เสนานิคม) ชนะ ณัฐพร ศาสตร์ประเสริฐ (ภูติ คลับส์) 2-0 เกม 21-17, 21-17
    พีรดนย์ เติมธนะศักดิ์ (บ้านทองหยอด) ชนะ ศิวัช เจดีย์ (ซีอาร์ แบดฯ) 2-0 เกม 21-7, 21-2
    ณชกร ภู่ศรี (ที.ไทยแลนด์) ชนะ ชัชชัย โพธิทรัพย์ไพบูลย์ (สิงห์เอชเอช) 2-0 เกม 21-12, 21-11
    ธัชพล จำนง (ดิลก) ชนะ โดมธ์ไทย พุทธิจิระพันชร์ (เอ็นจอยส์) 2-0 เกม 21-13, 21-5
    สุรภัสร์ กิจพัฒนาศิลป์ (สิงห์เอชเอช) ชนะ ปัณณวิชญ์ ชัยนภาเวทย์ (นิวตัน เจอาร์) 2-1 เกม 21-19, 15-21, 21-17

    ประเภทหญิงเดี่ยว 14 ปี รอบ 32 คน
    อรณิชชา จงสถาพรพันธุ์ (รอยัลสตาร์) ชนะ อภิสรา เลิศวิเศษธีรกุล (ฑิมณภัทร์) 2-1 เกม 21-16, 22-24, 22-20
    ชนัญชิดา จูเจริญ (บางโพ) ชนะ รุจนบดี ศรีไพบูลย์ (ที.ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-16, 21-7
    ศุภาพิชญ์ ศิลป์ประกอบ (สิงห์เอชเอช) ชนะ อรณิชา แซ่โซว (วาย แบดฯ) 2-0 เกม 21-6, 21-8
    ชาสินี โกรีภาพ (เอ็มซีพี) ชนะ ยมลภัทร ธเนศอนุกุล (ภูติ คลับส์) 2-0 เกม 21-4, 21-9
    ทิพวาทีย์ ใจอารีย์ (รอยัลสตาร์) ชนะ คุณัญญา วุฒิเลิศเดชา (เอส-29) 2-0 เกม 21-5, 21-8
    ศุทธิรัตน์ นิลคงศักดิ์ (แอดเฟิร์ส) ชนะ สิรีกานต์  เลาหไทยมงคล (ที.ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-10, 21-13
    ธนพิม กวีนันทวงศ์ (ที.ไทยแลนด์) ชนะ ชุติกาญจน์ ยันต์มงคล (สิงห์เอชเอช) 2-0 เกม 21-7, 21-15
    ญาณิสา ชื่นเจริญ (บ้านทองหยอด) ชนะ พิมพ์อัปสร ศิลาทอง (ยูนิตี้ รวินทีม) 2-0 เกม 21-11, 21-6
    สรัลชนา ชัยกิตติวัฒน์ (หงส์) ชนะ นุตประวีณ์  พรหมเดช (ที.ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-17, 21-14
    บัณทิตา ขำสายทอง (บางโพ)ชนะ จิราภา ศรีคำภา (บ้านทองหยอด) 2-1 เกม 23-21, 15-21, 21-10

    ประเภทชายเดี่ยว 14 ปี รอบ 32 คน
    พชรพล นิพรรัมย์ (บ้านทองหยอด) ชนะ เริงณรงค์ สุขกลัด (สิงห์เอชเอช) 2-0 เกม 21-11, 21-7
    กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (เสนานิคม) ชนะ ธีรธาดา พันธุ์ทุ้ย (สุพรรณบุรี) 2-0 เกม 21-7, 21-7
    ธเนศ ธราฑิฆัมพร (รอยัลสตาร์) ชนะรวิชญ์ อุทยานานนท์ (เอฟ คลับส์) 2-0 เกม 21-8, 21-11
    เชาวลิต คำรักษ์ (เอทีม) ชนะพชร สินคุณากร (ที.ไทยแลนด์) 2-1 เกม 18-21, 21-18, 21-19
    อัยการ โพธิพืช (แอดเฟิร์ส) ชนะ ภานุวัฒน์ ศรีมันตะ (ภูติ คลับส์) 2-1 เกม 21-14, 14-21, 21-18
    วรทัต เจียรพิพัฒน์กุล (บ้านทองหยอด) ชนะ กฤตนู ยิ้มแย้ม (ซาตี๋) 2-0 เกม 21-15, 21-17
    วริทธิ์ สารพัฒน์ (สำโรง) ชนะ ศรันย์ แจ่มศรี (ยูนิตี้ รวินทีม) 2-0 เกม 21-14, 21-17
    ปิยพัฒ วรรณลี (ศิริภูล) ชนะ ธนพัฒน์ รุ่งรัตนผล (สิงห์เอชเอช) 2-0 เกม 21-13, 21-4
    กฤษณ์ พนาพิทักษ์กุล (แอดเฟิร์ส) ชนะธีรภัทร เขียวหวาน (เอฟวายซี) 2-1 เกม 21-13, 17-21, 21-7

    ประเภทชายเดี่ยว 18 ปี รอบ 32 คน
    กิตติพงษ์  ดำรงจิตติ (เอ็นจอยส์) ชนะ ณัฐชนน ตุลาโมกข์ (ฑิมณภัทร์) 2-0 เกม 21-19, 21-15
    กิตติพงศ์ อิ่มนาค (สิงห์เอชเอช) ชนะ ทักษ์ดนัย วงศ์เศรษฐกุล (เอ ทีม) 2-0 เกม 21-10, 22-20
    วิภู อินทร์แก้ว (ที.ไทยแลนด์) ชนะ ณัฐนันท์ เลิศวิเศษธีระกุล (ธนบุรี) 2-1 เกม 18-21, 21-16, 21-7
    สรวิศ พิจิตรพลากาศ (บ้านทองหยอด) ชนะ ณัฐพล สุชนสวัสดิ์ (เอ็มซีพี) 2-0 เกม 21-10, 21-17
    ฐิติ โกกิละวาที (เชียงใหม่) ชนะ ทรงพล เจียมเงิน (ธนบุรี) 2-0 เกม 21-14, 21-14
    วชิรพงษ์ เปรมศิริ (สิงห์เอชเอช) ชนะ ชัยสิทธิ์ สุขเกษม (ที.ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-10, 21-11
    ณภัทร ชุณหจินดา (บ้านทองหยอด) ชนะ สุภาชัย ชัยกุลศิริ (ห้าตะขาบ) 2-0 เกม 21-18 , 21-17
    นฤเบศ ณ ถลาง (สยามแบดมินตัน) ชนะ พัศวุฒิ บริบูรณ์ (เอส-29) 2-0 เกม 21-18, 21-16
    สรวิศ เทียนสว่าง (ห้าตะขาบ) ชนะ นนทวัฒน์ สัตนาโค (บ้านทองหยอด) 2-1 เกม 21-11, 17-21, 21-19
    นราธิป ปลาทอง (เอส-29) ชนะ วรกานต์ หวังแจ่ม (สิงห์เอชเอช) 2-1 เกม 21-15, 17-21, 21-15

    จักรยานประเภทลู่ รายการ "เอซีซี แทร็ก เอเชีย คัพ 2013" ที่เวโลโดรม สุพรรณบุรี
    เดี่ยว 2 เปอร์ซูต 3 กม.เยาวชนหญิง
    ทอง ซูซาริส ยาคลิม่า (คาซัคสถาน) เวลา 2.39.743 น.
    เงิน อัลน่า บีโกโลว่า (อุซเบกิสถาน) เวลา 2.50.520 น.
    ทองแดง นิโลฟา ดูคูฮากิ (อิหร่าน) เวลา 2.52.001 น.
    อันดับ 4 จารุวรรณ สมราช เวลา 2.53.557 น.

    สแคลชหญิง 10 กม. หรือ 30 รอบสนาม
    ทอง จูปา สมเน็ด (มาเลเซีย)
    เงิน ชาง ติง เว่ย (ฮ่องกง)
    ทองแดง จุฑาธิป มณีพันธุ์

    สนุกเกอร์ 6 แดง รายการ "แสงโสม 6 เร้ด โอเพ่น 2013" สนามที่ 14 ที่ต้นคูน สนุกเกอร์ คลับ จ.อุดรธานี
    รอบ 32 คนสุดท้าย (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
    พรเทพ ลิ้มสิริรุ่งเรือง ชนะ อัคระวัฒน์ ตามภักดีพานิชย์ 4-1 เฟรม
    ชัยประจักษ์ ไพรัตน์ ชนะ สมพงษ์ สิงห์บุญตา 4-3 เฟรม
    ธนกฤต พิทักษ์ไทย ชนะ ปรีชา แซ่เบ๊ 4-3 เฟรม
    ศุภกิจ หิรัญเกื้อ ชนะ ณัฐวัฒน์ พนมธีรเกียรติ 4-3 เฟรม
    เสน่ห์ จอมแก้ว ชนะ ศราวุฒิ พาลานาที 4-2 เฟรม
    จำเริญ จิ๋วโป้ ชนะ นฤพนธ์ คำภูแสน 4-1 เฟรม
    เกรียงไกร ลมหมัน ชนะ มงคล ชัยกล้า 4-0 เฟรม
    อติเทพ ธัมมภัสสร ชนะ สะอาด เชิดสูงเนิน 4-3 เฟรม
    การัณย์ ปลีกกลาง ชนะ สันติ หมู่เพชร 4-0 เฟรม
    วีระวัฒน์ พลังไชย ชนะ อัคระวัฒน์ โพธิ์วัฒน์กลม 4-2 เฟรม 
  • Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์